ผู้เขียน หัวข้อ: YOKOHAMA AD08 แก้มสูงมาแล้วเหรอครับ เห็นบอกทำมาสำหรับกระบะซิ่งเลย  (อ่าน 14475 ครั้ง)

ออฟไลน์ Neshz

• Full Member
เผอิญตามช่อง Day Dream Drive ใน YouTube อยู่ เห็นเพิ่งอัพวิดิโอเทส AD08 ใส่รถกระบะ ซัดกันในสนามพีระ

ถ้ามาจริง ถูกใจวัยรุ่นสร้างตัวแหงเลย เห็นชอบใช้ยี่ห้อก๊อปลาย AD08 กัน

แต่ราคานี่สิ จะสูงรึเปล่าน่ะสิครับ แค่ AD08 ของเก๋งเดิมๆยังแพงเลย  ???

ออฟไลน์ AnUt^_^

• Full Member
วันนี้เพิ่งเอารถไปสลับยางมา ทางร้านก็บอกเหมือนกันครับ ว่าตัวนี้ออกไซด์ใหม่มา แต่ราคายังไม่ชัวร์ว่าเท่าไหร่ (พอดีผมหา 255-55-18) มาใส่แทนชุดเดิมอยู่ครับ

ปล.ผมใส่ใน CRV ร้านบอกไม่แนะนำ เสียงน่าจะดังพอสมควร :) :)

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
มาครับแต่ปัจจุบันยาง sport ก้เพียงพอครับ ไม่จำเป็นต้อง semi slick ก้ได้ครับยกเว้นจะขับแต่ใน track

บ่อยมากๆ

ออฟไลน์ johnlee

สงสัยว่ามันรีดน้ำดีแค่ไหน
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Tien.W

AD08 ปกติ ไม่ชอบน้ำ อย่างแรงเลย

มาลงกระบะ เจอ skill คนขับแบบว่า ... ผมว่า ใครห้าวใช้หน้าฝน มีหมุนโชว์แน่

ออฟไลน์ TeslaX

ทางแห้งโคตรหนึบ

ฝนตกทีนี่เลื้อยยิ่งกว่างู

ออฟไลน์ OXYGEN2

• เครื่องปั่น
ทางแห้งโคตรหนึบ

ฝนตกทีนี่เลื้อยยิ่งกว่างู
เคยใส่ AD08 วิ่งหน้าฝน เบรคไม่อยู่หลายครั้งมาก
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ deertesla

ยางลายนี้มีดียังไงกันครับ  เห็นแต่กลุ่มซิ่งควันดำชอบใส่กันเยอะครับ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นของจีนก็อปปี้ลาย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2020, 02:29:06 โดย deertesla »

ออฟไลน์ tom46

ยางลายนี้มีดียังไงกันครับ  เห็นแต่กลุ่มซิ่งควันดำชอบใส่กันเยอะครับ แต่ส่วนใหญ่จะเป็นของจีนก็อปปี้ลาย

เกาะดีครับ ยางเนื้อนิ่ม เทรดแวร์ 180 เขาออกแบบเผื่อการขับในแทร็คได้ด้วย แต่หมดไว สะเทือน กับไม่ค่อยสู้น้ำครับ จริงๆเขาไม่ได้ออกแบบให้ใช้บนถนนปกติเท่าไร จะออกแนวๆรถแรงๆที่ไว้ซิ่งโดยเฉพาะครับ

ตอนเขาออกมาใหม่ๆเคยลองใช้อยู่ชุดละครับ
M52TUB30 NA TUNING
STROKER M54B30
SCHRICK CAM 248/248
aa tuning software custom
K&N performance air intake kit
Exhaust systems thailand hand made
Rear exhaust EISENMANN

ออฟไลน์ bodin

• Sr. Member

ที่ลงข้างทางหรือชนท้ายชาวบ้านใส่ยางจีนลายซิ่งกันเป็นส่วนมาก

ส่วนyoko คงขายได้ไม่มากเพราะราคาคงแรงกระบะแต่งกุ๊ยควันดำคงไม่สู้ราคา

ออฟไลน์ Sympho

• Sr. Member
ยางแบบนี้มันแพง พวกกระบะควันดำไม่น่าชอบ

มันไม่เข้าคอนเซ็ป ล้อก๊อปยางจีน

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ตกเส้นละเท่าไหร่ จะเป็นคำตอบครับว่าขายได้รึไม่

แต่ถ้าผมขับถนนแห้งประจำและเล่นกระบะแต่ง ผมก็ยอมเอาตัวนี้นะ และคิดว่าคงไม่มีแบรนด์ดังเจ้าไหนทำมาอีก
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ deertesla

ที่ลงข้างทางหรือชนท้ายชาวบ้านใส่ยางจีนลายซิ่งกันเป็นส่วนมาก

ส่วนyoko คงขายได้ไม่มากเพราะราคาคงแรงกระบะแต่งกุ๊ยควันดำคงไม่สู้ราคา
ขอบคุณมากครับ จากที่ดููลายก็น่าเหกมาะในสนามแห้งถนนไม่เปียกจริงนะครับ  กระบะซิ่งควันดำทั้งหลายนี่ล้อก็อปลายอดนิยมเยอะจริงๆครับ แถมเป็นยางจีนที่บ.ล้อแม็กชือดังนำเข้าครับ  ตอนไปเปลี่ยนยางผมไปถามหากู๊ดเยียร์แต่ร้านเชียร์ยี่ห้อนี้เลยเดินหนีย้ายไปร้านอื่นดีกว่าครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2020, 18:41:14 โดย deertesla »

MacH1

• บุคคลทั่วไป
งงๆ จะมีพวกพ่นหมึกดำยอมจ่ายเงินค่ายางรุ่นนี้กี่คัน เอาเบรกให้อยู่ เข้าโค้งให้ได้ก่อนดีกว่าไหม  ;D ;D

ส่วนตัวใช้ยางรุ่นนี้มาตลอดตั้งแต่ปี 2011 เปลี่ยนไปหลายชุดแล้วคับ ยางคุณภาพดี made in japan อย่างหนึบ วิ่งถนนเปียก จากประสบการณ์ก็ไม่ได้มีปัญหาอะไรนะ

กำลังจะเปลี่ยนให้พี่เม้ง EV ด้วยคับ เล็ง AD08RS ไว้ถ้ามีนำเข้ามา     
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 04, 2020, 12:13:13 โดย Ivy Modernist »

ออฟไลน์ bingoman

ด้วยราคายางรุ่นนี้  อิงกับ AD08 ตัวรถเก๋ง

ผมว่ามันไม่ใช่กระบะวัยรุ่นสร้างตัวแล้วครับ

เอาง่ายๆ เอาแค่ราคาประมาณ Michelin Pilot Sport 4 SUV  กระบะพวกนั้นก็ไม่เอาแล้วครับ  ส่วนมากถูกกว่านั้น เช่น Goodyear Efficientgrip Performance SUV  มันยังไม่เอากันเลย

นี่ AD08 มันแพงกว่านั้นอีกพวกนั้นไปอีกพอสมควร  ผมยังแอบสงสัยว่า ทำมาให้ใครซื้อ นอกจากพวก Ranger Raptor, หรือ Fortuner, Everest ทีนหนักๆ