ผู้เขียน หัวข้อ: // Mazda 3 เปิดราคา 2.5 Skyactiv-TURBO AWD 250 แรงม้า แพงกว่ารุ่นปกติ 295,000 //  (อ่าน 13161 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Mazda 3 เปิดราคา 2.5 Skyactiv-TURBO AWD 250 แรงม้า 434 นิวตันเมตร
ขับเคลื่อน 4 ล้อ แพงกว่ารุ่นปกติ 295,000 บาท (9,400 USD) ที่สหรัฐฯ
นั่นหมายความว่า หากทำตลาดในไทย ราคาจะอยู่ประมาณ 1,495,000 บาท !

อ่านข้อมูลทั้งหมดได้ที่นี่
http://www.headlightmag.com/mazda-3-skyactiv-turbo-awd-usa-price/

ออฟไลน์ spitfire

• Jr. Member
  • **
โดนดัก 555
AMG C43 Coupe C205;
 - ECU Tuning by Gettuned
 - BMC Air Filter
 - KW HAS
 - EBC Yellowstuff
 - RENNtech Decklid

ออนไลน์ Narong Lith

• Full Member
รู้สึกใจเต้นแรงตอนอ่านพาดหัวข่าว
และรู้สึกโมโห หลังจากอ่านข่าวจบ
#ดักยิ่งกว่าไซดักปลา

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
แหม หัวกระทู้ เริ่มจะ clickbait ขึ้นเรื่อยๆ แล้วนะครับ

แต่ไทยจะมาไม่มา แรงไม่แรงไม่ใช่คำตอบแล้วล่ะ
CX-5 2.5 Turbo ขายได้กี่คันแล้ว
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ Bond007

• Sr. Member
ถ้าราคาต่ำกว่า 1.5ล้านจริง น่าจะขายได้พอสมควร

แรงน่าดู จูนไปต่อได้อีกเท่าไหร่ ใครพอทราบบ้างครับเครื่องตัวนี้

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

ถ้ามาเลเซียเริ่มประกอบ 2.5 Turbo โอกาศที่จะเข้าไทยก็เป็นไปได้อยู่

ออฟไลน์ DiKiBoyZ

ทำไมผมไม่ได้ว๊าววเลย

ถ้าเป็น 10 ปีที่แล้ว อาจจะว๊าวววนะ

แต่ทุกวันนี้ เครื่องยนต์ 1.5T - 1.6T แรงม้า ก็ 180-200 ม้ากันแล้ว

พอเป็น Mazda 3 มันก็อาจจะเป็นจุดขายเพิ่มเติม ในส่วนที่รูปร่าง หน้าตาของคนที่ชอบ

ถ้าผมจะซื้อมัน เพราะอย่างเดียวเลย คือ ได้ AWD นี่ละ เพราะถ้าเครื่องยนต์ ผมเฉยๆ มาก

ราคาต้องจับต้องได้ ราคาต้องประมาณ 1.35 ล้าน ตึงสุด ไม่ควรเกิน 1.4 ล้าน ถ้าเกิน 1.5 ล้านบาทไทย ผมไปเลือกคบ Civic FC/FK แล้วไปทำอะไรเพิ่มนิดๆ หน่อย ก็ไป 200 กว่าม้าแล้ว

ออฟไลน์ I-PULSE

ใหนๆในไทยก็มีเครื่องตัวนี้ทำตลาดอยู่ เอามาลง3 เถอะครับ ทำราคาสัก1.4 ตัดออพชั่นที่ไม่จำเป็นออก ทำราคานี้ได้ น่าจะมียอดอยู่บ้าง

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
2.5 ลิตรนี่ผมขอซัก 270-280 ม้าขึ้นนะจะเลิศมากๆ
แต่อยากให้มาสด้าเอามาเข้าขายนะ 1.5 ล้านไหวไหมเนี่ย   
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ AkE

5555 รถ c seg US มันก้แบบนี้ไม่ได้มีอะไรแปลก น่าจะแรงพอได้ครับ ส่วนไทยลืมไปได้เลย sky x

