ผู้เขียน หัวข้อ: fiesta จะเปิดตัวรุ่นใหม่หลังงานmotor expo มั้ยคับ?  (อ่าน 4822 ครั้ง)

ออฟไลน์ shishimaru

• Newbie
  • *
มีใครพอจะทราบมั้ยครับ ว่า ford fiesta จะมีรุ่นใหม่หลังงาน motor expo ปีนี้มั้ยคับ
แล้วจะต่างกับรุ่นที่เพิ่งเปิดตัวไปยังไงบ้างคับ พอดีเห็นในยูทูปอะคับ แต่ไม่ทราบรายละเอียด
รบกวนด้วยนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: fiesta จะเปิดตัวรุ่นใหม่หลังงานmotor expo มั้ยคับ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 23:25:44 »
อยากให้ดีเซลมาครับ
อย่าลืมเกียร์ + - ด้วย

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
Re: fiesta จะเปิดตัวรุ่นใหม่หลังงานmotor expo มั้ยคับ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 18, 2010, 23:28:18 »
รุ่นใหม่ หมายถึง MinorChange นะเหรอครับ

คงไม่มีนะครับ เพราะนั่นมันเพิ่งจะแค่ 3เดือนเอง เมื่อถึงเวลานั้น

แล้วถ้าหมายถึงตัว ดีเซล ผมคิดว่าไม่น่ามีขายนะครับ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 00:03:10 »
ถ้ามีอย่างมากก็ แต่งสวยๆพิเศษๆ หรือไม่สีพิเศษ หรือไม่แคมเปญพิเศษ ไม่มากไปกว่านี้มั้ง
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 00:40:20 »
รถเพิ่งเปิดตัว จะให้เขาเปิดตัวรุ่นใหม่อะไรออกมาอีกหรือครับ?

ยังจะไม่มีรุ่นใหม่ใดๆ ทั้งสิ้น ครับ ส่วนจะมีอกทีเมื่อไหร่ ไม่มีใครทราบครับ

ออฟไลน์ patzahut

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 01:46:56 »
จริงด้วย มันพึ่งจะเปิดตัวขายนะ  สำหรับคนที่จองตั้งแต่งานมอเตอร์โชว์  อาจรู้สึกว่า มันมานานแล้วมั้ง   รอจนเหนื่อยกันเหมือนกันนะ แต่คงได้รับรถเร็วกว่าคนอื่น  ใครรับไปแล้วก็ดีใจด้วย

ออฟไลน์ chai99

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 08:57:58 »
อยากให้เปด Focus ใหม่มากกว่า
ชอบเบาะ fiesta มาก แต่ห้องโดยสารด้านหลังรู้สึกแคบไปนิด
เลยอยากรอ Focus ใหม่มากกว่าครับ เมื่อไหร่จะมาสักที

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: กันยายน 19, 2010, 15:08:38 »
Focus ใหม่ รอประกอบในไทย 2012 ไม่มีทางเร็วไปกว่านี้ เพราะโรงงานเพิ่งตอกเสาเข็ม ที่ระยอง ครับ

ออฟไลน์ U9WS

• slower is better
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 03:01:40 »
ใน youtube ที่หลายท่านเขาใจผิด มักเป็น Fiesta Ver.อเมกาครับ

ด้วยหน้าตาที่ต่างกันตามภูมิภาค (ซึ่งบ้างคนไม่ทราบ)
และในคลิปมักพูดว่า หรือมีชื่อว่า New , All New
หรือใช้ชื่อปีว่า 2011 บ้าง ประมาณนี้

ตั้งสติกันบ้างก็ดีครับ

เข้าใจเพราะบางที่มีงง อย่างรถบางรุ่นบ้านเราเปิดตัวก่อนเค้า (เช่น 2009)
แต่รุ่นเดียวกันนั้นเมืองนอกเปิด 2010 และมีจุดที่ต่างกันเล็กน้อยของตัวรถตามภูมิภาค
บ้านเราพอเปิด youtube แล้วเห็นชื่อ 2010 ก็ งงเป็นไงตาแตกเลย ว่าพึ่งเปิดบ้านเราเอง จะมีตัวใหม่แล้วหรอ ? ? ?

หรือรถบ้างรุ่นที่บ้านเรากับเมืองนอกใช้ชื่อเดียวกัน แต่มันเป็นคนละหน้าคนละโฉม ตามภูมิภาค
เราก็เหมารวมว่า น่าจะเป็นตัวใหม่ น่าจะกำลังมาบ้านเรา
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 20, 2010, 03:03:19 โดย U9WS »

ออฟไลน์ Larry

• Sr. Member
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: กันยายน 20, 2010, 05:18:57 »
จริงๆ อยากให้มีดีเซลออกมา แต่คงจะยากอาจจะไม่มีด้วยซ้ำ แอบเซ็งเล็กๆ