ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามสนุกๆ Nissan Cube มันเป็นรถที่เหมาะกับการเอาไว้เกี้ยวสาวในมหาลัยไหมครับ  (อ่าน 39251 ครั้ง)

ออฟไลน์ Teezy350

• Newbie
  • *
ผู้ชายขับ Nissan Cube ไปเรียน คิดว่ามันดึงดูดสาวๆในมหาลัยได้ไหมครับ ลุคเราจะดูเป็นยังไงบ้าง แล้วถ้าเป็นคุณจะใช้ Cube ไว้จีบสาวไหมครับ มาตอบคำถามสนุกๆกันครับ ขอบคุณครับ ::)

ออฟไลน์ johnlee

• Hero Member
ไม่น่าจะมีผลขนาดนั้นมะ้งครับ

คนเราถ้าถูกใจกัน  ขี่จักรยานก็เป็นแฟนกันได้
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ samaklen

รถเก่าไปแล้วครับ

ออฟไลน์ kiwiwi

มีครับ ถ้าเคมีตรงกันนะ

ยกตัวอย่าง ถ้าสาวคนนั้นมีฐานะ คุณก็มีฐานะ
แล้วสาวคนนั้นออกแนว indy นิดๆแต่ไม่แสดงออก
คุณขับเบ๊นซ์ บีเอ็มไป สาวคนนั้นอาจจะเฉยๆ

Nissan Cube
Mini
Nissan Figaro
Mazda MX
Honda N box ป้ายแดง
Smarts
อะไรประมาณนี้

แต่.... ถ้าเป็น z11 ก็ต้องแต่งให้สภาพดีมากๆนะครับ ไม่งั้นมันจะกลายเป็นโดนดูถูก

Z12 น่าจะพอกล้อมแกล้ม​ๆได้หน่อยนึง

ออฟไลน์ Buffy

ขึ้นอยู่กับสาวคณะไหนครับ

สถาปัตยกรรม ศิลปศาสตร์  น่าจะชอบรถสไตล์นี้

ออฟไลน์ Sakutaro

• Sr. Member
อยู่ที่เป้าหมาย อยู่ที่เรา ไม่ได้อยู่ที่รถ :)
สมัยผมเรียนมหาลัย มีพี่คณะคนนึงขี่เวฟ มอไซค์นะครับ ผมเรียกว่าเวฟร้อยศพ สาวๆซ้อนจนจำหน้าไม่ได้
 :)

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ผมเลยวัยมหาลัยมานานแล้ว คงตอบไม่ได้ครับ 5555

ผมเคยแซวสาวข้างทางเวลารถติดไฟแดง

แล้วเธอยืนรอที่เกาะกลางด้วย

เพราะตอนนั้นผมขับกระบะตอนเดียวส่งของอยู่ 

ถ้าผมขับคันอื่นอย่างรถเก๋ง รถสปอร์ต ผมจะกระดากไม่กล้าทำครับ

ประมาณว่า ถึงแซวอะไรไปเธอก็คงไม่ถือพวกกระบะส่งของ

คอยดูว่าจะมี react ยังไง สนุกมาก ๆ ครับ

ออฟไลน์ mongolias

รถอะไรมันก็ไม่สำคัญหรอก ถ้าคุณรักษาสภาพดีๆ เน้นความสะอาด รวมถึงตัวคุณสุภาพเข้าไว้

ตอนผมจีบแฟน(ตอนนี้เป็นภรรยาแล้ว) ก็ใช้รถเก่า 10 กว่าปี บางครั้งแอร์ไม่เย็น ก็ไม่เห็นเธอจะว่าอะไรครับ

ออฟไลน์ recycleman

ถ้ายุคที่ผมยังอยู่มหาลัยก็จัดว่าดีอยู่ครับ สาวๆชอบด้วยความน่ารักของมัน

แต่ถ้าตอนนี้มันคือรถเก่าๆคันนึงไปแล้ว ไม่ได้แปลกตาชวนมองอะไรขนาดนั้น

ออนไลน์ tswift

• Jr. Member
  • **
โห ย้อนวัยไปมาก สำหรับผมคือ 10 ปีที่แล้วเลย  ::)

จากปสก.ผมว่าอยู่ที่สาวล้วนๆเลยครับ แต่ละคนชอบไม่เหมือนกัน สังเกตุจากการแต่งตัวก็พอจะเดาได้แล้วครับ หรือแบบที่บางท่านว่าให้ดูคณะที่เรียน  ;D

