ผู้เขียน หัวข้อ: Shell V power 95 เดี๋ยวนี้ราคาแพงกว่า เบนซิน95 ของปตท หรือ Caltex Gold อีกหรือครับ  (อ่าน 3627 ครั้ง)

ออฟไลน์ Zelda

• Jr. Member
  • **
จำได้สมัยก่อนๆว่า ราคามักจะถูกกว่าเบนซิน95แท้ ประมาณลิตรละ1.5-3บาท เลยเติมมาตลอด เพิ่งจะมารู้ว่าราคาแพงกว่าเบนซิน95 แล้วตอนนี้
เลยว่าจะไปเติมเบนซิน95แท้ไปเลยน่าจะดีกว่า ไม่รู้มีเหตุอะไรให้เชลล์ตั้งราคาสูงขนาดนี้  :-\

ออฟไลน์ basterias

• Hero Member
แพงกว่าแล้วหรือครับ ผมไม่ทันสังเกตเลย ปกติผมเติมเชลล์ วีพาวเวอร์สลับกับเบนซิน ปตท แต่ครึ่งปีมานี่ปั้ม ปตท แถวบ้านเอาหัวจ่ายเบนซินออกเลยเติมแต่เชลล์  :'(
Current cars:
2018 - Volvo XC60 T8 R-design (Stock)
2020 - Mercedes C43 Sedan FL (tuned)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79186.0)
2021 - BMW 530e M sport LCI (Stock)
(Review https://community.headlightmag.com/index.php?topic=79736.0)

ออฟไลน์ berm

• Sr. Member
แพงมาก shell น้ำมันปกติก็แพงกว่าปั๊มอื่น อย่างวันนี้ปั๊มอื่น e20 ปั๊มอื่น 19.49 shell ขาย 20.09

ถ้าไม่จำเป็นจริงๆ ไม่เติมเลยครับ

เมื่อก่อนนานๆเติมที เดี๋ยวนี้ไม่เข้า Shell แล้ว แพงมาก เข้า Caltex ดีกว่า เดี๋ยวนี้ esso ก็เลิกขาย95แล้วบางปั้มเลิกเข้าแล้วเหมือนกัน

ออฟไลน์ tom46

ก็สงสัยกับการทำตลาดของเขาเหมือนกันครับ

เมื่อก่อนยังพอเข้าใจว่าเป็นทางเลือก ใครงบเยอะอยากใช้ของดีก็เติมกันไป แต่พอหลังๆเริ่มตัดโซฮอล์ 95 ปกติออกไปเหลือแต่ v หลังๆเลยไม่เคยได้เข้าเลย

ยิ่งราคาตอนนี้ราคาเติม เบนซิน 95 ได้เลย เลยยิ่ง งง กับการทำตลาดของเขาไปใหญ่เลยครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ Tien.W

ไม่เคยเติมมานานละ รับไม่ได้กับราคา

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ตั้งแต่โควิดมา ผมเติมเชลเฉพาะ B10

ออฟไลน์ [J]e[w]

ราคาชอบขึ้นก่อนชาวบ้านแถมบางตัวแพงกว่าเจ้าอื่น และมีมัดมือชกเกรดพรีเมี่ยม ผมไม่เคยเข้ามาเป็นสิบปีละครับ ;D
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
พวกน้ำมันพรีเมี่ยมกดราคา additive แข่งกับราคาน้ำมันดิบไม่ได้จริงๆครับ

อย่างดีเซลพรีเมียมของบางจาก วันที่ดีเซลลด 30สตางค์ เค้าก็ไม่ลงอยู่ตัวเดียว แต่พอเมื่อเช้าดีเซลขึ้น 50สตางค์  ก็ขึ้นกับเค้าด้วย

ส่วนตัวผมซื้อ additive แบบขวดๆมาเติมเองดีกว่าครับ
เบาๆก็ของบางจาก ปตท.(FIT) เอาดีๆแต่ต้องรอตอนจัดโปรก็ caltex techron concentrate plus

ออฟไลน์ Artist

• Full Member
เชลล์ ช่วงนี้ทำน่าเกลียดมาก วีพาวเวอร์เมื่อก่อนต่างกับโซฮอล95 แค่ 3 บาท ตอนนี้ 8 บาทครับ
แอบขึ้นไม่ให้ผู้บริโภครู้ตัว.....
ราคาน้ำมันดิบลงไปเยอะ มาฟันกำไรตรงน่ำมันพรีเมี่ยมแทน

ออฟไลน์ bennieT8

• Sr. Member
ผมเลิกเติมเชลล์มาหลายปีแล้ว  ตั้งแต่พยายามยัดเยียด V-power ทุกปั๊ม  จนตอนหลังหนักข้อขึ้นราคาก่อนและมากกว่ายี่ห้ออื่น  ลงช้ากว่า  ถ้าใครไม่ได้สังเกตก็โดนล้วงกระเป๋าไปเต็มๆ  ไม่อยากคิดบวกว่าให้เป็นทางเลือกของลูกค้าเอง  มองว่าเจตนาฉวยโอกาสมากกว่าเพราะปั๊มเชลล์มักได้ทำเลที่ดีในเมือง

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

ผมเลิกเติมนานและครับ

ออฟไลน์ น้ำเขียว

• Full Member
ผมก็เลิกเติมมานานมากทั้งๆที่อยู่แค่ปากซอยบ้าน เติมแต่ Caltex แต่แพงกว่าเจ้าตลาดแค่ 5สตางค์

ออฟไลน์ Ruksadindan