ผู้เขียน หัวข้อ: คำถามสนุกๆ Nissan Cube มันเป็นรถที่เหมาะกับการเอาไว้เกี้ยวสาวในมหาลัยไหมครับ  (อ่าน 39346 ครั้ง)

ออฟไลน์ YZA

• Sr. Member
ถ้ารถยังดูใหม่ ไม่โทรมก็พอได้นะครับ
ยิ่งถ้าเค้าไม่มีรถ ผมว่าช่วงโควิดนี้น่าจะได้เปรียบ
หลังเปิดเทอม  ยังไงนั่งกันไป 2 คน น่าจะเสี่ยงน้อยกว่ารถสาธารณะนะ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
รสนิยมคนไม่เหมือนกันครับ อาจจะมีคนชอบและไม่ชอบและเฉยๆครับ

ออฟไลน์ TCP

มีผลครับ .. ถ้า

1. รถยังสภาพดี / ใหม่อยู่  .. ไม่ทรุดโทรม .. เพราะมันแสดงให้เห็นว่า คุณยังสามารถดูแลรถเก่า ได้ดีแค่ไหน

2. โดยธรรมชาติ รถรุ่นนี้ มันมีเอกลักษณ์ โดดเด่น มีความน่ารักเฉพาะตัวอยู่แล้ว  ฉนั้น .. ถึงแม้มันจะออกมานานแล้ว เพียงแต่มันไม่ได้มีให้เห็นวิ่งกันเยอะแยะในไทย  ฉนั้น เวลาไปจีบสาวที่ไหนก็ตาม ทั้งสาวรายนั้น และเพื่อนๆ ของเค้า ก็จะอยากมาดู มาเห็นตัวรถคันนั้น โดยเฉพาะภายในรถ (ซึ่งมันหาดูยากกว่าภายนอกเข้าไปอีก)

>>> นั่นหมายความว่า .. คุณสามารถใช้จุดนี้ เอาไปเป็นตัวดึงดูด / สร้างกิจกรรม ให้สาวรายนั้น หรือ เพื่อนๆ สายรายนั้น มานั่งรถคุณ
เช่น  ครั้งแรก ไปรับ-ส่งเค้ากับเพื่อนสนิท A , ครั้งที่ 2 ไปรับ-ส่งเค้ากับเพื่อนสนิท B , ครั้งที่ 3 ไปรับ-ส่งเค้ากับ พี่หรือน้องเค้า , ฯลฯ  แค่นี้ คุณก็มีโอกาสแล้ว 3 ครั้งครับ

3. คนแรก คุณจีบแล้ว .. ไม่สำเร็จ (สมมติ สรุปว่า 1 ปี)  คุณยังใช้คันนี้ ไปจีบคนที่ 2 ได้ต่อครับ  ขอแค่อยู่คนละคณะ หรือ มหา'ลัย ซักหน่อย
นี่ยังไม่นับ ... ถ้าคุณกล้าจีบซ้อนกัน 2 คนในเวลาเดียวกัน แต่อยู่กันคนละที่ หลีกเลี่ยงการไม่ให้รู้เลย (แต่จะยากมาก เพราะสมัยนี้ สื่อสารมันทั่วถึงสุดๆ)

ชัดเจนมั้ย ?

ออฟไลน์ โบตั๋น

เรียนมหาลัยแค่มีรถ ก็มีโอกาสเกินครึ่งละครับ  ถ้ารถสะอาดไม่สกปรก
ขัดเคลือบสีใหม่เงาๆ จัดวางของเรียบร้อย ขัดเคลือบไฟหน้าใสไม่ให้ไม่เหลือง ที่เหลือก็อยู่ที่ตัวคุณเองเลย

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ไม่ได้เหมาะกับการเกี้ยว จะเกี้ยวสาวต้องอยู่ที่ตัวคุณครับ แต่ถ้าคนซื้อคนขับชอบที่ตัวรถก็เอาไปเถอะ

วันพรอม บายเนียร์ของรุ่นน้อง ผมขับ BMW ไป ยังมีหนุ่มติดรถกลับมาแทนที่จะเป็นรุ่นน้องสาวที่ชอบ -_-

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
เอาประสบการณ์เสือแบบผมคือ ผญ มหาวิทยาลัย เป็นแบบนี้

1. พวกแรก พวกเฉิ่ม : คือพวกนี้ ถวินหารักแท้ แบบในละคร อะไรก็โลกสวย ฉันสามารถ เดินไปขึ้นรถเมล์กับเธอได้ทุกวัน เพียงแค่เธอรัดฉันคนเดียว กินไรก็หารกัน ช่วยกันประหยัด หาโค้ดลด หรือส่วนลดในกิจกรรมที่ตะทำร่วมกันตลอดเวลา

