ผู้เขียน หัวข้อ: // Honda Jazz 1.0 TURBO หรือ อาจใช้ชื่อ City Hatchback เปิดตัวในไทย 2020 นี้ //  (อ่าน 40061 ครั้ง)

ออฟไลน์ SM.

• Hero Member
เหมืองทรง​ wagon เลยครับ​

ใช้ชื่อ City Hatchback ดีกว่า

ikky

• บุคคลทั่วไป
ผมว่า city ตัวนี้หน้ามันยกๆ อ้วนๆ ไม่ลาดลงเหมือนรุ่นก่อนๆ ยิ่งพอเอาไปแต่งแล้วดูขัดตามากๆ (คหสต)

ออฟไลน์ NoName__???

ถ้าใช้คนละโฉมกับญี่ปุ่น ของเล่นของแต่งหลายๆอย่างก็ใช้กันไม่ได้อ่าสิ :-X :-X

อย่าลืมลูกค้าพวกวัยรุ่นสร้างตัวที่ชอบแต่งรถด้วยนะคะ พี่ฮอน  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Fly to dream

รู้สึกกระดากปากถ้าต้องเรียกว่า Jazz ครับ  เพราะ Jazz จริงมีขายอยู่
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ ToRToNGPaT

• Wongnai : ติดตามต้อง
ใช้ชื่อ City Hatchback เถอะ มันดูไม่ใช่ Jazz แบบที่เราคุ้นเคย

ปล. เหมือนบ้านผมจะมีอาถรรพ์กับรุ่นรถนะ ซื้อรุ่นไหนมาใช้ มักจะเป็นโฉมสุดท้ายของชื่อรุ่นนั้นที่มาขายในไทยตลอด คราวก่อน Stream ก็ทีนึงแล้ว คราวนี้มา Jazz อีก 555 (ขำๆนะครับ)
My Car = My Friend

2023 Honda HR-V 1.5 e:HEV RS E-CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องหมูแดง)
2023 Honda WR-V 1.5 RS CVT Ignite Red Metallic / Black Roof (น้องถุงแดง)

Review ของกินอร่อยๆ เรียนเชิญที่ Wongnai : ติดตามต้อง

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ใช้ชื่อ City Hatchback เถอะ มันดูไม่ใช่ Jazz แบบที่เราคุ้นเคย

ปล. เหมือนบ้านผมจะมีอาถรรพ์กับรุ่นรถนะ ซื้อรุ่นไหนมาใช้ มักจะเป็นโฉมสุดท้ายของชื่อรุ่นนั้นที่มาขายในไทยตลอด คราวก่อน Stream ก็ทีนึงแล้ว คราวนี้มา Jazz อีก 555 (ขำๆนะครับ)

งี้แสดงว่า HR-V ก็..................
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ tsubasa

ชื่ออะไรก็ได้ แต่อยากให้มีออฟชั่น honda sensing มาครบๆ โดยเฉพาะ adaptive cruise control stop & go แบบ civic  :)

AlrazesPatrik1994

• บุคคลทั่วไป
ให้ Jazz ยังคงความเป็น Jazz ต่อไป

ผมอยากให้ใช้ชื่อ City Hatchback ครับ

แต่จะว่าไป ตอน city เจนสอง(บ้านเรา)​ ก็ไปเอาครึ่งคันหน้าของ Jazz มาใช้นะ ถ้าครั้งนี้ Jazz บ้านเราจะไปเอาครึ่งหน้าของ City มาใช้บ้างก็คงจะไม่เป็นไรมั้ง หายกันๆ 555

Jazzตามเดิมดีแล้วครับ

ออฟไลน์ eaksuchart

• Sr. Member
เก็บชื่อ Jazz ไว้ครับ เผื่อฟลุ๊คเอาเข้ามาขายปี 21

ออฟไลน์ bravo

City Hatchback ครับ

ออฟไลน์ NoBiReacto

อยากให้เอา Jazz ตัวใหม่มามาขายเป็นรุ่น cross ครับ น่ารักดี

ออฟไลน์ Odd_yim

Concept รถมันไม่ใช่ Jazz แล้ว ใช้ชื่อ City Hatchback ดีกว่าครับ ขอให้ช่วงล่างสู้คนอื่นได้สักทีนะครับ ถ้าอยากได้ยกสูง ผมว่า Yaris Cross ตัว Hybrid ที่เพิ่งเปิดตัวในยุโรป น่าสนมาก ๆ ครับ มีระบบช่วยถอยจอดด้วย

