ผู้เขียน หัวข้อ: ประธานบริษัท Toyota Honda BMW Mercedes ฯลฯ ในไทย ใช้รถประจำตำแหน่งอะไรกันบ้างครั  (อ่าน 16644 ครั้ง)

ออฟไลน์ Miata

• Jr. Member
  • **
ประธานบริษัท(หรือตำแหน่งสูงสุด)ของบริษัทรถยนต์ในไทย ใช้รถประจำตำแหน่งอะไรกันบ้างครับ

Toyota => Lexus LS500h ?
Honda => Honda Legend ?
BMW => 760Li ?
Mercedes => S600 ?
Nissan ?
Mazda ?
MG ? 

แล้วรถประจำตำแหน่งของบริษัทในเครือ CP ใช้ MG รึเปล่า
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 25, 2020, 16:00:40 โดย Miata »
Toyota Camry HV Premium Year 2019
Subaru XV 2.0i Year 2015
Suzuki Swift ECO 1.25L Year 2013
Toyota Vios 1.5E Year 2003 - Retried
MAZDA 323 Sedan 1.6L Year 1995- Retried

ออฟไลน์ bluelawn

• Sr. Member
รู้แต่ว่าเจ้าของศูนย์ Toyota เจ้าไหญ่ อยู่หมู่บ้านเดียวกันครับ ใช้ Lexus LS460L กับ Cayenne E-hybrid.  ;D

ออฟไลน์ Tien.W

• Hero Member
NISSAN สมัยผมอยู่ Top สุดก็ Teana J32  2.5XV นะ

ถ้าย้อนกว่านั้น ยุคสยามกลการปลายๆ คุณพรเทพ พรประภา จะใช้ NISSAN ELGRAND (รถเกรย์) / FIGARO (ขับเล่น) / 350Z ครับ

ออฟไลน์ Partarajarin

• Full Member
ผู้บริหาร​ Toyota​ ใช้ Lexus LS ครับ เค​ยเห็น​ในรายการรับสมัคร​วิศวกร​ของ บริษัท​ ครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

เจ้าของศูนย์ TOYOTA แถวบ้านผมขับ
GS350 F-Sport
ขับไปไหนมีแต่คนมองเฉยๆ แต่สายเล่นรถเห็นแล้วขอคารวะครับ โหดจริงๆ  ;D

ออฟไลน์ jobs168

• **
ผู้บริหารอาวุโสของ cp อยู่หมู่บ้านผม เห็นใช้ Lexus LS ครับ

AquaFlash

• บุคคลทั่วไป
ผู้บริหาร Hino เครียดเลย

เท่าที่รู้จัก เจ้าของศูนย์นิสสัน & อู่นิสสัน ใช้อัลพาด
ผู้บริหารฮอนด้า ใช้ Mu-7 & แอคคอร์ด

ออฟไลน์ Showbiz

ผู้บริหาร คูโบต้า เอามือกุมขมับ

ออฟไลน์ yongan

• **
ผู้บริหาร คูโบต้า เอามือกุมขมับ

5555555

ออฟไลน์ Symphonic

ผู้บริหาร Hino เครียดเลย

เท่าที่รู้จัก เจ้าของศูนย์นิสสัน & อู่นิสสัน ใช้อัลพาด
ผู้บริหารฮอนด้า ใช้ Mu-7 & แอคคอร์ด

Hino เป็นบริษัทในเครือ โตโยต้าครับ

เดาซิ ว่านั่งรถอะไร??

ออฟไลน์ AkE

ที่เห็นและรู้ก้อย่างที่ จขกท. ว่าครับ ส่วนยี่ห้อที่เหลือก้ไม่ทราบเหมือนกันครับ เคยเจอที่สนามกอล์ฟ2-3 ครั้ง

TMT มาตี LS ตัวใหม่ไม่ใช่แค่คันเดียวด้วย alphard นี่เพียบ  ผมอยากทราบครับ พอจะรู้ว่า President

ของ Honda ใช้ legend แล้วในปัจจุบันที่ไม่ค่อยเห็นแล้วเค้ายังเอามาใช้อยู่อีกมั้ยหรือเปลี่ยนเป็นตัวอื่น

เผื่อมีคนรู้ครับ

ออฟไลน์ whoami

ระดับผู้บริหารในบริษัทใหญ่ผมไม่รู้ครับ

แต่ถ้าผู้บริหารระดับดีลเลอร์ในจังหวัดผมที่ผมรู้ก็มี

โตโยต้า มี lexus ls รุ่นล่าสุด แต่ในชีวิตประจำวันชอบขับ fortuner กับ camry

ซูซูกิ ขับ bmw series 5 f10

ออฟไลน์ chawanan

• **
ผมเห็นหนึ่งในผู้บริหารระดับสูงของเครือ CP แกขับ Altis TRD มาธุระส่วนตัวที่ต่างจังหวัด *ขับมาเองนะครับ

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

ในระดับ ประธานผมไม่แน่ใจนะ
ที่เคยเจอคือ เจ้าของโชว์รูมก็ใช้รถเวียนในโชว์รูม / บางทีเป็นเจ้าของหลายแบรนก็ใช้ที่ชอบไป
ผู้จัดการ / ผู้บริหารโชว์รูม ถ้ามีศูนย์มีรถให้ใช้ ก็ใช้รถที่มีให้ ถ้าไม่มี ก็แล้วแต่ตัวเองชอบ
อีกอย่างคือ เซล/พนักงาน/ผู้บริหาร ศูนย์บริการ หลายคนก็จะซื้อขาย รถมือสองเป็นอาชีพเสริมด้วย

