ผู้เขียน หัวข้อ: GLC ราคาตอนนี้น่าซื้อยังครับ  (อ่าน 4728 ครั้ง)

ออฟไลน์ citrinecw

• Full Member
GLC ราคาตอนนี้น่าซื้อยังครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 06, 2020, 12:18:32 »
รบกวนปรึกษาครับ คิดว่ากำลังจะออก GLC 220d ตัว entry เร็วๆนี้เพราะต้องใช้งานช่วงครึ่งปีหลัง กำลังอยู่ในช่วงดูราคาจากหลายๆ ศูนย์ ตอนนี้อยุ่ที่แถวๆ 2.8 ต้นๆ -2.9 อาจจะมีรายละเอียดแตกต่างนิดหน่อยเรื่องแถมประกัน หรือ finance ที่อาจจะได้ลดเพิ่ม

ตอนแรกเลือกระหว่าง GLC กับ X3 แต่ไปลองแล้วคนนั่งทั้ง ผบ และ ตัวเล็ก บอกว่า glc นั่งสบายกว่า ส่วนตัวก็ชอบ interior ของ glc มากกว่า xc60 มีคนใกล้ตัวเคยใช้แล้วปัญหาค่อนข้างเยอะเลยผ่านรวมไปถึง audi ที่น่าสนใจแต่คิดว่าคนรอดูอีกซักหน่อยให้มั่นใจกว่านี้เรื่อง service

ส่วนที่บอกให้เพิ่มอีก 3-4 แสนแล้วไป amg ส่วนตัวมองแล้วไม่ค่อยคุ้มเท่าไร เพราะ option อย่างเดียวที่อยากได้จาก amg คือเปิดฝาท้ายไฟฟ้า ที่เหลือ ไม่ได้เหมาะกับตัวเราขนาดนั้น

แต่แอบลังเลนิดๆว่าราคาจะลงต่อไหมเพราะสภาพเศรษฐกิจปัจจุบัน แต่เพื่อนในวงการหลายคนก็บอกว่าน่าจะสุดแล้วสำหรับ glc ตอนนี้แถมหลายศูนย์ก็เพิ่งปล่อยรถออกไปหมด เผื่อใครมีคำแนะนำเพิ่มเติม ยินดีครับ

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
Re: GLC ราคาตอนนี้น่าซื้อยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2020, 13:04:08 »
ถ้าชอบตัวOff Roadก็จัดได้เลยครับ ราคานี้ถือว่าดีแล้วเพราะเดือนเมษายนผมได้ราคา2.79ล้าน ไม่มีแถมอะไรนอกจากฟิล์ม พรม ผ้ายาง และดอกเบี้ย2%สำหรับHire Purchase 5ปี ก่อนหน้านี้ส่วนลดได้ไม่เกิน5%จากราคาตั้งแถมประกันชั้น1เท่านั้นครับ
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Nikle_pk

Re: GLC ราคาตอนนี้น่าซื้อยังครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2020, 13:28:34 »
ลองหาตัว DEMO ไหมครับ ลงไปเยอะอยู่ครับ

คนรู้จักผมได้ DEMO GLC220d AMG 3 ล้านถ้วนๆ วิ่งแค่ 2 พันโล
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ Audibigfan

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2020, 13:43:39 »
ยืนยันว่าเคยเห็นตัว GLC220d AMG เซลโพสเองเลยว่ารถใหม่เหลือ 3.19 ล้าน แต่ไม่รู้ตอนนี้จะได้ราคานี้ไหมนะครับ
ดังนั้นถ้ารอยังไงตัว AMG ก็คุ้มกว่าครับ
- ถ้าลองขับจะรู้ว่าช่วงล่างค่อนข้างต่างกันนะครับ แต่ถ้าไม่ได้สนเรื่องช่วงล่างก็โอเคครับ
- Burmaster ซันรูฟ นู้นนี่ เรือนไมล์ดิจิตอล ระบบความปลอดภัย หน้าตา ล้อ
- ซึ่งถ้าไหวผมว่ายอมเพิ่ม 2-3 แสนก็คุ้มนะครับ

แต่ทั้งนี้ถ้าเจ้าของกระทู้โอเคกับตัว Entry แล้วก็ลุยเลยครับ แต่เอาให้เหลือ 2.7-2.8 นะครับ 2.9 อย่าเอาครับ

