ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนคุณ Toyd แก้ไขข้อความในข่าว Chevy volt นิดนึงครับ  (อ่าน 2711 ครั้ง)

ออฟไลน์ phatkung

• Full Member
ในภาคภาษาอังกฤษเค้าใช้ประโยคว่า

What's sold at the pump is a blend of numerous hydrocarbon compounds like octane,
heptane and other additives that lubricate valves and fuel injectors, among other things.

คำนี้น่าจะเป็น"สารประกอบไฮโดรคาร์บอน" นะครับ

ขอบคุณครับ

Phat

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: รบกวนคุณ Toyd แก้ไขข้อความในข่าว Chevy volt นิดนึงครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 09:30:24 »
จะแจ้ง ตอย ให้ครับ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ The Coup Channel

Re: รบกวนคุณ Toyd แก้ไขข้อความในข่าว Chevy volt นิดนึงครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 11:22:22 »
แก้ไขแล้วครับ ขออภัยในความผิดพลาดครับ

ออฟไลน์ phatkung

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 13:27:19 »
ขอบคุณคร๊าบ

คุณตอย

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 14, 2010, 20:00:52 »
โอ้ว ผมก็เพิ่งไปอ่านมา ผมว่ามันยังผิดอยู่นะครับ เพราะมันบอกว่า
สารประกอบไฮโดรคาร์บอนทั้งหลายที่เติมเพื่อหล่อลื่นวาล์วและหัวฉีดน้ำมัน "เบนซิน" ครับ (ซึ่งองค์ประกอบมันไม่เหมือนดีเซลนะครับ เหมารวมไม่ได้)

และ "the Volt has a completely sealed and pressurized fuel tank"
ผมว่าเขาไม่ได้หมายถึงว่าเพิ่งเสนอทางเลือก แต่เขาซีลและทำการเพิ่มความดันถังน้ำมัน ไปเรียบร้อยแล้วครับ
เน้นว่า "เพิ่ม" นะครับ ไม่ใช่รักษาความดัน เพราะความดันที่เพิ่มขึ้นจะไปกดไม่ให้มันระเหยครับ