ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนขอสอบถามผู้ใช้งาน AUDI A4 2.0 40 TFSI S LINE หรือคนที่ใช้งาน AUDI รุ่นอื่นหน่อยครับ  (อ่าน 12723 ครั้ง)

ออฟไลน์ ANA

• Newbie
  • *
พอดีผมสนใจ A4 2.0 40 TFSI S LINE ตัว sedan แต่ยังไม่ค่อยมั่นใจ audi ตัวใหม่ๆ
ถ้าเทียบกับ Benz , BMW ว่าการดูแลรักษาหลังจากหมดประกันจะจุกจิกมั้ยครับ
แล้วศูนย์ audi เป็นยังไงบ้างครับ มีปัญหาอะไรน่ากังวลมั้ยครับ ถ้าเทียบกับอีกสองแบรน์ครับ

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ภูผาฟ้าใส

• Newbie
  • *
ที่ไม่มั่นใจเพราะอดีตของน้องเขาใช่ไหมคับ ถ้าใช่ ก็คิดเหมือนผมก่อนออกรถกับที่นี่เหมือนกันคับ แต่หลังจากใช้มาเข้าปีที่ 3 แล้ว ตัวรถประกอบดีกว่า 2 เจ้าที่ถามมางานเขาเป๊ะมาก ไม่มีเสียงก๊อบแก็บให้ได้ยินเลย และที่ใช้มาก็ไม่มีปัญหาอะไรให้เข้าไปเครมนะคับ ใช้ดีคับ ชอบมาก แต่ขอแนะนำให้เพิ่มงบขยับไปใช้ตัว 45 TFSI ขับสี่ จะได้ความเป็น Audi จริงๆ

ออฟไลน์ ANA

• Newbie
  • *
ที่ไม่มั่นใจเพราะอดีตของน้องเขาใช่ไหมคับ ถ้าใช่ ก็คิดเหมือนผมก่อนออกรถกับที่นี่เหมือนกันคับ แต่หลังจากใช้มาเข้าปีที่ 3 แล้ว ตัวรถประกอบดีกว่า 2 เจ้าที่ถามมางานเขาเป๊ะมาก ไม่มีเสียงก๊อบแก็บให้ได้ยินเลย และที่ใช้มาก็ไม่มีปัญหาอะไรให้เข้าไปเครมนะคับ ใช้ดีคับ ชอบมาก แต่ขอแนะนำให้เพิ่มงบขยับไปใช้ตัว 45 TFSI ขับสี่ จะได้ความเป็น Audi จริงๆ

ขอบคุณครับผม รบกวนขอถามเพิ่มอีกนิดนึงได้มั้ยครับ ว่าตอนเข้าศูนย์เช็คระยะ แพงกว่าหรือพอๆกับอีก 2 เจ้าครับ ;D

ออฟไลน์ Spin

• Newbie
  • *
ผมใช้ A4 45 TFSI อยู่ครับ ใช้มา 3 ปี ขับสนุกทุกครั้ง การตอบสนองของเครื่องยนต์และช่วงล่างดีมาก มีปัญหาตอนแรกเบรคแล้วสั่น   เอาเข้าศูนย์อยู่หลายรอบ แต่ก็แก้ปัญหาให้จนจบ ผมโอเคนะครับกับการบริการของศูนย์ระยะหลังนี้   มีรถให้ยืมใช้ด้วยครับตอนรถจอดเช็คหลายวัน   

ออฟไลน์ OXYGEN2

• Hero Member
    • เครื่องปั่น
รอ MY2021 ก่อนครับ เหมือนจะให้ระบบ Quattro มาตั้งแต่รหัส 40 เลย
2021 - BMW 530e
2023 - Tesla Model Y Performance
2023 - Tesla Model Y RWD

My website~ :) ;) :D 8)

ออฟไลน์ ภูผาฟ้าใส

• Newbie
  • *
ตอนเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องประมาณ 6,000+- (จำตัวเลขเป๊ะๆ ไม่ได้ ต้องขอโทษด้วยคับ) แต่จากที่ได้เช็คกับเพื่อนๆ มาก็ไม่หนีกันนะคับ

ขอบคุณครับผม รบกวนขอถามเพิ่มอีกนิดนึงได้มั้ยครับ ว่าตอนเข้าศูนย์เช็คระยะ แพงกว่าหรือพอๆกับอีก 2 เจ้าครับ ;D