ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามรายละเอียดแต่งMB C-Coupe (C205)เป็นC63sกับแมคและยางครับ  (อ่าน 13070 ครั้ง)

ออฟไลน์ Rayneros

• Newbie
  • *
พอดีอยากแต่งเป็น C63s ครับ
เลยสงสัยว่ามีอะไรบ้าง เท่าที่ผมไล่มาตอนนี้คือหน้ารถเปลี่ยนใหม่ทั้งหมดเลย
-กันชนหน้า
-แก้มข้าง
-ฝากระโปรง
ทีนี้ผมสังเกตว่าคันที่ไปแต่งเป็นหน้าC63sเนี่ย หน้าเหมือนจะกว้างหลังอะครับ
เลยไม่รู้ว่ามันมีกันชนหลังด้วยไหมครับ

ต่อมาแมคเดิมใส่ 18 อยู่ครับยางยังRunFlatเดิมจากศูนย์เลย
ผมอยากไปใส่พวกแมคBrabus 19-20 แต่อยากขับนิ่มๆถ้าไม่ใส่พวก Pilot Sport 4S ไปใส่พวก โยโกADVAN DB V552 มันจะแปลกๆไหมครับ ขอบคุณครับ
Mercedes-Benz C300 Cabriolet AMG Dynamic (A205 Pre-Facelift)

ออฟไลน์ tatum0022

• Sr. Member
มีร้านรับทำครับ ชุดบอดี้พาร์ทรอบคันอยู่ราวๆ 3 แสนปลายๆ เก็บครบทุกชิ้น รวามถึงอะไหล่ด้านในด้วย ล้อ เบครแล้วแต่งบครับ เบครใหม่ราวสองแสนกว่า ถ้ามือสองทำสีจะเหลือราวๆ แสนกว่าๆ ส่วนล้อแล้วแต่เราชอบครับ มีตั้งแต่หลักหมื่น ยัน หลักหลายแสน ส่วนยาง ทำไมไม่ชอบ4S หรอครับ มันโอเคแล้วนะครับ 552 ผมว่ามันไม่เข้ากับลุค sport นะครับ
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

• Newbie
  • *
มีร้านรับทำครับ ชุดบอดี้พาร์ทรอบคันอยู่ราวๆ 3 แสนปลายๆ เก็บครบทุกชิ้น รวามถึงอะไหล่ด้านในด้วย ล้อ เบครแล้วแต่งบครับ เบครใหม่ราวสองแสนกว่า ถ้ามือสองทำสีจะเหลือราวๆ แสนกว่าๆ ส่วนล้อแล้วแต่เราชอบครับ มีตั้งแต่หลักหมื่น ยัน หลักหลายแสน ส่วนยาง ทำไมไม่ชอบ4S หรอครับ มันโอเคแล้วนะครับ 552 ผมว่ามันไม่เข้ากับลุค sport นะครับ

มันมีกันชนท้ายด้วยไหมครับ คือผมไม่เคยเห็น C63s แท้อะครับ เลยไม่ทราบขนาดท้าย
ส่วนยางอยากขับนิ่มๆครับ ปกติขับ 80-120 นานๆทีเกินนี้ครับ แต่ดูข้อมูลคร่าวๆไซต์ยางกับแมคไม่ค่อยเข้ากัน ก็น่าจะจบที่4Sแหละครับ
Mercedes-Benz C300 Cabriolet AMG Dynamic (A205 Pre-Facelift)

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
ถ้าตัว coupe ต้องตัดซุ้มล้อหลังใส่โป่งและเปลี่ยนกันชนหลังด้วยครับเพราะบอดี้กว้างกว่าตัวธรรมดา (ตัวซีดานกว้างกว่าเฉพาะแก้มหน้า)
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

• Newbie
  • *
ถ้าตัว coupe ต้องตัดซุ้มล้อหลังใส่โป่งและเปลี่ยนกันชนหลังด้วยครับเพราะบอดี้กว้างกว่าตัวธรรมดา (ตัวซีดานกว้างกว่าเฉพาะแก้มหน้า)
ขอบคุณครับ คิดหนักเลย อยากได้ถอดเปลี่ยนมากกว่าตัด  :-X

ขอบคุณครับ คิดหนักเลย อยากได้ถอดเปลี่ยนมากกว่าตัด  :-X

ถ้ารถ จขกท เป็น C300 Cab อาจจะไม่ต้องตัดครับ เพราะบอดี้เปิดประทุนรู้สึกยกมาได้ทั้งชิ้น (ถ้าเหมือนพวก BMW)
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ tatum0022

• Sr. Member

มันมีกันชนท้ายด้วยไหมครับ คือผมไม่เคยเห็น C63s แท้อะครับ เลยไม่ทราบขนาดท้าย
ส่วนยางอยากขับนิ่มๆครับ ปกติขับ 80-120 นานๆทีเกินนี้ครับ แต่ดูข้อมูลคร่าวๆไซต์ยางกับแมคไม่ค่อยเข้ากัน ก็น่าจะจบที่4Sแหละครับ

