ผู้เขียน หัวข้อ: *-* Clip กระบะเปิดไฟฉุกเฉิน ขับยังไงก็ได้ รถก็ติดซอยก็แคบ *-*  (อ่าน 4476 ครั้ง)

ออฟไลน์ Darkart

• Hero Member
ผู้ไม่มีแผลเป็น คือ ผู้ไม่มีประสบการณ์

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member
จะเอาอะไรกับขยะ เป็นผมคริปชัดทะเบียนชัดแถมมีด่าบุพการี ผมจะให้ทนายบริษัทแจ้งความดำเนินคดีให้ถึงที่สุดครับ ให้มันเสียประวัติเสียเวลาเสียเงินไป

ยังไงทนายก็ไปศาลทุกวันอยู่แล้ว

ออฟไลน์ redsun

สมควรจับและปรับครับ
พอจะถอยหลังเข้าจอดหลบๆก็พอไหว ก็จอดไว้ซะอย่างงั้น

ออฟไลน์ kiwiwi

สมมติถ้าผมมีเหตุจริงๆ แล้วการเปิดไฟฉุกเฉินขึ้นมาแบบนี้สามารถประหยัดเวลาได้พอสมควร

ผมจะยกมือไหวรถเจ้าของคลิป และบอกว่าขอโทษนะครับ จำเป็นจริงๆ

ส่วนไอ้คันที่อยู่ในคลิป สุดๆเลย ไม่รู้จะด่ายังไงดี แนะนำตามความเห็นที่ 2 ครับ โดนหมายเรียก ไปศาล ไม่สนุกแน่ๆ 5555

ออฟไลน์ เนื้อน่องไม่หนัง

สมมติถ้าผมมีเหตุจริงๆ แล้วการเปิดไฟฉุกเฉินขึ้นมาแบบนี้สามารถประหยัดเวลาได้พอสมควร

ผมจะยกมือไหวรถเจ้าของคลิป และบอกว่าขอโทษนะครับ จำเป็นจริงๆ

ส่วนไอ้คันที่อยู่ในคลิป สุดๆเลย ไม่รู้จะด่ายังไงดี แนะนำตามความเห็นที่ 2 ครับ โดนหมายเรียก ไปศาล ไม่สนุกแน่ๆ 5555

อันนี้ดูผ่านๆเหมือนรีบไปส่งคน พอเจอรถวิ่งสวนมาขวาง รถติดคนนั้งเลยเดินออกไปเอง มันฉุกเฉินตรงไหน
พวกที่ใช้ไฟฉุกเฉินพร่ำเพรื่อนี้แหละ ที่ทำให้คนที่ฉุกเฉินจริงๆ ลำบาก

ทำผิด จะตั้งใจไม่ตั้งใจ ขอโทษเขาก่อน ผ่อนหนักเป็นเบา คนส่วนใหญ่เขาพร้อมให้อภัย ไม่มีใครอยากมีเรื่องกันหรอก

ออฟไลน์ Tom sawyer

• Full Member
พวกนี้มันเข้าใจว่าเป็นไฟวิเศษ เปิดปุ๊ปสามารถจอดตรงไหนก็ได้ จอดกลางถนนขนของจนเสร็จก็ได้
เปิดแล้วรถขับรถสวนเลนก็ได้ เปิดไว้ลงไปซื้อของเซเว่นก็ได้ ที่จริงน่าจะเรียกว่าไฟพ่องตายมากกว่า

ออฟไลน์ seeker

ต้องมีเจ้าทุกข์ไหมครับ หรือ ตร ดำเนินคดีได้เลย

ออฟไลน์ bodin

ต้องมีเจ้าทุกข์ไหมครับ หรือ ตร ดำเนินคดีได้เลย

เจ้าของคริปต้อง"แจ้งความดำเนินคดี" ครับ ชนะใสๆแบบนี้ทนายชอบได้ตัง

ออฟไลน์ Symphonic

ประเทศเรามีคนแบบนี้มากเกินไปแล้วครับ
มองเผินๆ เหมือนเป็นแค่เรื่องจราจร แต่ถ้ามองให้ลึก
มันคือเรื่องความเห็นแก่ตัว ไม่สนใจกฎกติกาสังคม
ไม่รู้จักอดทน อดกลั้นที่จะไม่กระทำตามสัญชาตญาณดิบ
เอาแต่ประโยชน์ตัวเองแม้ว่าจะทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน
ก็ไม่สน

