ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องแอร์ BMW F33 แอร์มีลมร้อนออกมาจากช่องกลาง  (อ่าน 12168 ครั้ง)

ออฟไลน์ puth

• Newbie
  • *
ขออนุญาต สอบถามทุกท่าน ณ ที่นี้ครับ
นานๆทีรถผมจะมี ลมร้อนออกมาจากแอร์ช่องกลาง
ทั้งที่ขับโหมด Comfort ปกติ แต่มีลมร้อนออกมาลักษณะเหมือนฮีทเตอร์
ทำให้ต้องกดปุ่ม MAX A/C ก็จะเย็นเหมือนเดิม
แต่ประมาณเดือนนึงจะเป็นครั้งนึง มีท่านใดพอจะทราบปัญหาไหมครับว่า
เกิดจากอะไร

ออฟไลน์ Nui

• Full Member
ถ้าเรื่องลมร้อนออกช่องแอร์กลางผมนึกออกได้สาเหตุเดียว
ปุ่มปรับตัวที่วงในรูปปรับไปที่สีแดง
ผมเคยถอดช่องแอร์กลางออก มันจะมีเส้นลวดทำความร้อนอยู่ ถ้าหมุนปุ่มไปฝั่งสีแดงมันจะทำงาน

แต่ที่บอกมาว่าเป็นเดือนละครั้งนี่ อาจจะไม่ใช่สาเหตุนี้
E12 520, E21 320, Peugeot 504, 505
Citroen CX Prestige
E30 316i, E36 318i
Mazda Lantis V6 2.0, Rover 623 GSi
Mitsubishi Pajero V6 3.5 1998, E46 323i
Mitsubishi Pajero Sport 2011
Volvo V40 T5
F30 Active Hybrid 3
C250 Coupe C205, E300 Coupe C238
G32 630d GT

ออฟไลน์ Jazz Cool

• Jr. Member
  • **
ขอตามด้วยครับ ของผม F34 ก็เป็นเหมือนกัน นานๆจะเป็นซักที เคยถามช่าง ช่างก็ตอบไม่ได้ บอกแต่ว่าต้องรอให้เห็นอาการถึงจะตรวจสอบได้ พอไปที่ศูนย์ ก็ไม่เคยเป็น

• Newbie
  • *
ถ้าเรื่องลมร้อนออกช่องแอร์กลางผมนึกออกได้สาเหตุเดียว
ปุ่มปรับตัวที่วงในรูปปรับไปที่สีแดง
ผมเคยถอดช่องแอร์กลางออก มันจะมีเส้นลวดทำความร้อนอยู่ ถ้าหมุนปุ่มไปฝั่งสีแดงมันจะทำงาน

แต่ที่บอกมาว่าเป็นเดือนละครั้งนี่ อาจจะไม่ใช่สาเหตุนี้

ผมหมุนสีฟ้าตลอดนะคับ แต่ก็ยังเป็น

• Newbie
  • *
ขอตามด้วยครับ ของผม F34 ก็เป็นเหมือนกัน นานๆจะเป็นซักที เคยถามช่าง ช่างก็ตอบไม่ได้ บอกแต่ว่าต้องรอให้เห็นอาการถึงจะตรวจสอบได้ พอไปที่ศูนย์ ก็ไม่เคยเป็น

ใช่ครับช่างตอบผมไม่ได้เหมือนกัน เค้าแจ้งว่าน่าจะเป็นการปรับอุณหภูมิในห้องโดยสาร แต่ ณ ตอนที่มีลมร้อนออกมาคือ อากาศมันก็ไม่ได้เย็น ผมเลยไม่รู้จะทำไง

ออฟไลน์ tom46

• Hero Member
ไม่รู้ปรับอุณหภูมิแอร์ไว้สูงไปหรือเปล่าครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ DeSatan

• Jr. Member
  • **
E84 ก็เคยเป็นตั้งอุณหภูมิไว้ 22 อยู่ทางฝั่งคนนั่งด้านหลังลมอุ่นออกมา พอกดปุ่ม max ไว้ซักพักก็กลับมาเย็นเหมือนเดิม เคยเป็น
อยู่ 2 ครั้งแล้วก็ไม่เป็นอีก เลยไม่ได้เอาเข้าศูนย์ หลังจากนั้นก็ไม่เคยเป็นอีกเลย

ปล ตอนที่เป็นขับคนเดียว และ ไม่ได้ไปปรับหรือยุ่งกับปุ่มใดๆเลย