ผู้เขียน หัวข้อ: // Kuruma Baka พาไปชมรถเด่นในงาน Bangkok International Motor Show 2020 //  (อ่าน 3322 ครั้ง)

ออฟไลน์ HLM

• Administrator
  • Sr. Member

Kuruma Baka พาไปชมรถเด่นในงาน Bangkok International Motor Show 2020

รับชมได้ที่นี่

http://www.headlightmag.com/kuruma-baka-2020-bangkok-international-motor-show/

Re: // Kuruma Baka พาไปชมรถเด่นในงาน Bangkok International Motor Show 2020 //
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 19:00:31 »
ตรงย่อหน้าที่สองน่าจะเป็น บริษัท กรังด์ปรีซ์ อินเตอร์เนชั่นแนล มากกว่านะครับ ไม่น่าใช่สื่อสากล

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• Hero Member
  • *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
Re: // Kuruma Baka พาไปชมรถเด่นในงาน Bangkok International Motor Show 2020 //
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 19:43:52 »
จัดครั้งนี้ น่าจะโล่งสุดตั้งแต่มีงานมา  8)

ออฟไลน์ Yeahyeahs

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 15, 2020, 22:11:38 »
ดูมาหลายเทป ก็รู้ว่านี่ไม่ใช่ The Coup Channel และจะไม่มี The Coup Channel อีกต่อไป

แต่ทำรายการใหม่ทั้งที ในยุคที่ช่อง youtube เต็มไปหมด ทำได้แค่นี้หรอครับ?

ผมไม่ติพิธีกรนะ แต่ควรวาง concept รายการกันใหม่ทั้งหมด เพราะน่าเบื่อมาก แล้วไม่รู้จะยัดกันมาทำไมตั้ง 3 คน ทั้งที่ content ไม่ต่างจากเวลาคุณเต้ไปคนเดียวเลย

เอาให้เห็นภาพกว่านี้ แค่คุณต๊อบโผล่มา หลังจากนั้นรายการสนุกขึ้นเยอะครับ

ชื่อรายการแปลว่า "คนบ้ารถ" แต่ตัวรายการไม่มีอะไรใกล้เคียงเลย เหมือนดูพวกโฆษณาขายของห่วยๆตามช่องเคเบิ้ลยังไงไม่รู้

แล้วไม่น่าเชื่อว่า จะมีคนเรียก นิสสัน "คิกส์" ว่า นิสสัน "คลิกส์" หลุดมาให้เห็นในช่องนี้ จะบ้าตายกับมาตรฐาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 15, 2020, 22:27:38 โดย Expectre »

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 09:48:46 »
เข้มงวดมาก ผมฟังแล้วยังไม่อยากไปเลย  :'( :'( :'( :'(

ออฟไลน์ กมณโลจน์

• Jr. Member
  • **
  • ไปเรื่อยๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 10:42:44 »
คิดถึงแก๊ง ต๊อป เติ้ล ตอย อุตส่าห์มาแจมชอบๆ Kuruma Baka ก็ดีเหมือนกัน

ออฟไลน์ inapatt

• Newbie
  • *
    • Inflow Media
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 11:32:26 »
สวัสดีครับ ผม PAT-NAPAT นะครับ

ขอขอบคุณที่ทุกคนที่ติดตาม HLM ตลอดมาโดยเฉพาะวิดีโอในงาน Motor Show ครั้งนี้

สำหรับผมในฐานะพิธีกรรับเชิญ ถือเป็นครั้งแรก ถ้าไม่นับการเป็นพิธีกรช่วยงาน 10 ปีของเว็บฯ ที่ถือเป็นงานระดับที่ใหญ่มากๆ เป็นแรงกดดันสำหรับตัวผมเองและทีมฯ ที่ตั้งให้งานออกมาถูกใจผู้ชมทุกท่านมากที่สุด

สำหรับพี่ตอย พี่เติ้ล พี่เต้ พี่ต๊อบ ได้ set มาตรฐานที่ดีมากๆ สำหรับรายการรถที่ดูสนุก ได้ความรู้ ในแบบฉบับของ The Coup ที่ผมเองก็เป็นแฟนรายการและติดตามอยู่เสมอ ครั้งนี้ต้องขอบคุณพี่เต้ พี่ต๊อบ ที่ได้มาร่วมแบ่งปันประสบการณ์ให้กับน้องๆ ทั้งภัทร และ ไอซ์ ในการดำเนินรายการครั้งนี้ ทำให้ผมรู้ว่า ผมยังคงต้องโต ต้องเรียนรู้อีกมาก และยังเดินตามหลังพี่ๆ อีกไกลทีเดียว

ทุกความคิดเห็น ทุกคำติ ถือเป็น feedback ที่มีคุณค่ามากๆ เพื่อทำให้เกิดการพัฒนาขึ้น ผมได้อ่านจากทุกช่องทาง และขอน้อมรับไว้เพื่อเรียนรู้ และเป็นประสบการณ์ต่อไปครับ
perception is reality

TWITTER : @inapattmc

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 12:45:48 »
มาให้กำลังใจทีมงานครับ แรกๆ the coup ก็เกร็งๆ ต่อไปพิธีกรสนิทกันเดี๋ยวก็สนุกขึ้นเอง

แต่งานปีนี้ดูแล้วคงไม่ไป ไปเดินเล่นท่าทางจะไม่สนุก
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ AgentMolder

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 13:22:26 »
เทปแรกๆ ดูเกร็งๆ และเหมือนยังหาทางตัวเองไม่เจอ มันดูทางการมากเกินไป จนเหมือนโฆษณาขายรถมากกว่า บอกตรงๆว่าผมดูเทฟแรกขัดใจมาก

แต่พอเทปหลังๆ ผมว่าเริ่มเข้าทางขึ้น กลิ่นอายตลกยิ้มนิดๆเริ่มมา เริ่มได้เค้า The Coupe มาละ ทำให้รายการสนุกขึ้น

พอเทปล่าสุดที่ไปดูงาน โอ้โห ผมชอบมากๆ มีมุกแทรกตลอด ยิ่งพอคุณต๊อบโผล่มา สนุกมากๆ นี่สิครับที่รอคอย มันตลก สนุก ให้สาระ ที่ไม่มีรายการีวิวรถที่ไหนทำได้ครับ ผมอยากให้ Producer รายการทำแนวๆนี้ครับ ตลก ฮา เสียดสีเล็กน้อยพองาม(ตอนของเก่าบางเทปดูแรงไปนิสส) สร้างสีสรรดีมาก เพราะถ้าเป็นแบบเทปแรก ผมหาดูได้ทั่วไป