ทางศูนย์ก็อยากให้พนักงาน/ผู้บริหาร ใช้แบรนที่ขายนั้นแหละ แต่ไม่ใช่ว่าทุกคนจะโอเคกับการที่ต้องซื้อรถแบรนนั้นๆมาใช้
ไม่ใช่ว่ามันไม่ดีนะ บางที รถราคาสูง ราคาตกเยอะ อะไหล่แพง ก็ให้พนักงานก็จอดรถนอกศูนย์ จอดแอบๆในศูนย์ ขึ้นไปจอดบนตึกที่ลูกค้าไม่เห็นเอา

ออฟไลน์ bingoman

แต่ผู้บริหารเบนซ์ บีเอ็ม  ผมเห็นเล่นระดับ S-Class, 7-series นะครับ  ไม่ใช่ตัวล่างด้วย  แต่เป็นตัวบน ออพชั่นเเน่นๆ

ออฟไลน์ Pegasus7700

มั่นใจแค่ รถประจำตำแหน่งไม่ควรเอาbrand ชาวบ้านมานะครับ ::)
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ Stp

ผู้บระดับสูงของแบรนด์ทุกองค์กรเขาน่าจะมีรถยนต์ยี่ห้อตัวเองอย่างน้อยหนึ่งคัน คงยกเว้นแบรนด์ที่บรรทัดสุดท้ายที่คุณเขียนนั่นแหละครับ ย้อนแย้งชะมัด
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

nomad

• บุคคลทั่วไป
รู้แต่ท่านประธานใหญ่โตโยต้านั่ง Century GRMN ก็คือ Century แต่ง GR Sport นั่นแหละ เพื่อท่านประธานโดยเฉพาะ  8)

ออฟไลน์ Nott1959

สวยใหญ่ก็จะเป็นรถธงของค่ายนั่นๆอยู่แล้วครับ

TOYOTA ก็ Crown
HONDA ก็ Legend

ประมาณนี้ครับ  ::)
V8 V10 V12 ONLY!!!!

ออฟไลน์ MoO Cnoe

ผู้บริหาร Honda คนไทย เห็นนั่ง Odyssey / Accord ครับ

ออฟไลน์ ANWT

• Newbie
  • *
Toyota น่าจะเป็น Lexus LS แต่ไม่ได้ดูรหัส
เคยเห็นจอดอยู่ตรงหน้าตึก TDEM แต่ก็ผ่านมา2ปีแล้วครับ

ออฟไลน์ iamitman

เห็นที่ตึกออฟฟิสของ Merc เดาเอาว่าน่าจะเป็นผู้บริหารนะครับเพราะเห็นมีคนขับรถให้ รถที่เห็นก็จะเป็น S-klasse แต่ที่เด็ดๆเลยก็จะเห็น S560e อะไรประมาณนี้ครับ ไม่เคยเห็นบนถนนเลย และก็ระดับรองๆลงมาเห็น glc43 หลายคันมากครับ

ออฟไลน์ mongolias

ผู้บริหารค่ายไหน ส่วนมากก็ใช้เรือธงของค่ายตัวเองนี่แหละครับ
บริษัทผลิตชิ้นส่วน รถผู้บริหาร หลายบริษัทก็จะเลือกรุ่นที่ส่ง Part ให้ลูกค้าด้วยครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

เจ้าของโชว์รูมที่ผมออก Camry ใช้ LS300 รุ่นก่อนนะครับ
ลูกสาวใช้ Camry ตัวใหม่

ผมว่า อาจจะเป็นคำสั่งเชิงนโยบาย ให้ ผบห.ระดับสูงของโตต้า หรือของค่ายรถ ต้องใช้รถของ บ.ตัวเองนะครับ มันเป็นเรื่องภาพลักษณ์ อาจจะมีรถให้ประจำตำแหน่ง หรืออาจจะดีลซื้อในราคาโคตรพิเศษอะไรก็ว่าไป เพราะขนาดเซลยังมีส่วนลดพิเศษเลย

ออฟไลน์ Alcatraz

เคยเเห็นเจ้าของศูนย์ Honda แห่งนึงปกติใช้ E class แต่บางวันใช้ NSX เจนก่อน

ออฟไลน์ SM.

รู้แต่ท่านประธานใหญ่โตโยต้านั่ง Century GRMN ก็คือ Century แต่ง GR Sport นั่นแหละ เพื่อท่านประธานโดยเฉพาะ  8)

สุดยอดครับ คันนี้

ออฟไลน์ urangutang

เคยเห็นผู้บริหาร DENSO ใช้ LS460L ครับ

ออฟไลน์ Altima

ขอตอบอันที่ผมรู้จริงๆนะ

รถประจำตำแหน่งผู้บริหาร Ducati ในไทยเป็น Ford Everest

ตอนแรกก็คิดว่าจะเป็น Golf แต่คงไม่แคร์ที่จะใช้ของในเครือตัวเอง ตอน CEO จากอิตาลี่มาเยี่ยมก็ไม่ได้นั่ง Audi A8 หรืออะไรเลย นั่ง Hiace มา

ออฟไลน์ flybigbear

รถประจำตำแหน่งส่วนใหญ่จะเป็นรถที่ผลิตเอง หรือ อย่างมากก็ในเครือ