ผู้เขียน หัวข้อ: Camry Mc จะมาตอนไหนครับ  (อ่าน 12135 ครั้ง)

ออฟไลน์ hibinokung

• Newbie
  • *
Camry Mc จะมาตอนไหนครับ
« เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2020, 22:20:41 »
มีแพลนจะซื้อ d segment ปีหน้า อยากทราบว่า camry mc จะมาประมาณช่วงไหนครับ ตัว 2.5 G จะได้ safety sense หรือพวก adaptive cruise control บ้างไหม Apple carplay น่าจะมาไหมครับ แล้วเทียบกับ accord 1.5t ฟิลลิ่งการขับขี่ ช่วงล่าง อัตราเร่ง ความสนุกในการขับ การเก็บเสียง ความสบายของห้องโดยสาร เบาะหลัง ตัวไหนดีกว่ากันครับ แพลนว่าจะใช้ยาว 7-10 ปีครับ แล้ว accord 1.5t จะมีเพิ่มออฟชั่นหรือ mc ประมาณช่วงไหนครับ ขอบคุณล่วงหน้าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2020, 22:48:54 โดย hibinokung »

Re: Camry Mc จะมาตอนไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2020, 00:09:00 »
ผมเคยลองขับ+นั่งเบาะหลัง camry 2.5 +ชุดแต่งจากศูนย์ modellitra  (ล้อ 18)  ตัวล่าสุด จาก กทมไปกาฬสินธุ์
ฟิวขับค่อนข้างเฟิม แน่น แต่ไม่ได้รู้สึกไปเป็นก้อนแบบ chr เข้าใจรถง่าย ตามสั่ง อัตราเร่งดีงาม ประหยัดมาก 20 โลลิตร (ยืนพื้น 120-140 ) บางช่วงเล่นกับกระบะอีสานท็อปสปีด บวกสลับวิ่งในเมืองขอนแก่นรถติด

ส่วนเบาะหลัง พรีเมี่ยมมีลูกเล่นเบาะแน่นไม่จม แต่ไม่แข็งแบบเบาะบีเอ็ม เดินทางไกลไม่เมื่อย นั่งสบายปกติไม่หลับบนรถ เจอคันนี้หลับเป็นตาย ตื่นมาคอแห้งน้ำลายไหล555555
ข้อเสียคือเวลาซัดรถหนักๆ เบาะหลังจะกลายเป็นเบาะอุ่นโดยอัติโนมัติ

ปกติแล้วผมไม่ค่อยชอบรถโต้สักเท่าไหร่ แต่ตั้งแต่ลองแคมเปญลอง Chr 7 วัน และมาลองขับแคมรี่ ต้องบอกได้ว่า toyota tnga นี่มันดีงามจริงๆ

ส่วนแอคคอร์ดไม่เคยลองครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2020, 09:42:51 »
เรื่องการขับถ้ารถเดิมทั้งคู่ อัตราเร่งพอกันครับแต่ top speed Accord จะล้อคก่อน camry เยอะอยู่แต่ถ้า

Remap Accord ไปได้เยอะกว่าเยอะครับ ช่วงล่างการขับขี่พอกันแต่ยางที่ G10 turbo ให้มากับรถนั้นไม่ดี

ไม่เหมาะกับแรงม้าของรถความมั่นใจจะน้อยกว่าถ้าไม่ได้เปลี่ยนล้อหรือยาง การเก็บเสียงจากล้อพอกันแต่เสียง

ลม Accord เงียบกว่าหน่อยครับ ส่วนเรื่องเบาะคู่หน้านั่งสบายทั้งคู่ ด้านหลังตัวเบาะผมรู้สึกว่า camry สบาย

กว่าแต่ leg room Accord เยอะกว่าครับ

เรื่อง mc camry อย่างเร็วน่าจะปลายปี 2021 ครับ safety ทั้งหลายน่าจะมีมากขึ้นแต่ไม่ครบเท่าไฮบริดนะ

ผมว่า ส่วน Accord จะมีปรับอะไรมั้ยผมไม่ชัวร์แต่ mc ปี 2022 กลาง-ปลายปีครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2020, 19:26:07 »
กลางปี 2021 ครับ