ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan​ kickมารึยังครับ  (อ่าน 14769 ครั้ง)

ออฟไลน์ pjs6306

• Hero Member
Nissan​ kickมารึยังครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 28, 2020, 12:45:33 »
วันนี้28มิย

ออฟไลน์ MisterDante

Re: Nissan​ kickมารึยังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2020, 13:25:19 »
เห็นในคลับบ่นว่า ไปกี่ 0 ก็ไม่มีให้ดูเลย
ถ้า corolla cross มีภาพคันจริงหลุดออกมา
น่าจะมีคนเปลี่ยนใจหลายคนเลยนะเนี่ย
นิสสันทำอัลลัยยยยย

ออฟไลน์ Jacob

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2020, 13:34:27 »
คงรอ corolla cross เปิดตัวก่อนครับ ถึงค่อยมีรถ  ;D

ออฟไลน์ Newhang

Re: Nissan kickมารึยังครับ
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2020, 13:41:13 »
ถ้าไม่ชอบเรื่องรถมากหรือแฟนพันธ์แท้ คงจะลืมไปแล้ว

ออฟไลน์ deertesla

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2020, 13:43:34 »
ผมไปcx30นะ สวยมีราคากว่า

ออฟไลน์ ppc044

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2020, 14:16:40 »
เจ้าพ่อตลาดวาย ชื่อนี้ไม่ได้มาเพราะโชคช่วยนะครับ

ออฟไลน์ sukhontha

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2020, 14:33:44 »
เห็นเงียบ ๆ   ฟาดเรียบนะครับ...

ไปจองมาวันนี้...ผลิตไม่ทันส่งญี่ปุ่น....

ส่งในไทย  เซลบอกเดือน ก.ค. 0ที่ผมจองบอก  จะได้แค่ 20 คัน  แต่ยอดจองไปเป็นร้อยแล้ว..คิวผมน่าจะอีกสักสองเดือน...

ปล.  ไม่ได้ลองขับ  ไม่เห็นตัวจริง  แต่จองไปแล้ว เดี๋ยวไปดูงานมอเตอร์โชว์เอา...

ขอบคุณรีวิวของท่านแพนฯ  ทำให้ผมตัดสินใจไปจองครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2020, 15:19:27 โดย sukhontha »

ออฟไลน์ Jacob

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2020, 16:01:58 »
กลัวจะขายได้แค่ 100 คันอ่ะสิครับ   ::)
ตอนนี้ก็ยังงงว่าราคาแตะล้านได้ยังไง ไปเจอในยูทูบบอกว่าแบตราคาประมาณ 1 แสน ถ้ามองว่าวัสดุเดียวกับ almera เครื่อง 1.2 ก็ของมาร์ชเดิม --> almera ราคา 6 แสน ยกสูงเพิ่มอีกแสน แบตแสนนึง ที่เหลือมอเตอร์ เบาะหนัง ออพชั่นความปลอดภัยที่เพิ่มมา.. รวมกันอีกแสนนึง อย่างมากก็น่าจะ 9 แสนรึป่าว (ภาษีก็ไฮบริดนะ น่าจะถูกกว่า eco car ด้วย)
ปล. เห็นในยูทูบเค้าบอกว่า nissan ariya ที่เป็น EV จะเปิดตัวเดือนหน้า(ไม่รู้เปิดตัวที่ประเทศไหน) จริงมั้ยครับ ผมนึกว่าจะเปิดตัวปีหน้าซะอีก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 28, 2020, 16:05:30 โดย Jacob »

ออฟไลน์ pjs6306

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2020, 16:06:12 »
เห็นเงียบ ๆ   ฟาดเรียบนะครับ...

ไปจองมาวันนี้...ผลิตไม่ทันส่งญี่ปุ่น....

ส่งในไทย  เซลบอกเดือน ก.ค. 0ที่ผมจองบอก  จะได้แค่ 20 คัน  แต่ยอดจองไปเป็นร้อยแล้ว..คิวผมน่าจะอีกสักสองเดือน...

ปล.  ไม่ได้ลองขับ  ไม่เห็นตัวจริง  แต่จองไปแล้ว เดี๋ยวไปดูงานมอเตอร์โชว์เอา...

