ผู้เขียน หัวข้อ: กระทู้พูดคุยรายการ DR!VE By J!MMY FM 98.0 EDS ประจำวันที่ 27 มิถุนายน 2020  (อ่าน 31316 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lack

• Jr. Member
  • **
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2020, 14:28:27 โดย Lack »

ออฟไลน์ เพนกวินบินได้

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ คนแก่ที่บ้านไม่เคยมีใบขับขี่มาก่อน ตอนนี้อายุ 60 แล้ว ยังสามารถทำได้หรือไม่ครับ แล้วตอนนี้ขนส่งเปิดให้เข้าไปทำได้หรือยังครับ (ตั้งแต่โควิตมาคนเรากลัวตายเยอะขึ้นนะครับ ปรกติมอไซค์ย้อนศร ไม่ใส่หมวกกันน็อค แต่ตอนนี้ มอไซค์ย้อนศร ใส่หน้ากากเพิ่มแล้วครับ แต่หมวกก็ไม่ใส่เหมือนเดิม 5555)

ออฟไลน์ Glazy

• Full Member
พี่โตจะมีเครื่อง dynamic force ดีเซลมั้ยครับ
Chemical Engineering
2020- BMW X1 (F48) sDrive20d Msport
2018- Toyota Fortuner 2.4V 4wd
2010- Toyota Vios 1.5at +kyb newsr

ออฟไลน์ Golf.id

• Newbie
  • *
ช่วยอัพเดตข่าว honda city hatchback และ Toyota yaris hatchback ที่มีภาพหลุดสิทธิบัตร
มีความคืบหน้าเรื่องกำหนดการเปิดตัวใหม่ ไหมครับ จะมาทันภายในปีนี้ไหมครับ

ออฟไลน์ a.peerapong

• Full Member
คุณจิมมี่รู้หรือยังครับว่า CR-v จะเปลียนเครื่องยนต์ใหม่หรือไม่ครับ

ออฟไลน์ beerpong

• Newbie
  • *
Bmw X1 LCI เมื่อไหร่จะมาไทยครับ เห็นข่าวออกมานานมากแต่เงียบไปเลย จน5ใหม่จะมาแล้วX1 Lciยังไม่ประกอบ

ออฟไลน์ MaximaLotion

• Jr. Member
  • **
รถตระกูล N ของ Hyundai จะมาทำตลาดที่ไทยบ้างไหมครับ?

ออฟไลน์ GTMT

• Newbie
  • *
รบกวนสอบถามครับตอนนี้ใช้สวิฟท์ อีโคmt 2013 กับ jazz GK mt 2019 อยากทราบว่าถ้าจะทำให้ shift felling  การเข้าเกียร์ ของ jazz GK เหมือนหรือใกล้เคียงกับสวิฟท์ พอจะมีวิธีใดบ้างครับ
ความรู้สึกของ สวิฟท์ เหมือนจับลูกสนุ้กกลิ้งไปบนพื้นสักหลาด แล้วจับยัดลงหลุม ส่วนของแจ๊ส จะรุ้สึกเหมือนจับด้ามเหล็กโยก เข้าไปในหวีเหล็ก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 27, 2020, 15:00:59 โดย GTMT »