ถ้าเรื่องแบบนี้ยังไม่เคารพกติกาสังคม แล้วคิดว่าเรื่องอื่นๆ
จะรู้จักผิดชอบชั่วดีหรือครับ

แย่ครับ น่าละอาย

ออฟไลน์ dht_tubes

ประเทศเรามีคนแบบนี้มากเกินไปแล้วครับ
มองเผินๆ เหมือนเป็นแค่เรื่องจราจร แต่ถ้ามองให้ลึก
มันคือเรื่องความเห็นแก่ตัว ไม่สนใจกฎกติกาสังคม
ไม่รู้จักอดทน อดกลั้นที่จะไม่กระทำตามสัญชาตญาณดิบ
เอาแต่ประโยชน์ตัวเองแม้ว่าจะทำให้ส่วนรวมเดือดร้อน
ก็ไม่สน

ถ้าเรื่องแบบนี้ยังไม่เคารพกติกาสังคม แล้วคิดว่าเรื่องอื่นๆ

ออฟไลน์ Turin

ก็ไม่สน

สิ้นหวังที่สุดทุกครั้งที่ผ่านสาทรตรงซอยคอนแวนต์ ตอนเช้าๆจะต้องมีรถผู้ปกครองมาส่งลูกซ้อนแถวสองแถวสาม ขวางทางรถทางตรง ทั้งๆที่ตรงไปอีก 200 เมตรก็มีจุดกลับรถ ... ชวนให้คิดว่าพ่อแม่แบบนี้ จะเลี้ยงลูกมาเป็นอย่างไร ... แล้วคนพวกนี้คือคนชั้นกลาง-บนของสังคมทั้งนั้น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 05, 2020, 20:16:11 โดย Turin »

ออฟไลน์ รักเธอเสมอ

เห็นแล้วเพลีย มักง่ายสุดๆ ไม่สำนึกอีกต่างหาก เดาว่าไม่ได้ทำครั้งแรกด้วยนะ กฏหมายน่าจะจัดหนักหน่อยคนพวกนี้

ออฟไลน์ rotaryman

เวลารถติดยาวมักจะมีพวกนี้เสมอ พอกันกับพวกแทรกเลนซ้าย เกิดอะไรขึ้นเอาให้หนักเลยพวกนี้

ออฟไลน์ r0u0g0e0k

ต่อว่าไม่ได้ด้วย พวกนี้ พร้อมจะออกลูกนักเลงใส่

ออฟไลน์ p.pooh

• Jr. Member
  • **
ต่อว่าไม่ได้ด้วย พวกนี้ พร้อมจะออกลูกนักเลงใส่

พอโดนจับ ก็จะหงายการ์ดว่า ขอโทษ รู้เท่าไม่ถึงการณ์ คิดไม่ถึง ไม่คิดว่า บลา บลา บลา
ขนาดผมอยู่ ตจว ยังเจอคนแบบนี้บ่อยพอๆกับ กทม เลยครับ วิ่งรถตามใจฉัน

ออฟไลน์ SM.

บ้านเรายังไม่มีบทลงโทษที่หนักพอ ตัดแต้ม ยึด-ยกเลิก ใบขับขี่ อะไรแบบนี้

ออฟไลน์ bravo

ก็ไม่สน

เห็นด้วยครับ
หลายครั้งที่เราได้ยินข่าว..
ยินกันตาย เพราะตั้งวงเหล้าหน้าบ้าน
เปิดเครื่องเสียงในรถ เสียงดังจนดึกดื่น
จอดรถ ขวางหน้าบ้านคนอื่น
พวกนี้ก็ประเภทเดียวกัน คือ พวกไม่เคารพกฎ ไม่เกรงใจใครครับ

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

เท่าที่ดู ไม่ได้มีคันเดียวนะ แดงๆ ข้างหลังอีกคัน และมากกว่านั้นด้วย  :'(