ออฟไลน์ pthiti

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2020, 16:24:42 »
ผมก็ดูอยุ่เหมือนกันครับ ผมดู glc 220d volvo xc60 และ lexus nx ครับ
จขกทได้ดีลเป็นไงครับ ผมได้จาก benz thonglor ลด 2 แสน ส่วน volvo ได้จาก volvo gt auto เกือบ 800000 nx ได้เกือบ 300000 จาก lexus sukhumvit ผมชอบ interior benz เหมือนกัน แต่ option กับ performance ยอม xc60 จริงๆเลือกไม่ถูกเลย ส่วน nx ก็ชอบ exterior เลือกไม่ถูกเลย

ออฟไลน์ Psychopath

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2020, 17:03:06 »
ตามดูตัวเดียวกันเป๊ะครับ ท่าน จขกท

ผมเอง monitor ราคา GLC เฉพาะตัว entry เช่นกันครับ

ผมมีแผนจองภายใน กรกฎาคมนี้ครับ

เพียงแต่ ผมตั้งเป้าไว้ อยู่ที่ 2.59-2.69 ครับ

รถใหม่ เวลานี้ ราคาดีที่สุดอยู่ที่ 2.79 ตามที่มีเม้นด้านบนท่านกล่าวไว้

อย่างไรก็ตาม ผมเชื่อ (และเชื่ออย่างยิ่ง) ว่า จะลงมาอีกในเร็ววัน

เพราะผมจะรอกด ตอน 2.59-2.69 เท่านั้น  เกินนี้ไม่กดครับ

อดใจรออีกนิดนะครับ

เดือนหน้าตั้งกระทู้แบบนี้อีกทีก็ได้ครับ

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2020, 19:17:25 »
ถ้าชอบตัวOff Roadก็จัดได้เลยครับ ราคานี้ถือว่าดีแล้วเพราะเดือนเมษายนผมได้ราคา2.79ล้าน ไม่มีแถมอะไรนอกจากฟิล์ม พรม ผ้ายาง และดอกเบี้ย2%สำหรับHire Purchase 5ปี ก่อนหน้านี้ส่วนลดได้ไม่เกิน5%จากราคาตั้งแถมประกันชั้น1เท่านั้นครับ

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองคุยรายละเอียดกับศูนย์อีกที

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2020, 19:18:26 »
ลองหาตัว DEMO ไหมครับ ลงไปเยอะอยู่ครับ

คนรู้จักผมได้ DEMO GLC220d AMG 3 ล้านถ้วนๆ วิ่งแค่ 2 พันโล

ประเด็นคือพวกรถ demo ตัดขายไปหมดแล้วช่วง covid ครับ ผมเช็คประมาณ 4-5 ศูนย์ตอบเหมือนกันหมด

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2020, 19:21:18 »
ยืนยันว่าเคยเห็นตัว GLC220d AMG เซลโพสเองเลยว่ารถใหม่เหลือ 3.19 ล้าน แต่ไม่รู้ตอนนี้จะได้ราคานี้ไหมนะครับ
ดังนั้นถ้ารอยังไงตัว AMG ก็คุ้มกว่าครับ
- ถ้าลองขับจะรู้ว่าช่วงล่างค่อนข้างต่างกันนะครับ แต่ถ้าไม่ได้สนเรื่องช่วงล่างก็โอเคครับ
- Burmaster ซันรูฟ นู้นนี่ เรือนไมล์ดิจิตอล ระบบความปลอดภัย หน้าตา ล้อ
- ซึ่งถ้าไหวผมว่ายอมเพิ่ม 2-3 แสนก็คุ้มนะครับ

แต่ทั้งนี้ถ้าเจ้าของกระทู้โอเคกับตัว Entry แล้วก็ลุยเลยครับ แต่เอาให้เหลือ 2.7-2.8 นะครับ 2.9 อย่าเอาครับ

ขอบคุณมากครับ ช่วงล่างผมขับรถไม่ค่อยเร็วเลยอาจจะไม่ซีเรียสขนาดนั้นครับ ถ้าบวก 2-3 แสนจริงอาจจะลองดูแต่ที่ถามมายังไม่เห็นตำกว่า 3.25 เลยอาจจะมองตัวเริ่มต้นก่อน ซึ่งราคาของตัวเริ่มต้นที่ผมมองไว้คือ  2.8 ต้นเลยอาจจะเกินไปนิดครับ