ขอบคุณรีวิวของท่านแพนฯ  ทำให้ผมตัดสินใจไปจองครับ...
ถ้าเป็นเช่นนั้นทั่วประเทศก็ได้ยอดเยอะอยู่นะ

ออฟไลน์ Mp4_007

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2020, 17:20:59 »

กลัวจะเป็น Mazda อะสิ บอกยอดจอง2-3พัน ยอดขายจริง 300กว่าคัน มั้ง 600คันมั้ง  ไม่ได้ใกล้เคียงยอดจองเลย

ออฟไลน์ Dubee

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2020, 19:15:12 »
เดิมกำหนดลงศูนย์ 19 เดือนนี้ เลื่อนไปวันที่ 10 เดือนหน้าครับ

ออนไลน์ adiPureII

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2020, 20:08:22 »
ก็ได้แต่สงสารเซลล์กับโชว์รูม รายได้ส่วนแบ่งจากการขายรถ โอกาสที่เสียไปในทุกๆวัน มีโอกาสที่จะเสียลูกค้าไปซบค่ายอื่น

ออนไลน์ Tien.W

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2020, 22:19:11 »
Corolla Cross มาเมื่อไหร่ Kicks ก็จบเมื่อนั่น ยิ่งถ้า Corolla Cross เปิดตัวก่อน Kicks มีรถส่งมอบ และ พร้อมส่งรถทันที รับรอง เรียบร้อยยย

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2020, 22:51:54 »
ล่าสุดไปวันที่ 10 ก.ค. แล้วครับ

เข้าไปสิงในคลับบางแห่งของรุ่นนี้ แล้วเจอสาวกหลายคน
- ประชดประชันเก่ง นิสสันทำอะไรก็ผิดบ้างล่ะ นิสสันทำอะไรก็ด่าบ้างล่ะ
- ไล่ไปซื้อรุ่นอื่นเก่ง ติปุ๊ป ไล่ไป ZS บ้างล่ะ ไล่ไป C-HR บ้างล่ะ
- เปรียบเทียบเชิงอวยเก่ง เอารุ่นนั้นมาบอกแพงบ้างล่ะ เอารุ่นนี้มาบอกเปลืองน้ำมันกว่าบ้างล่ะ
- เซลล์แอบปากเก่ง จิกบ้างล่ะ เหน็บแนมบ้างล่ะ (อันนี้คลับ Mazda ที่ส่องๆ หลายที่ไม่เจอนะ อย่างมากแค่อวยของตัวเอง)​

บอกตามตรงครับ ถ้าประสบชะตากรรมเดียวกับ Terra ผมจะไม่แปลกใจเลย
แต่ก็คงไม่หรอกมั้ง...
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
Re: Nissan kickมารึยังครับ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 28, 2020, 23:27:02 »
เปิดตัวมาแล้วคนดันชอบ นิสสันก็เลยไม่ค่อยจะอยากขายครับ  ::)

ออฟไลน์ lonely

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2020, 12:22:23 »

เคยผ่านตาในกระทู้เก่าๆ ว่าชอบเล่นรถมือ 2 มากกว่ารถใหม่ = ใยเปลี่ยนใจไปซื้อ Kicks ครับ
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2020, 12:39:12 »
เดิมมีปัญหาเรื่อง part จาก จีน ครับ ทำให้กระทบการผลิต ตอนนี้เข้าใจว่าเริ่มคลี่คลายแล้ว น่าจะดีขึ้นครับ

แต่ Nissan ก็แบบนี้มาหลายรุ่นแล้วนะครับ แรกๆ รอนาน หลังๆ รอคนมาซื้อนาน  ::) ::) ::) ::)

ออฟไลน์ TeslaX

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2020, 14:53:41 »
เหมือนจะถอดใจเลย เจอฟีดแบคไม่ดีเพียบ

ออฟไลน์ lexus

« ตอบกลับ #18 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2020, 15:13:56 »
สงสัยรอcorolla crossมาขุดหลุมฝังก่อน ผลิตเสร็จเดินลงหลุมเลย :P

« ตอบกลับ #19 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2020, 15:20:17 »

เคยผ่านตาในกระทู้เก่าๆ ว่าชอบเล่นรถมือ 2 มากกว่ารถใหม่ = ใยเปลี่ยนใจไปซื้อ Kicks ครับ

ใช่ครับ  ท่านจำดีมากครับ   ผมกลืนน้ำลายตัวเอง  พูดไปแล้วคืนคำ   ความอยากมันครอบงำ   (อัตราเร่งพอ ๆ กับรถผมที่ใช้อยู่  ซึ่งก็คุ้มค่า ไปนานแล้ว)

