ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามครับ FNT Legender กับตัว MC มันต่างกันยังไงครับ  (อ่าน 7411 ครั้ง)

ออฟไลน์ AgentMolder

• Hero Member
ตอนแรกนึกว่า Legender คือตัว MC แล้ว แต่ก็มีตัว MC ออกมาอีกราคาถูกกว่า

ออฟไลน์ kez

Re: สอบถามครับ FNT Legender กับตัว MC มันต่างกันยังไงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 13:44:14 »
  ไปไล่ดูใน web toyota ซิครับ

ออฟไลน์ Nutty eiei

• Full Member
Re: สอบถามครับ FNT Legender กับตัว MC มันต่างกันยังไงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 13:51:00 »
ตัว MC ธรรมดามีแต่ 2.4 ครับ แล้วตัว Legender มาแทนตัว TRD ครับ มีทั้ง 2.4 และ 2.8 ครับ แล้วออฟชั่นบางประการก็สงวนไว้ให้เฉพาะ Legender ด้วยครับ เช่น กล้องรอบคัน,จอ 9 นิ้ว (รุ่นธรรมดาได้ 8 นิ้ว) อะไรประมาณนี้ครับผม

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 13:54:08 »
ราคา1.8xx,xxxแต่ได้ขับสี่ พาร์ทไทม์ ไปเอายี่ห้ออื่นดีกว่าครับ

ออฟไลน์ chok_nont

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 14:53:53 »
เดิม      Fortuner ก็แบ่งเป็น Fortuner กับ Fortuner TRD Sportivo
ใหม่      Fortuner ก็แบ่งเป็น Fortuner กับ Fortuner Legender

TRD Sportivo ต่างจาก Fortuner ที่เรื่อง เครื่องยนต์ 2.8 , 4WD และ แต่งเต็มกว่า

หากจะเทียบกับ CHR มันก็แบ่งรุ่นเครื่องยนต์  กับ  รุ่น Hybrid อย่างนั้นแหละครับ  กระดองเดียวกัน เครื่องต่างกัน option ต่างกัน

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 15:36:05 »
ผมว่า Toyota อยากขาย Legender มากกว่าครับ ดูการจัด line up แล้ว

ออฟไลน์ toey11

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 16:03:47 »
เหมือนที่ท่านอื่นบอกครับ คือแบ่งรุ่นรถเป็น 2 รุ่นย่อยหลัก เหมือนพวก Camry เบนซิน and Hybrid, CHR เบนซิน and Hybrid

Fortuner MC = รุ่นเริ่มต้น ปรับแต่งหน้าจากตัวเก่าเล็กน้อย มีแต่เครื่อง 2.4 option น้อย ไฟหน้า bi-led ข้างละ 1 DRL เรียบๆ
Fortuner Legender = รุ่นสูง เปลี่ยนดีไซน์กระจังหน้าเป็นสไตล์ TNGA มีทั้งเครื่อง 2.4 และ 2.8 option มากกว่า ไฟหน้า led ข้างละ 2 และไฟใหญ่แยก DRL ดูเยอะ

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 16:12:22 »
ขอบคุณทุกความเห็นที่เป็นประโยชน์มากๆครับ (ยกเว้น คห.2)

ออฟไลน์ Gunners-headlight

• Sr. Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 16:33:36 »
ขอบคุณทุกความเห็นที่เป็นประโยชน์มากๆครับ (ยกเว้น คห.2)

555 คนนั้น เห็นตอบแบบนี้ ทุกที ครับ เห็นมาสักพักแล้ว

ออฟไลน์ Abzolute

• สวัสดีคนรักรถยนต์
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 16:53:27 »
แทน TRD ไง แทนตัวแต่ง

ออฟไลน์ [email protected]

• **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 17:47:50 »
เสียดายขาดblind spotกับhead up Display ไม่งั้นแจ่มมากๆเลยครับ

ออฟไลน์ O_o"

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 18:23:58 »
สำหรับ Fortuner ในไทยจะมี 2 เวอร์ชั่น ซึ่งไม่บ่อยนักที่ toyota จะเลือกทำตลาดรถรุ่นเดียวแต่หน้าตาไม่เหมือนกันในไทย

ความแตกต่างหลักๆก็คือเครื่องยนต์ 2.4 ที่ทำตลาดในรุ่นปกติ กับออปชั่นบางอย่างที่ไม่มีมาให้