ข้างหลังส่วนใหญ่ จะใส่แค่ดีฟฟิวเซอร์ กับหางครับ เพราะถ้าจะขยายโป่งเท่า งานช้างเลยครับ แค่นี้ ก็สามปลายแล้วไม่รวามล้อกับเบคร จริงๆ ผมแนะให้อีกอย่าง ใช้มันให้คุ้มไปเลยพอโทรม หา C63s มือสองญี่ปุ่น หั่นมา แล้วจับย้าย จบเลยครับ
E220d AMG 17' BBS RI-D
C200 AMG Carlsson add on 12'
Fortuner 2.8 E4 16'
Camry Hybrid 10'
Jazz JP 12'
vios 13'
Preruner 08'
Austin Mini Mark1 1962

• Newbie
  • *

ถ้ารถ จขกท เป็น C300 Cab อาจจะไม่ต้องตัดครับ เพราะบอดี้เปิดประทุนรู้สึกยกมาได้ทั้งชิ้น (ถ้าเหมือนพวก BMW)

รบกวนนิดนึงครับ น่าจะ2ชิ้นครับในภาพ
ตั้งกระทู้เป็นCoupeเพราะคิดว่าใกล้เคียงกันและคนใช้งานเยอะกว่าครับ

• Newbie
  • *

ข้างหลังส่วนใหญ่ จะใส่แค่ดีฟฟิวเซอร์ กับหางครับ เพราะถ้าจะขยายโป่งเท่า งานช้างเลยครับ แค่นี้ ก็สามปลายแล้วไม่รวามล้อกับเบคร จริงๆ ผมแนะให้อีกอย่าง ใช้มันให้คุ้มไปเลยพอโทรม หา C63s มือสองญี่ปุ่น หั่นมา แล้วจับย้าย จบเลยครับ

ผมกังวลเรื่องถ้าแปลงแค่หน้า มันจะแบบหน้าใหญ่ท้ายเล็ก แล้วจะดูแปลกเฉยๆครับ
แต่ถ้าไม่มีจริงๆก็เอาแค่หน้าเนี่ยแหละครับ ส่วนเรื่องข้อท้ายสนใจมากเลยครับ แต่น่าจะอีกอย่างต่ำ3-5ปี ขอบคุณครับ

รบกวนนิดนึงครับ น่าจะ2ชิ้นครับในภาพ
ตั้งกระทู้เป็นCoupeเพราะคิดว่าใกล้เคียงกันและคนใช้งานเยอะกว่าครับ

แบบนี้ดูเหมือนว่าจะเปลี่ยนได้ทั้งชิ้นไม่ต้องตัดครับ ผมเคยเห็น BMW e93 ย้ายชุดแต่งมาเป็น M3 ทั้งคันโดยไม่ต้องตัดบอดี้ ลองถามพวกอู่ทำบอดี้รถดูครับ
1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Stp

ลองสอบถามร้านที่รับเปลี่ยนชุดแต่งลองเทียบชิ้นส่วนและราคา 2-3 ร้านดูครับ ระวังพวกร้านที่ยัดไส้ของปลอมในราคาแพงของชิ้นส่วนแท้ ของแท้ถ้าจำไม่ผิดเปลี่ยนกระทั่งแผงรองด้านในกันชน เพราะกันชนคนละขนาดกับโฉมปกติ
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Nui

• Full Member
Brabus ลายในรูปเตรียมไว้อีก 2 แสน+ แค่ 19 นิ้วนะ (หรือผมซื้อแพงหว่า  ;D)

ถ้าแต่งเป็น C63S แล้ว ใส่แม็ก C63S ไปเลยครับ
ส่วนยางอะไรก็ได้ครับ แล้วแต่เราเลย
E12 520, E21 320, Peugeot 504, 505
Citroen CX Prestige
E30 316i, E36 318i
Mazda Lantis V6 2.0, Rover 623 GSi
Mitsubishi Pajero V6 3.5 1998, E46 323i
Mitsubishi Pajero Sport 2011
Volvo V40 T5
F30 Active Hybrid 3
C250 Coupe C205, E300 Coupe C238
G32 630d GT

• Newbie
  • *
Brabus ลายในรูปเตรียมไว้อีก 2 แสน+ แค่ 19 นิ้วนะ (หรือผมซื้อแพงหว่า  ;D)

ถ้าแต่งเป็น C63S แล้ว ใส่แม็ก C63S ไปเลยครับ
ส่วนยางอะไรก็ได้ครับ แล้วแต่เราเลย

ถูกใจมากเลยครับ ผมชอบพวกลายใหญ่แบบนี้แหละครับ
ที่จริงอยากลองเอาลายนี้ของAudiมาใส่มากเลย ไม่รู้จะออกมาเป็นยังไง