ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเพื่อนๆ โดนต่อว่าจอดรถไม่มีน้ำใจ กรณีแบบนี้จะทำยังงัยกันครับ  (อ่าน 13364 ครั้ง)

ออฟไลน์ Xyclop

• Sr. Member
    ผมกะลังวนหาที่จอดรถ เห็นมีที่จอดสำหรับผม 1 ช่อง หลวมๆ
ก้อเข้าไปถอยจอดห่างรถคันหลัง ประมาณ 2 เมตร
ปรากฏว่ารถคันหลัง คือ fiesta กำลังจะมาเดินขึ้นรถ
ก้อเดินสวนจะเอ๋กับผมที่จอดล้อครถเรียบร้อย
   เทอบอกว่า ผมจอดรถไม่มีน้ำใจ ไม่คิดให้คนอื่นได้ออกเลยเหรองัย
ผมก้องง นึกในใจว่าก้อถอยมาห่างรถคุณตั้ง 2 เมตร พอเดินไปดูรถเค้า
ด้านหลังเค้าก้อเหลือที่ข้างหลัง อีกเกือบ 2 เมตร
   ผมก้อจะเข้าไปบอกเค้าว่า คุณก้อถอยหลังไปอีกนิด มันก้อหักพ้นเหลือๆ
แม้แต่ไม่ถอยเลย คุณก้อยัง หักออกพ้นแน่นอน สำหรับ รถเล็ก
แต่เค้า ไม่ฟัง ปิดประตู  เลยก้อไม่รุ้ว่าเค้าบ่นไรอีกมั้ย
  ผมก้อเลยบ่นผ่านกระจกไปว่า ถอยรถแค่นี้ไม่ได้ก้ออย่ามาขับให้เปนปัญหาบนถนนเลย  ไม่รุ้เค้าได้ยินป่าว  แต่ก้อทำมือพยายามบอกว่า ก้อถอยมาอีกนิดก้อออกได้เเล้ว
   เปนคุณจะทำงัยกันครับ  ระหว่าง ขึ้นรถไปขยับให้เค้า กับทำเฉย
    สุดท้ายก้อเห็นออกไปได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 06, 2020, 11:45:08 โดย Xyclop »

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
เหลือร่วมสองเมตร คงจะเป็นมือใหม่หรือขับรถไม่เก่ง
ถ้าเป็นผม คงบอกเขาว่า เดี๋ยวดูให้ก็ได้ครับ ค่อยๆหักหัวออกมา

เหลือร่วมสองเมตร คงจะเป็นมือใหม่หรือขับรถไม่เก่ง
ถ้าเป็นผม คงบอกเขาว่า เดี๋ยวดูให้ก็ได้ครับ ค่อยๆหักหัวออกมา

ก้อกะจะทำแบบนั้น เเต่เทอ ต่อว่าเสร็จเเล้ว รีบขึ้นรถเลย ผมเลยหงุดหงิด
ที่อยากอธิบาย หรือแม้แต่จะช่วยโบกให้ 
  แต่นี่เหมือน ต่อว่าไว้ก่อนเเล้ว ไม่ยอมรับรู้อะไรอีก

ออฟไลน์ Symphonic

ปล่อยวางครับ สัพเพสัตตา แผ่เมตตาไป
ทำจิตใจให้ผ่องแผ้ว แล้วไปหาอะไรอร่อยๆ กินดีกว่าครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

เเค่คุณเก็บมาคิด ก้อเข้าทางคนๆนั้นแล้วครับ เหตุการณ์ไร้สาระแบบนี้ เกิดแล้วๆกว่าจะลืมใช้เวลานานๆ เรามาทุกข์เพื่ออะไร

สมมุติคุณเดินออกมาก่อนเจอเค้าๆด่าหรือบ่นแบบเดียวกัน แต่คุณไม่ได้ยิน คนที่ไฟสุมคือคนๆนั้น สรุปว่าช่างมันดีกว่าครับ

เค้าอาจแค่หงุดหงิดอะไร แล้วมาลงที่คุณ เอามาใส่ใจทำไม เสียเวลาเปล่าๆครับ

ออฟไลน์ samaklen

มาจอดรถ ตจว. เจอมอเตอร์ไซค์ ปิดหน้าปิดหลัง ไม่คลั่งตายหรือนี่

ออฟไลน์ flybigbear

ออฟไลน์ TWC

• Jr. Member
  • **
ถ้างี่เง่าเกินไปก็ต้องต่อว่ากลับไปบ้างครับ
ถือว่าไม่มีมารยาท ไม่รู้จักกันมาต่อว่ากันได้ยังไง

ถ้างี่เง่าเกินไปก็ต้องต่อว่ากลับไปบ้างครับ
ถือว่าไม่มีมารยาท ไม่รู้จักกันมาต่อว่ากันได้ยังไง

ก้อกำลังจะสวนกลับอยู่ แต่เทอรีบปิดประตูรถซะก่อนนี่เเหละครับ

ผมกำลัง งงๆ ว่าตรูโดนข้อหาไรว้า
พอตั้งสติได้   นี่มันงี่เง่านี่หว่า กะจะสวนกลับ
เทอก้อปิดประตูซะเเล้ว

ออฟไลน์ S42037

• Newbie
  • *
เค้าอาจจะหาเรื่องจีบคุณอยู่ครับ

ออฟไลน์ PaPaMan

เเค่คุณเก็บมาคิด ก้อเข้าทางคนๆนั้นแล้วครับ เหตุการณ์ไร้สาระแบบนี้ เกิดแล้วๆกว่าจะลืมใช้เวลานานๆ เรามาทุกข์เพื่ออะไร

สมมุติคุณเดินออกมาก่อนเจอเค้าๆด่าหรือบ่นแบบเดียวกัน แต่คุณไม่ได้ยิน คนที่ไฟสุมคือคนๆนั้น สรุปว่าช่างมันดีกว่าครับ

เค้าอาจแค่หงุดหงิดอะไร แล้วมาลงที่คุณ เอามาใส่ใจทำไม เสียเวลาเปล่าๆครับ

แต่ผู้หญิงคนนี้ก็ไม่ไหวเหมือนกัน คงเพิ่งทะเลาะกับแฟนมา ปล่อยวางดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ SM.

บางคนคิดแต่เรื่องของตัวเองครับ ตัวเองมาก่อนเสมอ

คนแบบนี้ อย่าไปใส่ใจครับ เสียเวลาชีวิตเปล่าๆ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ไร้สาระนะเอาจริงๆ ปล่อยๆไปอย่าคิดมาก

ออฟไลน์ khunpan33

• ขับหน้า-ขับหลัง-ขับสี่ ไม่เท่าขับรถดีมีน้ำใจ
let it go ครับ เราไม่ได้อยู่ลานจอดนั้นตลอดไปสักหน่อย วันหลังก็ไม่เจอแล้ว เสียอารมณ์แค่ 5 นาทีที่เจอก็พอแล้วครับ ไว้เจอกันวันหลังอีกค่อยไปดูว่าบุพเพรึเปล่า  ::)