ออฟไลน์ PaPaMan

อยู่ที่เป้าหมาย อยู่ที่เรา ไม่ได้อยู่ที่รถ :)
สมัยผมเรียนมหาลัย มีพี่คณะคนนึงขี่เวฟ มอไซค์นะครับ ผมเรียกว่าเวฟร้อยศพ สาวๆซ้อนจนจำหน้าไม่ได้
 :)

พี่เค้าขับแกร็ปน่ะครับคุณ ...  8)

สมัยผมเรียนมหาลัยตอนปลายไม่มีรถครับ แต่ผมต้องเดินไปส่งนางตอนลงเวร5ทุ่มลงเรือข้ามฟากไปขึ้นรถเมล์สาย60ที่สนามหลวงเป็นประจำ แล้วผมก็นั่งรถเมล์สาย 68 กลับหอเพราะเรือข้ามฟากหมด ตอนนี้นางเป็นภรรยารุ่นพี่ครับ

ออฟไลน์ alpha14

ตัวนี้จะดูดีกว่านะ ถ้าคิดจะเกี๊ยวสาว Cube มันดูโบราณจัง

ออฟไลน์ GOBBS

15ปีที่แล้ว เพื่อนผมเป็นแฟนกับดาวคณะ มันยังขับโฟล์คเต่าเลยครับ...
ถ้ารถสวยสภาพดี แอร์เย็น เป็นเอกลักษณ์ (และไม่พังกลางทาง)
เด็กคณะสายออกแบบ นิเทศ จะมองมากกว่ารถตลาดทั่วไปใหม่ๆ อีกนะครับ
.....2006 honda jazz idsi
.....2015 mazda2 skyD
..ใช้รถเท่าที่จำเป็นกันเถอะครับ...รถมันติด

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
Cube นี่อายุอานามก็ไม่น้อยแล้วนะครับ ความน่าสนใจในหมู่คนทั่วไปคงจะเหลือแค่ดีไซน์ที่เป็นเอกลักษณ์ที่เห็นกันมานานแล้วเท่านั้น

เว้นแต่คนที่คุณจีบจะอินดี้จริงๆ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ SM.

ตัวนี้จะดูดีกว่านะ ถ้าคิดจะเกี๊ยวสาว Cube มันดูโบราณจัง

รุ่นนี้น่ารักดีครับ

ออฟไลน์ cpesiit

• **
  • New era of Audi !!
ถ้าหน้าตาดี รถไม่มีผลเลยครับ จากประสบการณ์จริง
   รุ่นน้องผู้ชาย ขับviosเห็บหมา รถเดิม ได้แฟนโครตน่ารัก
คนฟอลIGหลักหมื่นในขณะที่อีกคนขับ C class โฉมปัจจุบัน
ยังไม่มีแฟนเลย
   รุ่นน้องผู้หญิงขับ Mazda 2 รถเดิม น่ารักโครต มีคนตามจีบเยอะกว่าอีกคนที่ขับ CLS 250d (ตัวที่แล้ว) มาเรียนเสียอีก
   ถ้าหน้าตากลางๆ ขับรถดีๆก็ได้แต้มต่อเรื่อง first impression ครับ แต่ทั้งนี้การจะจีบผู้หญิงแข่งกับใครในระยะยาว เรื่องบุคลิกสำคัญกว่าครับ (และใช้เงินน้อยกว่าด้วย) ฉีดน้ำหอมดีๆ เช่น Chanel เสื้อผ้าเนื้อตัวสะอาด ถ้าจีบผู้หญิงคุณหนูๆก็ควรใส่
boat shoes
   โดยสรุปสำหรับคำถาม Nissan Cube ถ้าตัวคุณชอบเป็นทุนเดิมอยู่แล้วด้วย จะซื้อใช้ก็ได้ครับ แต่ถ้าแค่จะใช้จีบสาว Nissan Almera ป้ายแดงก็จีบคนสวยๆได้ครับ

ออฟไลน์ chaithawat

เด็กศิลป์อินดี้ น่าจะชอบนะครับ ถ้าทั่วๆไปสองประตูคูเป้น่าจะดึงดูดสายตาได้มากกว่า

ออฟไลน์ kabutoro

จะรถอะไรก็ช่างขอให้แต่งตัวเนี้ยบๆ หรือถ้าจะอินดี้ก็ต้องให้สุดไปเลย ส่วนรถถ้าเน้นน่ารักไปมินิปีเก่าๆหน่อยมี5-6แสนได้มั้ง แต่เอาจริงๆแค่อัลเมร่าก็เหลือๆละ :-X

