ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 EDS ประจำวันที่ 23 พฤษภาคม 2020  (อ่าน 3713 ครั้ง)

ออฟไลน์ Martin

• Newbie
  • *
Nissan Navara ทำไมนังเปิด Minor change ครับ โมเดลนี้จะ 10 ปีแล้ว  และเป็นไปได้มั้ยครับที่ Nissan Navara จะมีรุ่นขับเคลื่อน E-power ด้วย

ออฟไลน์ WJ

• Newbie
  • *
- เครื่องยนต์ HR12DE ใน Kicks สั่นมากน้อยแค่ไหน เมื่อเทียบกับเครื่องยนต์เดียวกันใน March/Note ครับ
- All new Sylphy มาเมื่อไรครับ

ออฟไลน์ kantorn.v

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ

รบกวนปรึกษาเรื่องยางรถยนต์ Volvo S60 DRIVe ปี 2012 ครับ

size 215/50 R17 ครับ ตอนนี้ใช้ Bridgestone Ecopia EP200 อยู่ครับ

เน้นใช้ในเมืองเป็นหลักครับ เน้นนุ่ม โดยสารสบาย ราคาไม่แรงครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ kamales

• Newbie
  • *
พี่ๆ ว่าป้ายแดง เมืองไทย ราคามันแพงไปไหมครับ
ถ้าเทียบกับ Technology  ที่ได้รับ

ยกตัวอย่าง Honda Stepwagon ตัวใหม่
ถ้าผมอยู่ญี่ปุ่น ผมมีเงิน 1.1 ล้าน ผมซื้อขับได้
มาเมืองไทย 2.4 ล้าน ++
Hybrid
Honda Sensing Full Option
นั่ง 6 คน แบบสบาย ไหล่ไม่ชน leg room เหลือเฟือ
ประตู Slide ไฟฟ้า
ออกมาตั้งแต่ ปี 2018

อยู่เมืองไทย ปี 2020 เงิน 1.1 M ซื้อไรได้บ้าง
อยากจะขำ แต่ละรุ่น

ถ้า Spec. นี้ ราคาเดียวกับญี่ปุ่น มันน่าจะขายดีเป็นเทน้ำ เทท่า นะครับ

ทำไมมันถึงเป็นอย่างงี้ไปได้ ทั้งๆ ที่บ้านเราก็เป็นฐานการผลิต นะ

หรือเอาไว้ผลิต เทคโนโลยีชั้น 2 รอง จากญี่ปุ่น
ถ้าเป็นอย่างงี้ไปตลอด อนาคตโดนรถจีน ตีตายแน่ๆ

พี่ๆ มีควมเห็นว่าไงครับ

อย่าง Step Wagon เนี่ยถ้าราคาเท่าญี่ปุ่น สันนี้ผมควัก้งินซื้อเลยครับ

ออฟไลน์ F.I.P.G.

• Jr. Member
  • **
สวัสดีครับ

ทราบข่าวมาจากแหล่งข่าวที่เชื่อถือได้ว่า
Kicks e-POWER ขับทางไกลวิ่งตามความเร็วที่ กม. กำหนดได้
อยู่ประมาณ 17 โลลิตร พี่จิมมี่มีความคิดเห็นอย่างไร และถ้าจริง
จะประสบความสำเร็จไหมครับ