รุ่น Legender จะมีทั้งรุ่น 2.4 และ 2.8 ที่มีมาให้เฉพาะในรุ่น Legender ที่ทำตลาดแทนรุ่น TRD Sportivo ส่วนรุ่น GR นั้นไม่แน่ใจว่าจะมีเสริมภายหลังหรือไม่

การทำตลาดแบบนี้ทำให้นึกถึง Toyota corolla ที่มีหน้าตาหลายเวอร์ชั่น

ออฟไลน์ kingcomsystem

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 20:02:40 »
ผมรู้สึกว่า โตโยโต้า กำลัง แบ่ง ฟอจูนเนอร์ เป็น 2 คลาส อย่างชัดเจน ในรอบนี้

อาจเผื่อ หวังสร้าง legender ให้กลายเป็นอีกรุ่นอย่างชัดเจน

ในขณะที่ ออฟชั่นเอง ก็ไม่ได้มากมายจนร้องว้าว ได้ เพราะยี่ห้ออื่น จัดเต็มมากกว่าเยอะ

ในฐานะ ที่ตอนนี้ใช้ TRD รุ่นปัจจุบันอยู่

ผมชอบความสวยงามรุ่นใหม่มาก และคาดหวังว่า อุตส่า ไมเนอร์เชนจ์แล้ว ก็อัดออฟชั่นมาให้เยอะกว่านี้อีกเหอะ

เพราะราคาไปไกล สวนทาง กับออฟชั่น เป็นอย่างมาก

กลายเป็นว่า ผมดันรู้สึกแอบผิดหวังเล็กๆ ที่สุดท้าย ออฟชั่น ก็ตามหลังชาวบ้านเค้าอยู่ดี

สวยแต่รูป จูบไม่หอม คตินี้ยังมีอยู่จริง!!

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 20:40:57 »
ทำไงได้ครับค่ายอื่นหุ่นไม่สวยเท่าฟอจริงๆผิดหวังกับปาmcไฟท้ายสั้นๆลงดูตลกๆ

ออฟไลน์ Depart

• **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 20:43:05 »
ถ้าซื้อตัว basic  แล้วมาเปลี่ยนกระจังหน้ายกชุดเป็น  legender  น่าจะใส่กันได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2020, 22:35:54 »
ถ้าซื้อตัว basic  แล้วมาเปลี่ยนกระจังหน้ายกชุดเป็น  legender  น่าจะใส่กันได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ

เปลี่ยนกระจัง เปลี่ยนกันชน เปลี่ยนไฟ ทำได้ครับ เดี๋ยวออกมาสักพัก ก็มีคนแจ้งเคลมประกัน ขอเพิ่มส่วนต่างเป็น Legender แหละ

ว่าก็ว่า ราคา 1.8 ล้าน ...

เบรคมือไฟฟ้า / Auto Brake Hold
Auto Start Stop
BSM
RTA

มันควรจะมาแล้วเนอะ

ออฟไลน์ dht_tubes

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2020, 00:20:54 »
วัดใจละครับ

ถ้ายอดไม่พุ่ง ก้อต้องหันมาเน้นกำไรต่อหน่วย

ถ้าจุดกระแสติดก้อฟาด 2 เด้ง ถ้าไม่ปังค่อยมาลด

คิดมุมไหนมันก้อไม่พ้นแนวนี้

เรื่องออปชั่นโล้น ฯลฯ แต่ละคนมองเรื่องพวกนี้ไม่เท่ากัน เวปนี้คนเล่นรถคุยกัน ก้อใจตรงกัน
ผู้บริโภคส่วนที่ไม่ได้เล่นรถ ออปชั่นแค่นี้ก้อฟังเซลส์บิ๊วได้เป็นชั่วโมงละ

ขายได้แน่ แต่ตีวขายดีน่าจะเปนตัว top

ออฟไลน์ TeslaX

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2020, 05:57:03 »
ง่ายๆคือบีบให้คนไปออกตัว legender ทั้งที่มันคือตัว TRD เก่า โตโยต้าชอบทำแบบนี้ทั้ง CHR Camry Altis

ออฟไลน์ MisterDante

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2020, 11:16:24 »
เหมือนจะบีบให้คนไปซื้อ Legender เลย