ผู้เขียน หัวข้อ: ยาง Run-flat รั่วกับความประทับใจ  (อ่าน 5609 ครั้ง)

ออฟไลน์ Champman20

• Jr. Member
  • **
ยาง Run-flat รั่วกับความประทับใจ
« เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 16:04:20 »
แชร์ประสบการดีๆ วันนี้เช้ารถวิ่งๆอยู่ จาก Motorway หน้าแฟชั้น ไปลงลำลูกกาที่ทำงานผม หน้าจอขึ้นเตือนลมยางอ่อนหลังซ้าย(รถผมยาง run-flat) ก็วิ่งแค่80km/h และลงลำลูกกาไปแวะร้านยางแบรน์นึงที่อยู่ในปั๊ม (MXS BOXXH) ไปถึงก็แจ้งว่ายางน่าจะแบน ตอนนั้นพึ่งจะ 8โมงร้านพึ่งเปิดประตู ช่างก็ไม่ลีลาอะไร เอาแม่แรงมายก ถอดล้อ หารูรั่วจนเจอ และก็แทงไหม1รู สรุปเสร็จงานเดินไปจ่ายเงิน จนท.แจ้งว่าฟรี ไม่มีคชจ. ประทับใจครับ นี้เป็นครั้งที่2ที่ผมได้มาปะยางแทงไหมที่นี้ และก็ฟรีทุกครั้ง. ผมเคยมีประสพการกับคันเก่า รถยาง run-flat เหมือนกัน ไปมา2ที่ (ร้านยางร้านดัง) พอเห็นเป็น run-flat ไม่รับเลยครับ ไม่ดูด้วยว่ารูรั่วมันอยู่ตรงไหน.

ออฟไลน์ yongan

• **
Re: ยาง Run-flat รั่วกับความประทับใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 16:23:46 »
แชร์ประสบการดีๆ วันนี้เช้ารถวิ่งๆอยู่ จาก Motorway หน้าแฟชั้น ไปลงลำลูกกาที่ทำงานผม หน้าจอขึ้นเตือนลมยางอ่อนหลังซ้าย(รถผมยาง run-flat) ก็วิ่งแค่80km/h และลงลำลูกกาไปแวะร้านยางแบรน์นึงที่อยู่ในปั๊ม (MXS BOXXH) ไปถึงก็แจ้งว่ายางน่าจะแบน ตอนนั้นพึ่งจะ 8โมงร้านพึ่งเปิดประตู ช่างก็ไม่ลีลาอะไร เอาแม่แรงมายก ถอดล้อ หารูรั่วจนเจอ และก็แทงไหม1รู สรุปเสร็จงานเดินไปจ่ายเงิน จนท.แจ้งว่าฟรี ไม่มีคชจ. ประทับใจครับ นี้เป็นครั้งที่2ที่ผมได้มาปะยางแทงไหมที่นี้ และก็ฟรีทุกครั้ง. ผมเคยมีประสพการกับคันเก่า รถยาง run-flat เหมือนกัน ไปมา2ที่ (ร้านยางร้านดัง) พอเห็นเป็น run-flat ไม่รับเลยครับ ไม่ดูด้วยว่ารูรั่วมันอยู่ตรงไหน.

ขอเรียนถามสาเหตุถึงการได้รับแทงหนอนฟรีครับ จขกท ได้ซื้อยางจากร้านนี้หรือครับ หรืออื่นๆครับ

ออฟไลน์ Champman20

• **
Re: ยาง Run-flat รั่วกับความประทับใจ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 16:28:18 »
เปล่าเลยครับ ยางเดิมติดรถจากโรงงาน. ช่างไม่ได้ check ประวัติหรือทะเบียนเลยด้วย.

ขอเรียนถามสาเหตุถึงการได้รับแทงหนอนฟรีครับ จขกท ได้ซื้อยางจากร้านนี้หรือครับ หรืออื่นๆครับ

ออฟไลน์ NavaneS

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 16:42:12 »
ไปร้าน B ก้อแทงตัวหนอนให้ฟรีเหมือนกันนะครับ  :)
Peugeot505
BMW 318i
Honda Accord G6
Toyota Wish
Honda City
Honda Accord G9
BMW 528i M Sport
KIA Grand Carnival

ออฟไลน์ voyager

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 16:53:45 »
ผมเคยจุ๊บแตกบนทางด่วน ไฟเตือน แต่ก็ขับไปธุระโน่นนั่น แล้วค่อยไปจัดการเปลี่ยน 100 บาท สบายๆ ครับ
ไม่เสียเวลา เสียงานเสียการ ถ้าเป็นยางธรรมดานี่ต้องจอดขอความช่วยเหลือ ไม่กล้าเสี่ยงออกจากรถมาเปลี่ยนเอง

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 24, 2020, 19:03:36 »
เรื่องฟรี เป็นเหมือนกลยุทธ์ทางการตลาดอย่างนึงครับ เพราะต้นทุนแทงไหม ไม่กี่สิบบาทเอง ทำให้ฟรี เดี๋ยวรอบหน้า ลูกค้าก็แวะมาใช้บริการอย่างอื่นอีกครับ

ออฟไลน์ kunimihero

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2020, 07:29:16 »
เคยโดนตะปูเข้าไปปะยางยี่ห้อ B แจ้งว่าฟรี เกรงใจเลยเติมลมไนโตรเจนไป 100 บาท  :D

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2020, 08:24:36 »
ร้าน B-Quick แทงหนอนฟรี เอ่ยชื่อเต็มๆ ไปเลย ทำดีก็ต้องชม

ผมเหยียบตะปู สกรู แบบไม่รู้ตัว ขับๆ อยู่ TPMS ดังเตือน 1 ล้อ เลยประคองรถเข้า B-Quick

พอไปดูจริงๆ โดนทิ่ม 3 ล้อเลย ทาง B-Quick ก็แทงหนอนให้ฟรี 3 ล้อเลย

ออฟไลน์ Boattamon

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2020, 09:53:48 »
เค้าแข่งขันกันฟรีครับ เพราะแค่แทงให้ไม่เสียเวลามาก

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 25, 2020, 14:32:44 »
โชคดีไปครับ ที่ไม่เป็นอะไรมาก