ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องปั้มเบรค abs camry ไฮบริค 2012 ขอความกรุณาด้วยครับ  (อ่าน 13791 ครั้ง)

ออฟไลน์ toonter

• Newbie
  • *
สวัสดีครับ ผมขอสอบถามหน่อยครับ พอดีไปเชคที่ศูนย์เนื่องจากไฟ abs ขึ้น เค้าแจ้งว่าเสียต้องเปลี่ยนประมาณ 5 หมื่นบาท แต่ผมยังไม่ได้ทำ มาลองค้นหาข้อมูลดูในเว็บดู เจอข้อความเก่าๆของพี่ๆ ว่าแคมรี่ ที่ผลิตปี 2009-2012 คือรุ่นผมด้วยเพราะ 2012 toyota motor thailand จะเปลี่ยนให้ฟรีถึงปี 2560 ถ้าเลยจะประกันตามปกติของอะไหล่ตัวนี้ 10 ปีหรือ 240,000 กิโลเมตร พอผมโทรไปถามคอลเซ็นเตอร์ เค้าก็ไม่ทราบถึงข้อมูลตรงนี้อ่ะครับ ผมพอจะทำยังไงได้บ้างครับ และ ผมไม่เข้าตรงที่บอกรับประกันอะไหล่ตัวนี้ 10 ปีหรือ 240,000 กิโลเมตรครับ

ขอความอนุเคราะห์ด้วยครับ มาพังช่วงโควิดอีก ขอบคุณมากๆครับ

ออฟไลน์ โบตั๋น

• Sr. Member
หมายถึงว่าถ้าอายุรถครบ 10 ปี ตั้งแต่วันวิ่งออกจากศูนย์ = หมดประกัน
หรือถ้ารถใช้มาแล้ว 240,000 กิโลเมตร = หมดประกัน
ถ้าอย่างใดอย่างนึงถึงก่อน = หมดประกัน
.
มีเอกสารออกมาอยู่นะครับในเว็บของ camryclub
http://www.camryclub.com/forum.php?mod=viewthread&tid=23456&extra=page%3D1
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 16, 2020, 23:58:43 โดย โบตั๋น »

• Newbie
  • *
หมายถึงว่าถ้าอายุรถครบ 10 ปี ตั้งแต่วันวิ่งออกจากศูนย์ = หมดประกัน
หรือถ้ารถใช้มาแล้ว 240,000 กิโลเมตร = หมดประกัน
ถ้าอย่างใดอย่างนึงถึงก่อน = หมดประกัน
.
มีเอกสารออกมาอยู่นะครับในเว็บของ camryclub
http://www.camryclub.com/forum.php?mod=viewthread&tid=23456&extra=page%3D1

ขอบคุณครับพี่ อันนี้ล่ะที่ผมหาเจอละก็อ่านแล้ว งี้หมายความว่าถ้ารถผมไม่ถีง 10 ปี และวิ่ง ไม่ถึง 240,000 โล ผมจะสามารถเคลมตัวปั้มเบรคได้ฟรี อันนี้คือผมเข้าใจถูกรึเปล่าครับ

.

ขอบคุณครับพี่ อันนี้ล่ะที่ผมหาเจอละก็อ่านแล้ว งี้หมายความว่าถ้ารถผมไม่ถีง 10 ปี และวิ่ง ไม่ถึง 240,000 โล ผมจะสามารถเคลมตัวปั้มเบรคได้ฟรี อันนี้คือผมเข้าใจถูกรึเปล่าครับ
เข้าใจถูกแล้วครับ  :)

ออฟไลน์ shikimaru

• Hero Member
รายละเอียดพวกนี้ บางทีต้องเอาเอกสารให้ดูครับ สื่อสารลงมามีผิดพลาดเรื่อยๆ

• Newbie
  • *
ขอบคุณพี่ๆมากครับ ของผมผลิต 11/2012 คงอด เพราะในที่เค้าแจ้งให้เปลี่ยนได้ คือถึงรถที่ผลิต 3/2012 พอดีเพิ่งได้เชคเดือนที่ผลิต ขอบคุณครับผม เศร้าเลย

ออฟไลน์ harvard

• Jr. Member
  • **
ผมก็เจอปัญหานี้กับ acv 50 ครับ เป็นเวรเป็นกรรม แต่ก็เป็นอะไหล่ชิ้นหนักๆชิ้นเดียวที่เปลี่ยนหลังจากใช้มา 240,000 กิโล

ลองถามโตโยต้าขอส่วนลดพิเศษอะไหล่ชิ้นใหญ่สิครับ ของผมได้ลด 15% มั๊งถ้าจำไม่ผิด

ออฟไลน์ apinui

ลองหาซื้อมือ 2 ในเน็ทดูครับมีขายถูกกว่าศูนย์เยอะครับ เป็นอะไหล่จากนอก

• **
เหมือนการรับประกันจะครอบคลุมแค่ acv40 ครับ

ออฟไลน์ Showbiz

• Full Member
มันมี อะไหล่เทียบ มั้ยครับตัวนี้

ขอบคุณพี่ๆมากครับ ของผมผลิต 11/2012 คงอด เพราะในที่เค้าแจ้งให้เปลี่ยนได้ คือถึงรถที่ผลิต 3/2012 พอดีเพิ่งได้เชคเดือนที่ผลิต ขอบคุณครับผม เศร้าเลย
ลองถามราคาร้านที่ซ่อมรถ hybrid ใน facebook เห็นมีเอาของญี่ปุ่นมือสองมาเปลี่ยนอยู่ครับ ถ้าราคาไม่ต่างกันมากใช้แท้ก็ได้ครับ จำได้ช่วงแรกๆโดนกันไป 1.4แสน ค่าปั้ม abs

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
โตโยต้ามีอะไหล่รีเฟอร์บิชนะครับ ลองหาข้อมูลดู พวกอุปรกณ์ที่เกี่ยวกับไฮบริด
ของเก่ามาบิ้วใหม่ ราคาถูกลง1ใน3โดยประมาณ แต่ตอนนี้ไม่รู้ยังทำอยู่มั้ย

ออฟไลน์ berm

ต้องเป็นโฉม ahv40 ครับถึงจะรับประกัน 10 ปี 240000 กิโล ตัว avv50 ไม่ได้

• **
ตอนเปลี่ยนเค้าคืนกล่องมา มันเป็นอะไหล่ที่ใช้ร่วมกะ Lexus ครับ ลดแล้วน่าจะเหลือ 45000