ผู้เขียน หัวข้อ: ทะเบียนรถไม่ได้อยู่จังหวัดเดียวกับผู้ชื่อ ตอนผ่อนจบจะเป็นอะไรมั้ยครับ?  (อ่าน 12243 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
พอดีทะเบียนรถ ผู้เช่าซื้ออยู่ จ. กำแพงเพชร ทะเบียนตัวรถ กทม ทะเบียนบ้านผมอยู่ นนทบุรี ตอนนี้รถจะผ่อนหมดแล้วจะโอนจากไฟแนนซ์มาเป็นเจ้าของรถมีทะเบียนบ้านอยู่ กำแพงเพชร มีปัญหาเรื่องเลขทะเบียนมั้ยครับ

ออฟไลน์ sukhontha

• Hero Member
ไม่เป็นไรครับ

ถึงเวลาโอน  แสดงความต้องการว่าใช้ทะเบียน กทม.  ตามเดิม  ก็ได้  หรือจะย้ายไปกำแพงก็ได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 02, 2020, 18:06:06 โดย sukhontha »

ออฟไลน์ Pegasus7700

ไม่มีครับ

แต่อาจจะเสียค่าตรวจสภาพ2ต่อ

ตอนโอน กับตอนย้ายจาก กทม ไปนนท์ หากจะเปบี่ยนทะเบียนเป็น นนทบุรี
...ขอเป็นข้ารองพระบาททุกชาติไป...

MERCEDES BENZ W212 '12
FORD FOCUS 2.0 Gdi '13
HONDA Civic RS '20
VOLVO XC60 Hybrid Inscription '19
FORD EVEREST 2.0 Bi Turbo '22

ออฟไลน์ swk317

• Newbie
  • *
    • จองทะเบียนรถ
ยืนยันอีกเสียงว่าไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ applebees

• Sr. Member
พอดีทะเบียนรถ ผู้เช่าซื้ออยู่ จ. กำแพงเพชร ทะเบียนตัวรถ กทม ทะเบียนบ้านผมอยู่ นนทบุรี ตอนนี้รถจะผ่อนหมดแล้วจะโอนจากไฟแนนซ์มาเป็นเจ้าของรถมีทะเบียนบ้านอยู่ กำแพงเพชร มีปัญหาเรื่องเลขทะเบียนมั้ยครับ

ทำได้ครับ ตอนไปที่ขนส่งแจ้งเขาได้เลย ถ้าทะเบียนบ้าน กับทะเบียนรถที่ใช้ อยู่คนละจังหวัดกัน ทางเจ้าหน้าที่จะให้เขียนคำร้องเพิ่ม เป็นการแจ้งใช้รถต่างพื้นที่ เสียค่าธรรมเนียมเพิ่ม 5 หรือ 20 บาทนี่แหละครับ

ออฟไลน์ Devil13

ไม่มีปัญหาครับ
ของผมตอนโอนไฟแน้นโอนให้
เค้าจะมีแบบสอบถามว่าให้โอนทะเบียนเดิม หรือย้ายจังหวัด ?
ของผมโอนทะเบียนเดิมครับ ผูกพันกับเลยเก่า  8)

ออฟไลน์ SM.

ถ้าย้ายจังหวัด คงต้องไปแจ้งเข้า และตรวจสภาพรถด้วยนะครับ แต่ทำได้ครับ ไม่ได้มีข้อห้ามอะไร