ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 EDS ประจำวันที่ 6 มิถุนายน 2020  (อ่าน 3338 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slava class

• Newbie
  • *
เวลาที่ต้องยูเทินกลับรถ แต่ทางยูเทินเป็น2ฝั่งเข้าหากันทำให้ผมมองไม่เห็นรถจากอีกฝั่งเวลาที่รถจากอีกฝั่งมาจอดรอยูเทินควรทำยังไงดีครับ เวลายูเทินแต่ละทีอย่างกับเสี่ยงดวง

ออฟไลน์ Kemosabi

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ใช้ mazda2 sky อยู่ 2.5ปี 30000โล ปกตินั้งสอง ลมยาง 35-33 ขับกทม 80-110 ตจว 120-130 ขับดีแต่เวลาเจอรอยต่อถนน หรือขึ้นทางด่วน ตึงตังมากเลย

เลยไปupgrade เป็น tein endurapro ขับนิ่งขึ้น โค้งดี แต่ตึงตังเหมือนเดิม
ตอนนี้คิดว่าไกล้เปลี่ยนยาง เลยมองเป็น michelin primacy 4 195/60/15 (ยางเดิม dunlop 185/65/15) จะมีข้อเสียอะไรไหมครับ

มีอะไรแนะนำไหมครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 06, 2020, 14:22:44 โดย Kemosabi »

ออฟไลน์ GSteel

• Newbie
  • *
Ford Everest ใหม่ กับ Nissan terra ใหม่ รุ่นไหนจะมาก่อนกันคับ และภายในปีนี้ไหมครับ

หน้าford Everest ใหม่ จะมาแนวรูปที่หลุดออกมาไหมคับ(.ที่คล้ายๆ Ford F-150 )

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ MisterDante

• Hero Member
อยากถามพี่จิมว่า จากที่ลองขับ Nissan KICKS e-power สั้นๆมาแล้ว
ช่วงล่างเป็นยังไงบ้างครับ ถ้าเทียบกับ CHR
แล้วพี่คิดว่าถ้าใช้จริงในเมืองจะได้ถึง 27 โลลิตรจริงมั๊ยครับ???
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ RANGER140

• Newbie
  • *
รถตู้มือ2 ป14-17 ระหว่าง h1 Alpard velfire ไม่ได้พิจารณาเรื่องดีเซลหรือเบนซิน ตัวไหนใช้ยาวๆได้ 5ปีขึ้น อะไหล่หาง่าย ซ่อมบำรุงอู่นอก บำรุงรักษาไม่จุกจิก กับ mpv kia grand carnival toyota estima honda odzzy มือ2ทั้งหมด ตัวไหนน่าเล่นใช้ยาวๆบำรุงรักษาไม่จุกจิก หามาใช้รถครอบครัวเมีย1ลูก1 เที่ยวต่างจังหวัดยาวๆ

ออฟไลน์ SellerJaguarLandRover

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ท่าน ท่าน ท่าน ท่าน

รบกวนช่วยวิเคราะห์การฟื้นตัวของตลาดรถยนต์ในเมืองไทย ตั้งวันนี้ไป-ปลายปี 2564 ส่วนของ JLR พอรู้แล้ว ขอแบบตลาดรวมนะครับ

เล็งว่าจะจีบสาวขายรถยนต์ต่อไปดีไหม มองด้านเสถียรภาพทางการเงินครับ 😅

ออฟไลน์ ATOMMY

• Newbie
  • *
ระหว่าง D max1.9 กับ Revo2.4 รุ่น4ประตูตัวเตี้ย เปรียบเทียบ2รุ่นนี้ให้หน่อยครับ เช่นความแรง ช่วงล่าง ประยัดน้ำมัน

ออฟไลน์ armallstar

• Jr. Member
  • **
ตัดสินใจแล้วว่าจะเอา กระบะขับ4 ตัว TOP มีตัวเลือก 2 ยี่ห้อ คือ Vcross at กับ Rocoo At ใหม่
ข้อดีข้อด้อย ในระบบขับ4และoptionความปลอดภัยของทั้งสองรุ่นหน่อยครับ และยังขาดอะไรที่ควรให้มาอีกบ้าง แต่คงไม่รอแล้วปีรุ่นใหม่ปีหน้าแล้ว

ออฟไลน์ Poope

• Newbie
  • *
ทำไมนิสสันคิกถึง หลังเปิดตัวแล้วยังไม่มีรถทดลองขับและรอนานมาก เพราะอะไรนิสสันถึงต้องทำแบบนี้ครับ จะมีผลทำให้คนหันไปดูรุ่นอื่นได้ไหมครับ

ออฟไลน์ BestBomB

• Newbie
  • *
ตอนนี้สนจะซื้อ SUV ใช้งานในกรุงเทพฯ ทุกวัน ออกต่างจังหวัดเดือนละครั้ง ใช้งาน 2 คนเป็นหลัก อนาคตจะมีลูกด้วย ใช้งานประมาณ 10 ปี ตอนนี้สนใจ Audi Q3 Sportback, Benz GLB (ไม่แน่ใจว่าจะมามั้ยครับ) หรือมีรุ่นไหนแนะนำเพิ่มเติมบ้างครับ หรือจะรอ Toyota Corolla Cross ดีกว่าครับ ห่วงเรื่องการบริการหลังการขาย ค่าซ่อมหลังหมดประกัน ขอรบกวนเปรียบเทียบและขอคำแนะนำด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ทงคตสึ

• Newbie
  • *
ปัจจุบันใช้ Honda City Turbo SV เวลาใช้ความเร็วเกิน 100 โดยเฉพาะช่วงลมแรง พัดขวางรถ รถมีอาการโยนตัว ช่วยแนะนำโช้ค (ไม่โหลด) และร้านใน กทม. ให้หน่อยนะครับ ขอบคุณครับ