ผู้เขียน หัวข้อ: บ้านไม่มีที่จอดรถแต่ต้องซื้อรถมาใช้ทำอย่างไรกันครับ  (อ่าน 7770 ครั้ง)

ออฟไลน์ Floppy-T

• Sr. Member
ถ้าเป็นเรื่องจริง ขอชื่นชมเจ้าของโพสต์ก่อนเลยนะครับ ที่ใส่ใจกับเรื่องนี้

ทุกวันที่ประสบพบเจอคือ เพื่อนบ้านในซอยเดียวกัน เอาที่จอดรถมาต่อเติมจนจอดรถไม่ได้
แล้วก็มาจอดหน้าบ้านตัวเองบ้าง กำแพงบ้านคนอื่นบ้าง ทำให้ซอยแคบไป

กลับกันผมต้องลงทุนอีก 30,000 ทุบบ้าน เพื่อให้จอดรถได้ 2 คัน โดยที่ไม่จอดนอกบ้านเลย
ถ้าแถวบ้านผมมีคนคิดก่อนจะซื้อรถแบบเจ้าของโพสต์ ผมคงดีใจมาก

แนะนำให้หาที่จอดเป็นหลัก ถ้าไกลหน่อยก็ปั่นจักรยานไปสะดวกไหมครับ ได้ออกกำลังกายด้วยนะ

ออฟไลน์ BN`

• Hero Member
บ้านหลังแรก เป็นตึกแถวใจกลางเมือง ตอนนั้นหาเช่าที่จอดไม่ได้เลยครับ ตอนนั้นที่บ้านผมเค้าก็เสียสละพื้นที่ชั้น 1 จอดในบ้านเอาครับ

บ้านหลังที่สอง เป็นตึกแถวใจกลางเมืองเหมือนเดิม แต่โชคดีที่แถวบ้านมีที่เช่าจอดรถรายเดือนที่น่าไว้ใจได้ครับ

บ้านหลังที่สาม  เป็นทาวเฮ้าส์ มีที่จอดมาให้เรียบร้อย หมดปัญหาเรื่องที่จอดรถเลยครับ