ผู้เขียน หัวข้อ: รถ mini cooper f56 ช่วงล่างปรับไฟฟ้า อยากเปลี่ยนโช๊ค  (อ่าน 3127 ครั้ง)

ออฟไลน์ ratpct

• Newbie
  • *
รถ mini cooper f56 ช่วงล่างสามารถปรับได้ตามโหมดการขับขี่ อยากเปลี่ยนโช๊คเป็น...

1. KONI FSD (ไม่รองรับฟังชั่นปรับไฟฟ้า)

2. H Drive Euro spec (ตรงรุ่นรองรับฟังชั่นปรับไฟฟ้า)

เลือกตัวไหนดีครับ

จริงๆ อยากได้ KONI เพราะมีระบบปรับความหนืดอัตโนมัตตามความเร็วของรถ แต่ก็กลัวเรื่องไฟหน้าปัดโชว์

ใครเคยใช้งานโช๊ค 2 ตัวนี้ เล่าให้ฟังหน่อยครับผม

ออฟไลน์ mochalatte

• Sr. Member
Re: รถ mini cooper f56 ช่วงล่างปรับไฟฟ้า อยากเปลี่ยนโช๊ค
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 19:26:23 »
ใช้ HDrive ในรถรุ่นอื่นก้อพอใช้ได้นะครับ แต่ถ้าเป็น F56 และพ่วงระบบ DDC
เพิ่มเงินไป KW น่าจะดีกว่า

ออฟไลน์ holahola66

• Hero Member
Re: รถ mini cooper f56 ช่วงล่างปรับไฟฟ้า อยากเปลี่ยนโช๊ค
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 13:36:02 »
ใส่กับรถยุโรปเชียร Koni ครับ  พวกสตรัทไต้หวัน ผมรู้สึก  ไม่พอ สำหรับรถยุโรป แต่ ok กับรถญี่ปุ่น
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 14:37:38 »
ใช้ HDrive ในรถรุ่นอื่นก้อพอใช้ได้นะครับ แต่ถ้าเป็น F56 และพ่วงระบบ DDC
เพิ่มเงินไป KW น่าจะดีกว่า

ครับผม ใจจริงก็อยากได้ KW ครับ แต่ราคาแรงเหมือนกัน แห่ะๆ

ใส่กับรถยุโรปเชียร Koni ครับ  พวกสตรัทไต้หวัน ผมรู้สึก  ไม่พอ สำหรับรถยุโรป แต่ ok กับรถญี่ปุ่น

ผมก็ชอบ KONI มากกว่าเหมือนกันครับ กำลังหาข้อมูลเรื่องการติดตั้ง ว่าจะมีไฟโชว์อะไรมั้ย

ออฟไลน์ Champman20

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 17:29:00 »
เปลี่ยนเพราะอะไรครับ? ถ้าเปลี่ยนเพราะโช๊คเดิมเสีย ลองมองBil ตรงรุ่นที่มีปรับไฟฟ้ามั่ย ทางUnited Tire น่าจะมี.

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 21:29:30 »
เปลี่ยนเพราะอะไรครับ? ถ้าเปลี่ยนเพราะโช๊คเดิมเสีย ลองมองBil ตรงรุ่นที่มีปรับไฟฟ้ามั่ย ทางUnited Tire น่าจะมี.

เดี๋ยวลองหาข้อมูลดูครับผม