มานี่ก้เยอะแล้ว ส่วนต่างอเมริกาเกือบ3 แสนบาท มาไทย มี 450000+ ครับ mazda 3 1.6 ล้าน

คนเชียร์เยอะ มาจริงเงียบกริบ ขายเท่านี้พอละครับ

*cx5 2.5t นี่ผมว่าบางโชว์รูมอาจจะเคยขายได้ไม่เกิน 5 คันอะ

ออฟไลน์ Jacob

เครื่อง skyactiv X นี่เงียบหายไปเลย <เหมือนมีข่าวว่าออสเตรเลียจะได้ใช้เดือนนี้ ไม่รู้จริงมั้ย>
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 07, 2020, 12:52:15 โดย Jacob »

ออฟไลน์ redsun

เจ๋งงมากๆ
รถบ้าน เก็บเสียงดีๆ และTURBO ที่ไม่ CVT น่าสนุกนะครับ

ออฟไลน์ zorara

• **
SkyActiv X หายเงียบไปเลย
กลายเป็นเจ้า 2.5 มาแทน
แถมมาแค่เมืองนอกอีก
สาวกเครื่อง X เศร้าแป้ปป

ออฟไลน์ madboy

จัดไป 400 ม้าหนุกๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ akewizard

สมมุติว่าประกอบและทำราคาได้ประมาณ 1.5 ล้านตามที่คำนวณมา  ผมว้าวนะ....
รถ hothatch 250 ม้า AWD เท่าที่มีตัวเลือกในบ้านเราราคา 2.5 ล้านอัพหมด

และเครื่อง 2.5 เดิมๆเทอร์โบมันเอาไปทำต่อได้ แรงม้ามันคงไม่ได้หยุดแค่ 250 ตัวแน่คับ

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
ถ้าให้สุดเอาลง   cx30. Cx3. ด้วยครับ

อยากเห็นตระกูล  Cx วิ่งคู่กับยุโรปบ้าง
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออฟไลน์ raygun

.
.
ทำไมเครื่องตั้ง 2,500 แถมมีเทอร์โบ แต่มีม้าแค่ 250 ตัวเอง
เครื่อง BMW รหัส 30i เครื่องแค่ 2,000 เทอร์โบ ม้ายัง 258 แล้ว

ออฟไลน์ AboveGod

ถ้าเกียร์ธรรมดามาด้วย ซื้อแน่นอน

ออฟไลน์ PREM

Clickbait ซะงั้น อย่าตั้งหัวกระทู้แบบนี้เลยครับ
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ TeletubbiesWithGuns

• **
Clickbait เกินไปหน่อยมั้ยครับ
'21 BMW 330Li (Mom's ride, my "daily)
' ? (COMING SOONer or later idk)

ออฟไลน์ toffyearn

ถ้าเกียร์ธรรมดามาด้วย ซื้อแน่นอน
+1 ด้วยคนคับ

ออฟไลน์ a@s

+1 ด้วยคนคับ

น่าเสียดาย ไม่มาทั้งรถ ไม่มาทั้งเกียร์

ออฟไลน์ Newhang

Clickbait ซะงั้น อย่าตั้งหัวกระทู้แบบนี้เลยครับ

ออฟไลน์ Firzen

โดนดัก 555

สายเทอร์โบในไทย ไม่ถูกใจสิ่งนี้ ฮ่าๆๆๆ  ;D ;D ;D

ออฟไลน์ ภูมิใจไหม?