2. พวกมีรสนิยมขึ้นมาหน่อย : ชอบแต่งตัว แต่งสวย มองผู้ชายที่มีฐานะโอเค ไม่ต้องรวยมาก แต่แค่ขับ Honda city มาเรียนก็ปลื้มแล้ว กินบุฟเฟต์บ่อยหน่อย ดูหนังที่นั่งดีๆ หอพักหรูหรา หรือคอนโดมิเนียม ซักหน่อยก็โอเค

3. พวกหาคนรวยเท่านั้น : พวกนี้ จัดในพวก ที่เป็นตัวท๊อปแต่ละคณะ (ไม่ได้เหมารวมทุกคน) เนื่องจากตัวเอง โปรไฟล์ ดี มีหน้าตาในมหาวิทยาลัย เป็นที่รู้จัก ต้องคบคนที่ดีกว่า หรือมีหน้ามีตาพอสมควร ฐานะต้องดี มีรถดีๆมารับ วางตัวไฮเอนตลอดเวลา

ที่ผมพูดได้ เพราะผมเคยเจอมาหมด เคยคบ ข้อ 1.,2. แต่ 3 ไม่เคยคบ เคยแค่จีบ แล้วโดนสวนกลับ บ้านต้องรวย พ่อแม่มีหน้าตา เราถึงจะคบ แค่คุยด้วยได้นะ คุยเฉยๆ

ออฟไลน์ CarameLon

ถ้าคุณหล่อ ดูดีมีชาติตระกูล บ้านล่ำซำ เรียนดี
จะขี่อะไรก็ดูดีในสายตาสาวๆครับ
ผมแนะนำขี่บิ๊กไบค์ครับ หาตัวพันขี่ ขี่เนิบๆช้าๆ หาหมวกเท่ๆหล่อๆใส่
อันนี้คอนเฟริมว่าหาหญิงได้เร็วกว่าขับรถยนตร์ครับ
TOYOTA WISH SPORT 2.0>>>CRV-2.4L 4WD GEN3>>>TOYOTA Camry 2.4 2010>>>BMW 520 ตาเหยี่ยว>>>BMW X3 2011 >>>BMW 520D 2010 >>>BMW 525D ก่อน LCI >>>BMW 116i M-sport >>>BMW X1 2.0 S-drive 2016 >>>Mercedes GLA200 >>>Mercedes C Class C350e >>> BMW330e+BMWS1000R

ออฟไลน์ 2k

มีหมาปอมเพิ่มไว้ในรถสักตัวรับรองสาวๆขอขึ้นรถขอเล่นหมาเพียบ  8)
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ D Water Law

• Full Member
หลายปัจจัยนะ เช่น อยู่ที่ว่ามันเข้ากับบุคลิกของคนขับหรือเปล่า  แล้วก็อยู่ที่ว่าเป็นสาวมหาลัยไหน  และ ตัวสาวเองเป็นคนยังงัยด้วยครับ

แต่จากประสบการณ์  ถ้าเปรียบระหว่างการมีรถกับการไม่มีรถเนี่ย การมีรถได้เปรียบกว่าหลายช่วงตัว

ออฟไลน์ paulmerc

มีรถยังไงก็ได้เปรียบอยู่แล้วเพราะเราอำนวยความสะดวกให้ฝ่าย ญ ได้ ไม่ได้พาลำบากไปด้วยกัน

ส่วน cube ถ้าดูแลดีดีไม่โทรม ตกแต่งให้น่ารักมีสไตล์ ก็ใช้จีบ ญ ได้แต่ก็เฉพาะบางกลุ่มครับ ต้องเป็นกลุ่มที่ชอบอะไรน่ารักๆ Indy แบบนี้ด้วยนะ

อย่างผมใช้ mini นี่เพื่อนๆ ญ แต่ละคน feedback ไม่เหมือนกันเลย บางคนชอบ บางคนชอบเฉพาะ mini coupe บางคนชอบ hatch พวกพี่ๆที่มีอายุหน่อยก็จะชอบ countryman ไปเลยก็มี

แต่ play safe ไปเลยก็ BM Benz Audi แหละครับ ดูนิสัยรวยที่สุดละ 55
ชอบซื้อรถ แต่งรถ เปลี่ยนรถไปเรื่อยๆ ครับ

2020  -  Toyota Sienta
2017  -  Mini Cooper Coupe
2011  -  Benz Ecoupe C207
2006  -  BMW 320ise E90
2005  -  Mini Cooper S R53 MT
2012  -  Honda Jazz GE
2010  -  Honda Civic FD
2003  -  BMW 330I E46

ออฟไลน์ Showbiz

รถยุโรปไปจบ สั้นๆ ถถถ