ออฟไลน์ jame894561

เหมือนมาสด้าอ่ะ 4dr sedan , 5dr hatchback

ออฟไลน์ joesamui

• Full Member
น่าจะทำช่วงท้ายให้ยาวขึ้นอีกนิดเป็น Estate น่าจะดูลงตัวกว่านี้

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
Jazzจะเป็นตำนานอีกรุ่นนึงละมั้ง

ออฟไลน์ Firzen

เหมือนบ้านผมเลยท่าน โดนไป 2 คันติด คันแรกปี 54 ซื้อ Fiesta 1.6S มาใช้ สักพักฟอร์ดลด CC เครื่องลงเหลือ 1.5 เพื่อเข้าร่วมสิทธิ์รถคันแรก จนสุดท้ายก็เลิกขาย อีกคันปี 55 ซื้อ Colorado 2.8AT 4WD เวลาผ่านไปเชฟขายแต่ 2.5 แถมตอนนี้ยังขายโรงงานหนีไปละ กลายเป็น Limited ไปแบบซะง้าน ฮ่าๆๆๆ

ส่วน 1.0T ใช้ชื่อ City Hatchback แล้วลากขาย Jazz 1.5NA ควบคู่กันต่อไป เหมือนพี่โตลากขาย Vios น่าจะเป็นทางเลือกที่ดีไม่น้อย

ออฟไลน์ renew

city hb เหมาะกว่า

ออฟไลน์ tleema

• Full Member
เดียวนี้ วิธีการทำตลาดรถให้คนที่ใช้โซเชียล โปยข้อมูล ปล่อยให้เห็นความคืบหน้านิดๆๆ ให้เอามาทายกันหน้าตารถ เครื่องยนต์ ออปชั่น เหมือนเราลุ้นไปด้วยว่าสิ่งท่่เราคิดจะใกล้เคียงไหม สนุกดีเหมือนกัน ใกล้ๆเปิดตัวคนทายกันสนุกอีกรอบ เหมือน C Cross

ออฟไลน์ redsun

JAZZ TOURING อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2020, 09:08:00 โดย redsun »

ออฟไลน์ AkE

City hb แต่ผมว่า honda ไม่น่าทำ cross

ออฟไลน์ joufo

ใช้ชื่อ Jazz
แล้วเอา Fit มาขายในชื่อ WR-V  ;D

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ถ้าจำภาพ Jazz ในหัว

ตัวนี้ก็ไม่ควรเป็นชื่อ Jazz นะ ควรจะเป็น City Hatchback เหมาะสมสุดแล้ว

ออฟไลน์ Jacob

เห็นด้วยว่า city hatchback จะได้ไม่สับสนกับ jazz ใหม่ที่ยังมีขายที่อื่น รถก็คนละสไตล์กันเลย
ปล. ไม่น่าถึงกับเป็นวาก้อน ดูท้ายไม่ได้ยาวกว่าซีดาน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2020, 14:00:40 โดย Jacob »

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
รอราคาเลยครับ ท่าทางจะสวยลงตัวกว่า Sedan และเชื่อว่าจะขายดีแน่นอน ขาซิ่งเตรียมซื้อของแต่งรอได้เลย  :-*
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ punn

• may the force lead your way ...
Jazz ยังไงก็มีเอกลักษณ์ของมัน ซึ่งมาทรงนี้ยังไงก็ต้อง city hatchback นะครับ  :-\

ถ้าโยนหินแนวนี้แปลว่าจะไม่เอา jazz มาแล้วสินะครับ
เป็นคนโลกปกติธรรมดา :)
ไม่โลกสวย และไม่โลกมืด อยู่กับความเป็นจริงและพลังงานบวก ..

ปราชญ์สอนสิ่งไหน คนก็จะจำสิ่งนั้น
ประสบการณ์เจอแบบไหน คนก็จะคิดทางนั้น
ต่างคนต่างประสบการณ์เรียนรู้สิ่งเดียวกัน ก็จะออกมาแตกต่างกันไปครับ

ออฟไลน์ delete

ว่าแต่ว่า ซิตี้ เครื่อง ไฮบริด ตกลงจะมีไหมหนอ ข่าวปีที่แล้วบอกว่าปลายปีนี้น่าจะเปิดตัว

หรือว่ามันจะเปิดตัวกับ HRV ก่อน เพื่อแข่ง โคโรล่า ครอส