ประกอบกับอายุมากขึ้น  ต้องการหาตัวช่วยเล็กน้อย-ประหยัดด้วย  มาช่วยเหลือในการขับ   และ  การเตรียมตัวรับสถานการณ์ยากลำบาก  เตรียมไว้ค่อนข้างรัดกุมแล้ว  มั่นใจว่าวิกฤตินี้นานแค่ไหนก็ไม่่กระทบ   ก็น่าจะให้กิเลสครอบงำได้บ้างครับ

ออฟไลน์ lonely

« ตอบกลับ #20 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2020, 16:22:08 »

ใช่ครับ  ท่านจำดีมากครับ   ผมกลืนน้ำลายตัวเอง  พูดไปแล้วคืนคำ   ความอยากมันครอบงำ   (อัตราเร่งพอ ๆ กับรถผมที่ใช้อยู่  ซึ่งก็คุ้มค่า ไปนานแล้ว)

ประกอบกับอายุมากขึ้น  ต้องการหาตัวช่วยเล็กน้อย-ประหยัดด้วย  มาช่วยเหลือในการขับ   และ  การเตรียมตัวรับสถานการณ์ยากลำบาก  เตรียมไว้ค่อนข้างรัดกุมแล้ว  มั่นใจว่าวิกฤตินี้นานแค่ไหนก็ไม่่กระทบ   ก็น่าจะให้กิเลสครอบงำได้บ้างครับ

Accord Hybrid Gen 10 มือ 2 ไม่น่าสนใจหรือครับ ?? = ไม่ผิดคอนเซปต์ด้วย ;) ;)
My car and Driving is My Life = เวอร์ไปไหม ??

« ตอบกลับ #21 เมื่อ: มิถุนายน 29, 2020, 17:10:31 »
ไม่ครับ  ผมต้องการขับเคลื่อนด้วยไฟฟ้าล้วน...

แต่เสียบปลั๊กแบบเอ็มจี  ก็วิ่งได้ใกล้  และใช้เวลาชาร์ตกลับนานไป 

ครั้นจะไป เทสล่า  มันก็เสียดายเงิน...   ก็เลยตกลงปลงใจประมาณนี้ครับ

ออฟไลน์ Rockument

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2020, 22:02:41 »
ล่าสุดไปวันที่ 10 ก.ค. แล้วครับ

เข้าไปสิงในคลับบางแห่งของรุ่นนี้ แล้วเจอสาวกหลายคน
- ประชดประชันเก่ง นิสสันทำอะไรก็ผิดบ้างล่ะ นิสสันทำอะไรก็ด่าบ้างล่ะ
- ไล่ไปซื้อรุ่นอื่นเก่ง ติปุ๊ป ไล่ไป ZS บ้างล่ะ ไล่ไป C-HR บ้างล่ะ
- เปรียบเทียบเชิงอวยเก่ง เอารุ่นนั้นมาบอกแพงบ้างล่ะ เอารุ่นนี้มาบอกเปลืองน้ำมันกว่าบ้างล่ะ
- เซลล์แอบปากเก่ง จิกบ้างล่ะ เหน็บแนมบ้างล่ะ (อันนี้คลับ Mazda ที่ส่องๆ หลายที่ไม่เจอนะ อย่างมากแค่อวยของตัวเอง)​

บอกตามตรงครับ ถ้าประสบชะตากรรมเดียวกับ Terra ผมจะไม่แปลกใจเลย
แต่ก็คงไม่หรอกมั้ง...

คลับเดียวกันแน่ๆ อ่านแล้วอึ้ง โดยเฉพาะพวกเซลล์ผู้ชาย น่าจะคนเดียวกัน

ออฟไลน์ shikima

• Full Member
    • CMDEVHUB
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2020, 23:31:31 »
ค่ายนี้ไม่ค่อยเน้นขายครับ ไม่ง้อลูกค้าด้วย คงอยากตามเชฟกลับญี่ปุ่น
2010 - Mazda2 hatchback (DE 3rd Gen) - sold
2013 - Subaru XV - sold
2014 - Nissan Sylphy SV - sold
2016 - Subaru WRX (VA)
2016 - Subaru Forester (SJ) 2.0ip
2019 - Hyundai H1