ผู้เขียน หัวข้อ: The Coup Channel หายไปไหนละครับ  (อ่าน 5215 ครั้ง)

ออฟไลน์ khunnar

• Newbie
  • *
The Coup Channel หายไปไหนละครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 10:05:22 »
The Coup Channel กับคุณตอยหายไปไหนพักนึงละครับ
คิดถึงๆ ดูสนุก เพลินๆ ดีครับ

ออฟไลน์ AgentMolder

• Hero Member
Re: The Coup Channel หายไปไหนละครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 10:49:23 »
หายไปนานละครับ ตั้งแต่ช่องของเวปปรับปรุงใหม่ ผมเคยถามคุณจิมมี่ในรายการวันเสาร์ แกบอกว่า ต่างคนต่างแยกย้ายกันไปทำงานของตัวเอง ก็คือยุติรายการโดยปริยาย (ด้วยดีหรือไม่ไม่ทราบ คุณจิมมี่ไม่ได้กล่าวถึง แต่น่าจะไม่มีอะไร) ตอนนี้มีรายการใหม่ Kurumabaka ทางช่อง HLM นั่นแหล่ะครับ พิธีกรยังเป็นคุณเต้อยู่ แต่เติ้ล กับต๊อบ หายไปแล้ว

แรกๆรายการนี้ดูออกแนวเรียบร้อย ทางการ สุขุม แต่พอทำไปได้สัก 3 เทป แววเดิมเริ่มออกครับ ล่าสุดพาไปดู Moter Show เจอคุณต๊อบด้วย อย่างฮาเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2020, 10:51:37 โดย AgentMolder »

ออฟไลน์ Devil13

Re: The Coup Channel หายไปไหนละครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 11:01:37 »
ถ้าจำไม่ผิด รายการนั้นทำตอนคุณตอยเรียนอยู่
และแจ้งว่าจะเลิกทำเพราะ เรียนจบ และได้เข้าทำงานที่รักในแวดวงยานยนต์ ซึ่งเค้าอยากทุ่มเทให้งานอย่างเต็มที่
จึงไม่มีเวลาถ่ายรายการนี้ต่อครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2020, 11:12:41 โดย Devil13 »

ออฟไลน์ deathsheep

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 11:18:14 »
แรกๆรายการนี้ดูออกแนวเรียบร้อย ทางการ สุขุม แต่พอทำไปได้สัก 3 เทป แววเดิมเริ่มออกครับ ล่าสุดพาไปดู Moter Show เจอคุณต๊อบด้วย อย่างฮาเลย

ส่วนตัวผมชอบโทนนี้นะครับ  กำลังพอดี 

ปกติ Kuruma จะมาโทนที่เติบโตจากเดิม  สุภาพเรียบร้อย  มาในการเปิดตัวรถยนต์ผมว่าโอเคดี    เหมาะสมกับการเปิดรถแค่รุ่นๆเดียว  เพราะมีเวลาในการเล่าspec ข้อมูล

พอเป็นงานแสดงรถที่มีหลายคัน  ถ้ามาโทนปกติของ kuruma ผมว่ามันจะดูน่าเบื่อไปหน่อย  มีแซมมุขแบบนี้ผมว่ากำลังดีดูไม่น่าเบื่อดีครับ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 13:05:26 »
หายไปนานละครับ ตั้งแต่ช่องของเวปปรับปรุงใหม่ ผมเคยถามคุณจิมมี่ในรายการวันเสาร์ แกบอกว่า ต่างคนต่างแยกย้ายกันไปทำงานของตัวเอง ก็คือยุติรายการโดยปริยาย (ด้วยดีหรือไม่ไม่ทราบ คุณจิมมี่ไม่ได้กล่าวถึง แต่น่าจะไม่มีอะไร) ตอนนี้มีรายการใหม่ Kurumabaka ทางช่อง HLM นั่นแหล่ะครับ พิธีกรยังเป็นคุณเต้อยู่ แต่เติ้ล กับต๊อบ หายไปแล้ว

อยากให้ ฮา ๆ เหมือนเดิม ดูไม่เครียดดี  8)

ออฟไลน์ khunnar

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 13:41:02 »

ส่วนตัวผมชอบโทนนี้นะครับ  กำลังพอดี 

ปกติ Kuruma จะมาโทนที่เติบโตจากเดิม  สุภาพเรียบร้อย  มาในการเปิดตัวรถยนต์ผมว่าโอเคดี    เหมาะสมกับการเปิดรถแค่รุ่นๆเดียว  เพราะมีเวลาในการเล่าspec ข้อมูล

พอเป็นงานแสดงรถที่มีหลายคัน  ถ้ามาโทนปกติของ kuruma ผมว่ามันจะดูน่าเบื่อไปหน่อย  มีแซมมุขแบบนี้ผมว่ากำลังดีดูไม่น่าเบื่อดีครับ

อ่ออๆ ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ Notez

• Full Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กรกฎาคม 16, 2020, 14:42:56 »
ที่ผมแปลกใจอีกเรื่องคือ งานเปิดตัวรถบางรุ่น มีทั้ง Kuruma มีทั้งรายการพี่จิมมี่ มีทั้งรายการพี่แพน

บางรุ่นมีรีวิว ทั้งรายการที่แพน พี่จิมมี่

เลยแอบงงว่า เหมือนต่างคนต่างทำงานบนเนื้อหาที่ซ้อนทับกันรึเปล่า

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2020, 06:11:05 »
ที่ผมแปลกใจอีกเรื่องคือ งานเปิดตัวรถบางรุ่น มีทั้ง Kuruma มีทั้งรายการพี่จิมมี่ มีทั้งรายการพี่แพน

บางรุ่นมีรีวิว ทั้งรายการที่แพน พี่จิมมี่

เลยแอบงงว่า เหมือนต่างคนต่างทำงานบนเนื้อหาที่ซ้อนทับกันรึเปล่า

ความรู้และการนำเสนอคนละแบบ  น่าจะคนละช่องด้วยครับ
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ Arm

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2020, 23:58:04 »
ทุกอย่างมีเวลาของมัน อนาคตทุกอย่างจะแจ่มชัดขึ้นครับ
88' Accord CA 2.0 EX A/T
88' Accord CA 2.0 LX M/T
09' Corolla Altis 2.0 V Navi
15' Commuter 3.0 A/T
18' Pajero Sport 2.4 GT-Premium Limited Edition

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2020, 11:40:16 »
ทำรายการกันมา 10 ปี แล้ว ถึงเวลาต้องปรับเปลี่ยนรูปแบบกันใหม่ทั้งหมดบ้างครับ

ถ้าถึงจุดที่ น้องๆ เริ่มเห็นว่า ช่องทางอื่น สามารถทำรายได้ให้ได้มากกว่า
ผมคิดว่า เราก็ควรปล่อยให้น้องเขาได้ไปในทางนั้นครับ

The Coup Channel ก็จะถูกเก็บไว้เป็นความทรงจำในส่วนที่ดี กันต่อไปครับ
จะไม่มีการนำชื่อนี้กลับมาใช้อีกอย่างแน่นอน เพราะมันเป็นรายการ ที่เราตั้งขึ้นมา ให้กับกล้วย และตอยด์ เท่านั้น ตั้งแต่แรก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 19, 2020, 11:42:58 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ SM.

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: กรกฎาคม 20, 2020, 13:37:04 »
ชอบรายการดีครับ สนุกดี ตลกด้วย และได้สาระด้วย

ขอให้โชคดีกันทุกท่านครับ