ออฟไลน์ jame894561

อยู่ที่เบ้าหน้า

ถ้าเบ้าหน้าดีคันไหนก็ได้ขอให้แอร์เย็น ไม่ตายกลางทางก็พอ

แต่ถ้าเบ้าหน้าไม่ดีก็ต้องรถแพงๆครับ

ถ้าหน้าดี รถแพง คุยเก่ง แบบนี้สบายคนไหนก็ได้โอกาสติดสูงมาก ใครจะมาจีบแข่งก็ยาก

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
ผู้หญิงบางคนก็ชอบแนวนี้นะครับ 8)

ออฟไลน์ Aleister TJ

• มีเงินเป็นล้านก็ซื้อเมื่อวานไม่ได้ แต่ถ้าร้อยล้านก็ช่างเมื่อวานมันเถอะ
จีบสาวมหาลัย แต่งตัวดีๆ​ สะอาด​ คุยเก่งหน่อยก็ติดละครับ​ ผมนี่​ Low Profile ขับอีโค่คาร์แตนๆ​ หน้าจืดๆ​ ยังเคยจีบเด็ก​ ม.ดังๆติดเลย​ ถ้าเขาเปิดใจให้เราแล้ว​ บางทีเขาไม่สนด้วยซ้ำว่าขับรถอะไร
My Car History ~

Honda City ZX
Toyota Yaris 1.2E
Mazda3 Skyactive 2.0S
Mazda 2 SkyActiv 1.5 High Plus L
Mitsubishi Pajero Sport 2.4 Elite

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
ถ้าตัว Z12 ที่เป็นโฉมสุดท้าย ผมว่าก็ยังดูน่ารักอยู่นะครับ สาวๆก็ต้องมองแหละ แต่คงไม่ใช่ทุกคน บางคนชอบหรูๆก็มี บางคนก็ขอให้เป็นรถก็พอ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ดูน่ารักอบอุ่นแต่ไม่ถึงขนาดเป็นที่สนใจครับ

ออฟไลน์ locomotive

ผมจีบแฟนตอนเรียนมหาลัย ผมขี่ wave100 ไปหาคุณเธอที่คณะเลย ทั้งๆที่แฟนขับ Sport Rider ไปเรียน จนเราได้แต่งงานตอนเรียนจบ คิดเอาเองละกัน รถมันไม่ได้เกียวกับการจีบสาว ดูละครไทยมากไปไหม?? อย่าไร้สาระมาก ถ้าคุณเอารถมาตั้งโจทย์แสดงว่า คุณปอดแต่แรกเริ่มแล้ว ไม่ได้เรื่องการจีบสาวละ เหมือนตอนนี้รุ่นน้องผมที่ทำงานตอนมาสมัตรทำงานใหม่ๆนั้งรถเมล์มาทำงาน พอได้มาทำจนผ่านโปร ดันไปจีบ เสมียนบัญชีฝ่ายจัดซื้อ ทุกวันนี้ ขับรถ Mazda2 มาทำงานคันเดียวกัน ผุ้หญิงเขาไม่ได้มองที่รถนะส่วนใหญ่ สมองคุณเธอคิดไรได้ทรับซ้อนกว่าที่ ชายเราๆคิดเยอะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 13, 2020, 12:50:55 โดย locomotive »

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ถ้าผมเป็นผู้หญิง ถ้ามีคันอื่น อย่าง FK, BRZ, 86, 3 Series(F30) และอื่นๆ มากกว่า

ออฟไลน์ alphaxero

• Newbie
  • *
เหมาะคับ ภายในน่าจะกว้างพอทำ f..ke taxi

ออฟไลน์ basterias

Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ watmung

• **
สมัยผมนั่งรถเมย์ไปจีบ ยังได้ดาวคณะเป็นเมียเลยครับ

มีรถในมหาลัย ผมว่าได้เปรียบเยอะเลยนะ
2023 - Mercedes-Benz E 220d AMG Sport (Facelift)
2017 - Honda Accord 2.0 EL i-VTEC Sedan AT

ออฟไลน์ Devil13

ไม่น่าจะมีผลขนาดนั้นมะ้งครับ

คนเราถ้าถูกใจกัน  ขี่จักรยานก็เป็นแฟนกันได้

ดราม่านิดหนึ่งนะ
เคยเจอรัก 3เศร้า คนขี่มอไชค์โดนบอกเลิก
แล้วแฟนไปกับคนที่มีรถยนต์ในวันฝนตก อันนี้เห็นกับตาเลย

ออฟไลน์ Champman20

• **
คหสต. มันเป็นรถที่ขับแล้วกลายเป็นสาวไปซะเองมากกว่าครับ555