• SNK vs Playmore
ทำไมผมไม่ได้ว๊าววเลย

ถ้าเป็น 10 ปีที่แล้ว อาจจะว๊าวววนะ

แต่ทุกวันนี้ เครื่องยนต์ 1.5T - 1.6T แรงม้า ก็ 180-200 ม้ากันแล้ว

พอเป็น Mazda 3 มันก็อาจจะเป็นจุดขายเพิ่มเติม ในส่วนที่รูปร่าง หน้าตาของคนที่ชอบ

ถ้าผมจะซื้อมัน เพราะอย่างเดียวเลย คือ ได้ AWD นี่ละ เพราะถ้าเครื่องยนต์ ผมเฉยๆ มาก

ราคาต้องจับต้องได้ ราคาต้องประมาณ 1.35 ล้าน ตึงสุด ไม่ควรเกิน 1.4 ล้าน ถ้าเกิน 1.5 ล้านบาทไทย ผมไปเลือกคบ Civic FC/FK แล้วไปทำอะไรเพิ่มนิดๆ หน่อย ก็ไป 200 กว่าม้าแล้ว

ขออนุญาตออกความเห็นต่างครับ  :-[

Civic แรงเหมือนกัน แต่ฟีลลิ่งพวงมาลัยไม่ได้เรื่องเลย เหมือนพยายามจะช่วยเราแต่ขาด ๆ เกิน ๆ

ช่วงล่างก็เลี้อย ๆ ครับ

แต่มาสด้า 3 พวงมาลัยกับช่วงล่างสนุกมาเลย แค่เพิ่มความแรงซึ่ง 2.5 Turbo คงจะหมู ๆ อยู่แล้วจริงไหมครับ

ออฟไลน์ dht_tubes

มาก้อคงขายได้น้อย ถึงน้อยมาก

ความเห็นใคร คิดไง ก้อว่ากันไปครับ ถือว่าคุยแลกเปลี่ยนตามประสาคนบ้ารถเหมือนกัน

เงินใครเงินมัน

ออฟไลน์ Koolkoe

น่าเอาเข้ามาขายนะครับ ตั้งราคาดีๆน่าจะขายได้อยู่ ถึงขายไม่ดีก็ได้ภาพพจน์รถแรงนะ

ออฟไลน์ a.peerapong

ถ้าทำเป็นโลออฟชั่น  เหมือน cx 3 ตัวเริ่มต้นละครับ   8)

ออฟไลน์ ^Yimm@^

สมมุติว่าประกอบและทำราคาได้ประมาณ 1.5 ล้านตามที่คำนวณมา  ผมว้าวนะ....
รถ hothatch 250 ม้า AWD เท่าที่มีตัวเลือกในบ้านเราราคา 2.5 ล้านอัพหมด

และเครื่อง 2.5 เดิมๆเทอร์โบมันเอาไปทำต่อได้ แรงม้ามันคงไม่ได้หยุดแค่ 250 ตัวแน่คับ

ผมก็ว้าวนะ เชื่อได้เลยคนที่ออก FC FK 1.5 ที่เอาไปทำกันต่อส่วนใหญ่ต้องหันมามองมันบ้างแหละ
ส่วนใหญ่สายซิ่งที่ออกกันก็เพราะมันสะกิดนิดเดียวม้ามันก็ไปไกลนี่แหละ
แต่handlingสำหรับคนชอบขับ MZ3ดีกว่า แต่ติดตรงจะทำให้ม้ามันไปต่อยากกว่ามาก
มันทำให้คิดถึง Golf GTI นะตอนออกมาถ้าได้ลองก็ว้าวแทบทุกคน แต่ราคาก็ไกลกว่าที่หลายคนจะออกได้ง่ายๆ

ออฟไลน์ dht_tubes

มาไม่เกิน 1.5 ล้าน ในความเป็นจริงผมว่ามันไม่น่าเป็นไปได้เลย.....

กลุ่ม c เก๋ง ผมว่ากลุ่มใหญ่รับราคาที่ 8 ปลาย ถึง ล้านนิดๆ

พอราคาเลยไป คนก้อจะไปเทียบกับ d อีก โอกาสขายก้อน้อยมากขึ้นอีก

ราคา <1.5 มาสด้าไม่ทำหรอก มันเข้าเนื้อแน่ๆ อีกอย่างถ้ารถ awd มีเรทภาษีบ้านเราที่ยิบย่อยต้องเสียเพิ่ม บวกเข้าไปราคามันก้อไม่ได้อยู่ดี

ดูรูปสวยๆให้ชื่นใจ อ่านข่าว แลกเม้นท์กันขำๆไปดีกว่าครับ