ผู้เขียน หัวข้อ: อย่าตกใจครับ ชี้แจงเรื่อง ความผิดปกติท&  (อ่าน 4435 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เนื่องจากในช่วงที่ผ่านมา มีหลายครั้ง มักเป็นช่วง 2-3 ทุ่ม
Webboard มักมีปัญหา Database error ทให้เข้าใช้งานโดยตรงไม่ได้
ต้องเข้าใช้งานแบบอ้อมๆ คือใครยังเข้าถึงกระทู้โดยตรง ผ่านทาง bookmark
ก็เข้าได้ตามปกติ แต่ตอบอะไรไม่ได้เลย ดูหลังไมค์ ก็ไม่ได้อีกต่างหาก

วันเสาร์ที่ผ่านมา น้องเว็บมาสเตอร์ ก็เพิ่งจะว่าง เลยมีเวลาจัดการกับเว็บให้
แต่ ตอนนี้ ยังติดขัดปัญหาอีกนิดหน่อย ก็เลยอาจทำให้การใช้งานเว็บบอร์ด เพี้ยนๆไปบ้าง

พอมาเช้าวันนี้ แพทเทิร์นของเว็บ หายไปเกือบจะเกลี้ยง ไม่ยอมแสดงผล
ยังไม่ทราบสาเหตุ และ คนทำเว็บ เอง ก็ไม่ว่าง จนกว่าจะถึงช่วงเย็น
ผมเองก็ยังอัพเดทบทความ หรือข่าว อะไรขึ้นเว็บแทบไม่ได้เลยเช่นเดียวกัน

ดังนั้น ตอนนี้ อันที่จริงแล้ว เว็บยังพอใช้งานได้ตามปกติ ทุกอย่าง
เพียงแต่ layout จะเพี้ยนไปจากเดิม แค่นั้นเอง
ดังนั้น เว็บบอร์ด ยังใช้งานได้ตามปกติ เช่นเดียวับเนื้อหาในเว็บหลักนะครับ
โปรดอย่าเพิ่งตกใจกับความเปลี่ยนแปลงนี้ เรากำลังพยายามหาทางแก้ไขอยู่
อาจต้องรอกันจนถึงช่วงเย็น หรือกลางดึกกันเลย

ขออภัยในความไม่สะดวกครับ

ออฟไลน์ Cube

• Full Member
Re: อย่าตกใจครับ ชี้แจงเรื่อง ความผิดปกติ$
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 14:02:24 »
คิดว่าเครื้องผมเพี้ยนอยู่คนเดียว :D

ออฟไลน์ Cube

Re: อย่าตกใจครับ ชี้แจงเรื่อง ความผิดปกติ$
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 14:03:03 »
เป็นกำลังใจให้ทีมงานนะครับ

ออฟไลน์ pianopop

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 14:03:43 »
   ต้องเปลี่ยนภาษาไทยทุกครั้งที่เข้ามาอ่านครับ   ไม่งั้นเป็นภาษาต่างดาว

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 14:04:54 »
ครับ ทราบครับ
ผมเองก็ต้องทำเช่นนั้นเหมือนกันครับ

ตอนนี้ เท่าที่เช็คดู ถ้าใช้ Google Chrome หรือ firefox จะแสดงแค่ หน้าจอ แต่ว่า layout background ต่างๆจะไม่ยอมแสดงให้ครับ

ออฟไลน์ cu2nite

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 14:34:43 »
เอาใจช่วย ขอให้หายเร็วๆ
If you pay peanuts, you get monkeys.

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 17:38:12 »
ใช้โอเปร่า ดูได้ปกติครับ แค่เมนูย้ายจากด้านบนแนวนอน มาอยู่ด้านซ้ายแนวตั้งแทน เอิ๊ก

ออฟไลน์ phatkung

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 17:51:55 »
สู้ๆ เป็นกำลังใจให้ครับ

ออฟไลน์ jiew

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 19:55:18 »
 ;D รอได้สบายครับ

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 12, 2010, 20:39:49 »
รออยู่น่ะครับๆ

สู้ๆ  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Sr. Member
    • Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 08:04:08 »
รับทราบครับ

Firefox ตอนนี้มี Background มาแล้วครับ  Layout ต่างๆ มาเหมือนเดิมแล้ว แต่ยังมีฟอนท์ภาษาไทยกับตัวเลขในหน้าแรกของ webboard ที่ยังไม่เหมือนเดิม ส่วน Safari ที่ผมชอบใช้ประจำนั้น ยังไม่มี Background รวมถึง Layout ต่างๆ แบบปกติครับ

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: กันยายน 13, 2010, 09:36:32 »
I explorer 6 มี Background กลับมาแล้ว แต่กระทู้ที่ตั้งก่อนวันสุดสัปดาห์จะยังเป็นภาษาต่างดาวอยู่
ส่วนกระทู้ใหม่ที่ตั้งวันนี้ เป็นภาษาคนอ่านรู้เรื่องแล้วครับ
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ GivesZa

Re: อย่าตกใจครับ ชี้แจงเรื่อง ความผิดปกติท&
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 11:01:48 »
เหมือนจะปรกติแล้วนะครับพี่จิม...

อิอิ อ่านไทยได้เหมือนเดิมไม่ต้องแก้ภาษาแระ