ผู้เขียน หัวข้อ: อัลเมร่าท็อปมีถุงลมในเบาะ อยากได้เบาะหนัง มีอะไรใช้ทดแทนได้บ้างครับ  (อ่าน 2594 ครั้ง)

ออฟไลน์ tyo00

• Full Member
อัลเมร่าใหม่มีถุงลมในเบาะ  แต่มาเป็นเบาะผ้า ถ้าอยากจะได้เบาะหนัง มีอุปกรณ์ที่หุ้มหรือคลุมเบาะแล้วไม่รบกวนการทำงานของถุงลมแทนการเอาไปติดเบาะหนังไหมครับ ถ้ามีช่วยแนะนำยี่ห้อหรือร้านที้ติดให้ทีครับ หรือว่ามีร้านหุ้มเบาะไหนที่รับรองว่าหุ้มแล้วยังใช้ถุงลมได้ไหมครับ

ออฟไลน์ deertesla

• Hero Member
ผมว่าเบาะผ้าทนทานดีนะครับแม้จะอมฝุ่นทำความสะาดยาก. แต่ไม่ร้อนตูด ร้อนหลัง ร้อนไข่

ออฟไลน์ tyo00

• Full Member
มันก็ดีตรงที่ไม่ร้อนครับ แต่เบาะมันดันไม่ใช่สีดำล้วน แล้วคนใช้เค้าก็กลัวมันจะเลอะน่ะครับ แถมยังไม่ค่อยชอบฝุ่นด้วย

ออฟไลน์ Dubee

ลองปรึกษาร้านทำเบาะเจ้าดังๆ อย่าง iMUKi หรือ Kins ดูครับ ผมว่าเขามีทางออกน่า

ออฟไลน์ bongo

• Jr. Member
  • **
เหมือน iMuki จะบอกว่าทำได้นะ

ออฟไลน์ nuttapatJazz

ร้านหนังเจ้าใหญ่ๆดังๆแก้ปัญหานี้ได้มาหลายปีแล้วครับ ที่ชัวร์ๆเลยก็iMukiครับ
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13