ผู้เขียน หัวข้อ: // ราคาอย่างเป็นทางการ Mazda CX-3 MY2020 : 768,000 - 1,048,000 บาท ถูกลงแสน ! //  (อ่าน 11528 ครั้ง)

ออฟไลน์ Odd_yim

• Sr. Member
ราคานี้ Kicks อาจจะออกอาการจุกได้นะเนี่ย

ออฟไลน์ MyName

• Hero Member
  • I'm............................
ตัวนี้ยังประกอบในประเทศรึเปล่าครับ หรือว่านำเข้าจากที่ใด

เห็นปล่อยข่าวว่าย้ายไลน์การผลิต CX-3 กลับญี่ปุ่นตั้งแต่ปีที่แล้ว

สงสัยเหมือนกันครับ

ของบ้านเรายังผลิต AAT ระยองครับ แต่ก็เพื่อผลิตขายในไทยเป็นหลัก ที่ออสเตรเลียก็นำเข้าจากญี่ปุ่นครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

Seadog

• บุคคลทั่วไป
รุ่นนี้มีปัญหาอะไรที่น่าเป็นห่วงไหมครับ

ออฟไลน์ HHHsung

การตลาดแบบนี้ สงสารคนที่ซื้อไปแล้ว จะขายก็เจ็บตัว

ปล. เคยเทสไดร์ทชอบมาก นิ่ม เงียบ แรง เกาะ มาครบ ติอย่างเดียวแคบ

ออฟไลน์ vigger

• Full Member
2รุ่นล่างสุดแอบตัด BSM กับ RCTA ออก อยากรู้ว่าถ้าเบิกอะไหล่ศูนย์มาติดจะได้ไหม จะเท่าไรกัน แต่เห็นร้านข้างนอกรับติดอยู่ก็มี

ออฟไลน์ lexus

ก่อนหน้าเห็นก็ลดเกือบๆแสนอยู่แล้ว
พอมาเห็นราคาแบบนี้ก็ยังรู้สึกเฉยๆอยู่เลย

ออฟไลน์ wittwat2123

• Newbie
  • *
ผมสะดุดตารุ่นล่างสุด กำลังนั่งอ่านอุปกรณ์สเปคอย่างอื่น โอเคเลยครับ มาผิดหวังนิดเดียว กับที่พักแขนตรงกลางเบาะหลังพร้อมวางแก้วน้ำ ดันตัดออก 

ออฟไลน์ lunacy

สงสัยครับ
ทำไมยังขาย CX-3 อยู่

เข้าใจว่า CX-30 คือตัวที่มาแทน CX-3

1.ไม่แย่งฐานกันเองเหรอครับ
2.หรือ Stock CX-3 ยังเหลือพอควร

ออฟไลน์ nawapas.mid

รุ่นนี้มีปัญหาอะไรที่น่าเป็นห่วงไหมครับ

ที่เห็นบ่อยๆๆก็มี ปั้มติ๊กครับ
แต่ที่บ้้านผมมีเจ้านี่รุ่นปี 2016 คันนึง
ยังไม่เคยเจอดับกลางอากาศนะครับ
แต่ว่าคันที่ว่านี้ วิ่งน้อยมาก

โดยรวมดีในหลายด้านครับ
ยกเว้นเบาะหลัง ผมว่ามันอึดอัดเกินไป

ออฟไลน์ diow_1991

สงสัยครับ
ทำไมยังขาย CX-3 อยู่

เข้าใจว่า CX-30 คือตัวที่มาแทน CX-3

1.ไม่แย่งฐานกันเองเหรอครับ
2.หรือ Stock CX-3 ยังเหลือพอควร

คนละ Segment กันนะครับ แต่ราคาพอๆกัน
CX-3 ใช้ Platform ของ 2
ส่วน CX-30 ใช้ Platform ของ 3

เรื่องการแบ่ง Segment ลองดูคลิปนี้ก็เข้าใจง่ายดีครับ

ออฟไลน์ Pegasus7700

Cx3ไม่น่าแป้ก หวังว่าcx30 จะมากู้หน้า
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................

ที่เห็นบ่อยๆๆก็มี ปั้มติ๊กครับ
แต่ที่บ้้านผมมีเจ้านี่รุ่นปี 2016 คันนึง
ยังไม่เคยเจอดับกลางอากาศนะครับ
แต่ว่าคันที่ว่านี้ วิ่งน้อยมาก

โดยรวมดีในหลายด้านครับ
ยกเว้นเบาะหลัง ผมว่ามันอึดอัดเกินไป

ปั๊มติ๊กนี่พึ่งจะออกฤทธิ์กันตอนรุ่นปี 2018 นี่เลยครับ
ทุกวันนี้ก็มีดับอยู่

มีปัญหาที่เจออีกก็คือระบบไฟ ไฟโชว์เป็นดิสโก้เทคเลยบางคัน เช็คมาเห็นว่าแค่ระบบรวน นานๆ จะเจอเซ็นเซอร์ ABS เสียจริงๆ ซักคัน
แล้วก็ไฟหน้ามีน้ำเข้าในรุ่นไฟฮาโลเจน อันนี้ไม่รู้ 2018 มาแก้รึยังครับ
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ panjap

ยังเห็นดับกันอยู่เยอะเลยน่ากลัวอยู่

ออฟไลน์ Fong

• Make a Choice and Don't Look Back
ยังคงไม่เปลี่ยนน้ำมันเกียร์ให้หรือเปล่าครับ
Isuzu มังกรทอง, Accord G4, Colorado, Hilux Tiger, Lancer MK I, Triton, D-Max Cab4, TiiDA, Mazda2 MK I, Mazda2 MK II, D-Max Space, Fortuner, Sunny B14, Jazz GK, Accord G9, Mazda2 Sky, GLA200, Yaris, Alphard30, Lancer MK II, Lander MK III, Ranger MC, XL7, Forester SK

ออฟไลน์ natin

ราคาเจ็ดแสน ดอก 0% ได้เครื่องสองพัน สำหรับผมคุ้มมาก สวยกว่า city rs แรงกว่า mz2