ผู้เขียน หัวข้อ: GLA โฉมใหม่จะเข้าไทยหรือไม่ ทำไมเซล Benz ชอบขู่ว่าจะไม่เข้า?  (อ่าน 13292 ครั้ง)

ออฟไลน์ Lifeoflife

• Newbie
  • *
GLA โฉมใหม่จะเข้าไทยหรือไม่ ทำไมเซล Benz ชอบขู่ว่าจะไม่เข้า?

ทั้งๆที่เป็นรุ่นขายดี มันจะเข้าไทยมั้ยครับ หรือถ้าไม่เข้าเพราะอะไรครับ

ออฟไลน์ kez

• Hero Member

เข้าหรือไม่ เซลล์ไม่รู้หรอก ถ้าบริษัท benz ยังไม่ตัดสินใจ

เซลล์ มีหน้าที่ขายของที่มีอยู่ปัจจุบัน

ออฟไลน์ Stp

ไม่มีเหตที่จะไม่นำมาขาย ตัวใหม่นี่น่าจะนั่งสบายกว่าเดิมด้วยซ้ำ เซลศูนย์ไหนหนอช่าง... ของตัวเองขายก็ดีแทนที่จะดึงลูกค้าไว้ พูดให้ลูกค้าเกลียดซะงั้น
:D ;D ร่วมรณรงค์รักการอ่านหนังสือ แทนการถามตลอดเวลา ;D :D

ออฟไลน์ Urielle

• Newbie
  • *
ผมถามรุ่นน้องที่เป็นเซลล์เบนซ์ มันบอกว่าตามแผนจะมาช่วงปลายไตรมาส 3 แต่เจอโควิดไม่รู้ว่าจะเลื่อนไปปลายปีเลยรึเปล่า

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
เซลอยากระบายของครับ 0สต๊อกล้น ;D

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
เซลล์มองแค่ระยะสั้นที่ต้องระบายของที่มีให้กับลูกค้าครับ

แต่ลืมมองไปถึงระยะยาวที่ต้องการซื้อใจลูกค้าที่เล็งรุ่นใหม่ไว้
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ scotch_fillet

ก็ขู่กลับซิครับ
ถ้าไม่มาจริง จะได้ไม่รอแล้วไปซื้อยี่ห้ออื่นเลย

ออฟไลน์ TonSL65

• Jr. Member
  • **
ผมเคยถามเซลล์ เขาบอกว่าประมาณ Q3 ครับ
Current collection
2016 Mazda2 Sedan XD High Plus L
2018 Camry HV Premium(XV70)
2019 Accord Hybrid TECH(G10)
2021 Fortuner 2.8 Legender 4WD
Next......???

ออฟไลน์ eaton fuller

มันค่อนข้างจะทับซ้อนกับ  A class

คงรอให้ A ขายได้สักพักก่อนมั้ง

ออฟไลน์ AgentMolder

เซลรถหรูนี่หาพูดความจริงยากครับ ผมเจอมาทั้งเบนซ์  BM พูดจาโกหก ตอ... ไปเรื่อย เพื่อจะขายรถที่ได้คอมเยอะๆ หรือระบายสต๊อก

จำได้เลย ตอนผมจะเอา E350e ก็บอกว่า เบนซ์จะไม่ทำรถดีเซล/เบนซินมาแล้ว ให้พี่รีบเอาเลย โคตรโขชคดีที่ไม่เอา ไปที่บูท BM ก็บลัฟแต่ค่ายคู่แข่ง รถตัวเอง ผมยังรู้มากกว่าเลย ไม่ค่อยชอบเซลสองค่ายนี้

ออฟไลน์ tsubasa

ไม่มีสัจจะในหมู่เซลล์ครับ ฮ่าๆ

ออฟไลน์ tkking

• Newbie
  • *
เจอเหมือนกันครับ ชอบบีบให้ลูกค้ารีบซื้อ
ดู GLE ไว้ตอนเป็นรุ่นประกอบนอก ผมบอกว่าเดี๋ยวรอดูประกอบใน
เซลล์บอกว่า อีกนานครับ 7-8 เดือน และราคาน่าจะลงแค่ 1-2 แสน
ผ่านไปเดือนเดียว ตัวประกอบในออกเลย ลดไป 8.5 แสน  8)

ออฟไลน์ Kendow

มันมีอยู่ 2 ประเภทครับ

1.เซลล์ไม่รู้จริงๆ อันนี้ไม่แปลกใจครับ เพราะหลายๆ ครั้ง อย่างไปซื้อมือถือ หรือรถยนต์เนี่ย ลูกค้ารู้ดีกว่าคนขายเป็นเรื่องปกติครับ

2.ก็อย่างที่หลายๆ ท่านบอก รู้ แต่ไม่ยอมบอก เพราะต้องระบายของเก่าให้ออกจากสต๊อกไปให้หมดก่อน

ผมเคยเป็น marketing อยู่บ.เครื่องสำอางแห่งหนึ่งมาก่อน ผมบอกเลยครับว่ามักจะเป็นจากข้อ 2 นั่นแหละ
2008 Nissan Tiida 5Dr. 1.6G
2021 Toyota Corolla Cross HV Premium

ออฟไลน์ SM.

เซล ไม่รอหรอกครับ เข้า ไม่เข้า ไม่ใช่ประเด็น

เซล อยากขายรถที่มีอยู่ใน showroom นั่นแหละครับ

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
GLA ในไทยยอดไม่เลวนะครับ มาแน่ๆละ GLB มาก่อนผมเซอร์ไพรส์มากกว่าอีก  ::)