ผู้เขียน หัวข้อ: Mazda3 คูปองฟรีค่าบำรุงรักษา Free Maintenance ใช้อย่างไร  (อ่าน 4388 ครั้ง)

ออฟไลน์ Paul sa

• Full Member
ถามผู้ใช้ Mazda3 ครับว่าคูปองฟรีค่าบำรุงรักษา Free Maintenance ใช้อย่างไร หมายถึงการเอาไปใช้จริงๆ นะครับแล้วถ้าเทียบกับแบบไม่มีคูปองนี้แต่ได้ส่วนลดแทนอันไหนคุ้มค่ากว่ากันครับ

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
Re: Mazda3 คูปองฟรีค่าบำรุงรักษา Free Maintenance ใช้อย่างไร
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 09:56:58 »
อันนี้เขาให้เป็นแพคเกจมากับรถเปลี่ยนเป็นของแถมไม่ได้ครับ คู่ปองอยู่ในเล่มคู่มือสีฟ้า ตอนไปเข้าศูนย์ จนท.เข้าจัดการเองครับเพราะเราต้องส่งคู่มือกับกุญแจให้เขา

ออฟไลน์ ^Yimm@^

• Hero Member
Re: Mazda3 คูปองฟรีค่าบำรุงรักษา Free Maintenance ใช้อย่างไร
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 16:56:06 »
ใช้ตามที่ท่านข้างบนว่าไว้ แต่อยากแนะนำว่าใช้ให้หมดนะครับ อย่างรถผมกิโลเมตรไม่ถึงแต่ปีจะหมดและ
ตอนนี้เลยทยอยๆใช้คูปองเพราะsaleแนะนำว่าเอามาใช้ให้หมดครับ

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 17:25:46 »
ยังไม่เข้าใจครับ คือแบบว่ามีคูปองเป็นใบๆ มีมูลค่ากำหนดไว้ใช่ไหมครับ แล้วเวลาเข้าศูนย์ก็ยื่นเพื่อได้ส่วนลดตามมูลค่าคูปองนั้นใช่ไหมครับ แล้วใช้กับอะไหล่หรือค่าแรง หรือทั้งสองอย่างครับ

ออฟไลน์ tokyo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 18:52:06 »
ถ้าจำไม่ผิด3หมื่นกม.แรกใช่ป่าวครับ

นั่นแหละคือ 3หมื่น กม.แรก พี่ไปแต่ตัวกับคูปองเลย
ค่าน้ำมันเครื่อง/กรองต่างๆ ตามระยะ ฟรีหมดเลยครับ
07 mazda 3

AnubisTT

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 21:42:26 »
คูปองนั้นเป็นเฉพาะค่าแรงครับ ค่าแรงฟรี ค่าอะไหล่จ่ายเอง ครอบคลุมระยะ 3 ปี หรือ 60,000 โล (คนละอย่างกับการรับประกันคุรภาพรถนะ)
รีบๆใช้ให้หมดในระยะนะ เพราะค่าแรงคิด X เวลา มันแพง  ;D ;D

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 15, 2010, 23:01:43 »
คงได้ใช้กับเรื่องกลิ่นแอร์มาสด้าสองล่ะครับ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 16, 2010, 08:54:07 »
ดูแล้วน่าจะไม่คุ้มหากเป็นแค่ค่าแรงอย่างเดียว ภายใน 60,000 กม. น่าจะยังไม่ต้องซ่อมอะไรมาก น่าจะหนักไปทางเช็คระยะมากกว่า โดยทั่วไปค่าแรงเช็คระยะทุก 10,000 กม. น่าจะประมาณ 2,000 แต่ถ้าไม่เอา Package นี้ก็จะได้ส่วนลดเพิ่มเวลาออกรถใหม่ถึงแม้จะไม่ได้เท่ากับ 60,000 ก็ตาม ตอนนี้ก็รอ motor show ปลายปี และตอนจะหมดรุ่นปีหน้าว่าจะอัด pro อะไรออกมาอีก