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2020, 19:24:04 »
ผมก็ดูอยุ่เหมือนกันครับ ผมดู glc 220d volvo xc60 และ lexus nx ครับ
จขกทได้ดีลเป็นไงครับ ผมได้จาก benz thonglor ลด 2 แสน ส่วน volvo ได้จาก volvo gt auto เกือบ 800000 nx ได้เกือบ 300000 จาก lexus sukhumvit ผมชอบ interior benz เหมือนกัน แต่ option กับ performance ยอม xc60 จริงๆเลือกไม่ถูกเลย ส่วน nx ก็ชอบ exterior เลือกไม่ถูกเลย

ตอนนี้ผมอยู่ที่ 2.8 ต้นกำลังลองดูประกันอยู่ว่าฟรีไหม volvo ตอนแรกไม่สนใจเลยแต่ว่าอาจจะลองไปขับดูจากความเห็นของพี่ครับ nx ผมอาจจะเล็กไปนิดเพราะผมสูงเกิน 180 แล้วข้างหลังต้องมี car seat ด้วย

เอาจริงๆ ถ้า + กับพี่ข้างล่างแล้วได้ 3 คันนี่เรามี negotiation power เยอะเลยครับ 5555

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2020, 19:26:05 »
ตามดูตัวเดียวกันเป๊ะครับ ท่าน จขกท

ผมเอง monitor ราคา GLC เฉพาะตัว entry เช่นกันครับ

ผมมีแผนจองภายใน กรกฎาคมนี้ครับ

เพียงแต่ ผมตั้งเป้าไว้ อยู่ที่ 2.59-2.69 ครับ

รถใหม่ เวลานี้ ราคาดีที่สุดอยู่ที่ 2.79 ตามที่มีเม้นด้านบนท่านกล่าวไว้

อย่างไรก็ตาม ผมเชื่อ (และเชื่ออย่างยิ่ง) ว่า จะลงมาอีกในเร็ววัน

เพราะผมจะรอกด ตอน 2.59-2.69 เท่านั้น  เกินนี้ไม่กดครับ

อดใจรออีกนิดนะครับ

เดือนหน้าตั้งกระทู้แบบนี้อีกทีก็ได้ครับ

555 ถ้าลงมาถึง 2.69 จริงนี่ผมไม่ลังเลเลยนะ ถ้ามีแพลนจะซื้อจริงๆแล้วมัดรวม 3 คันนี่อาจจะได้ราคานี้จริงหรือต่ำกว่าก็ได้นะครับลองหลังไมค์มาคุยกัน

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2020, 19:43:17 »

ตอนนี้ผมอยู่ที่ 2.8 ต้นกำลังลองดูประกันอยู่ว่าฟรีไหม volvo ตอนแรกไม่สนใจเลยแต่ว่าอาจจะลองไปขับดูจากความเห็นของพี่ครับ nx ผมอาจจะเล็กไปนิดเพราะผมสูงเกิน 180 แล้วข้างหลังต้องมี car seat ด้วย

เอาจริงๆ ถ้า + กับพี่ข้างล่างแล้วได้ 3 คันนี่เรามี negotiation power เยอะเลยครับ 5555

เดี๋ยวผมลองถามเซลล์ดีกว่า 555 ถ้าได้สนไหมครับ

ออฟไลน์ V221

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2020, 20:47:25 »

ขอบคุณมากครับ เดี๋ยวลองคุยรายละเอียดกับศูนย์อีกที
ยินดีครับ ต้องถามชัดๆนะครับว่าเป็นส่วนลดเงินสดหรือHire PurchaseหรือMystar เพราะส่วนลดของMystarจะมากกว่าอย่างอื่นเป็นแสนเลยครับ เพราะMystarคือผ่อนแบบบอลลูนที่ดอกเบี้ยสูงมากๆ ทางเซลล์จึงชอบเอาส่วนลดแคมเปญนี้มาล่อใจเราให้ติดต่อเข้าไปก่อนครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 07, 2020, 08:06:08 โดย V221 »
BMW 750E M SPORT

ออฟไลน์ Jazz Cool

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2020, 21:58:55 »
เห็น lexus กรุงเทพโฆษณาลด NX 500,000 บาทอยู่นะครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2020, 13:27:46 »

Sale ที่โชว์รูม gt auto ผมบอกว่าถ้าสนใจเค้าเอารถไปให้ลองได้ทุกที่เลยครับ และถ้าเราซื้อพร้อมกันเค้าบอกจะถามนายให้ แต่ต้องออกภายในเดือนนี้ครับ