ผู้เขียน หัวข้อ: CRV G4 เสียงดังจากท่อแอร์  (อ่าน 12213 ครั้ง)

ออฟไลน์ Sakutaro

• Sr. Member
CRV G4 เสียงดังจากท่อแอร์
« เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2020, 18:13:51 »
 :) สวัสดีครับสมาชิกทุกท่าน เนื่องจาก CRV G4 ของกระผมพบปัญหาเสียงดังลักษณะคล้ายลูกปืนแตก
ดังมาเป็นบางครั้งจากท่อแอร์ด้านคนขับ เสียงก็ไม่ชัดนัก และนานๆเกิดที เลยไม่มีตัวอย่างเสียงให้ดูครับ
เลยอยากรบกวนปรึกษาท่านสมาชิกผู้มีประสบการณ์ ว่าเสียงดังกล่าวน่าจะเกิดจากอะไรครับ ส่วนตัวเล็งไปที่ครัชคอมแอร์
ปล. รถเดิมสนิท ใช้มา 2 แสนกิโล บำรุงรักษาเปลี่ยนของเหลวตามระยะครับ ไม่เคยเปลี่ยนส่วนควบใดๆ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CNX

• Hero Member
Re: CRV G4 เสียงดังจากท่อแอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กรกฎาคม 26, 2020, 21:57:11 »
ลองพิจารณาจากคลิประบบแอร์CRVครับ ไกล้เคียงกันหรือไม่ (หมายเหต รถต่างรุ่น ให้ฟังกรณีของเสียงครับ)

วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ Sakutaro

• Sr. Member
Re: CRV G4 เสียงดังจากท่อแอร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กรกฎาคม 27, 2020, 17:39:13 »
ลองพิจารณาจากคลิประบบแอร์CRVครับ ไกล้เคียงกันหรือไม่ (หมายเหต รถต่างรุ่น ให้ฟังกรณีของเสียงครับ)

ขอบคุณ คุณ CNX ครับ เดี๋ยวผมศึกษาในคลิปเพิ่มเติมครับ