ผู้เขียน หัวข้อ: ปัญหา Chev Aveo กับการเคลมลูกปืนล้อหลัง และลูกหมากกันโคลงครับ  (อ่าน 4727 ครั้ง)

ออฟไลน์ kaomoodang

• Newbie
  • *
  • Your Mum Rates Me !!
ขอรบกวนหน่อยครับ พอดีภรรยาผมใช้ Chev Aveo วิ่งมาประมาณ 35,xxx กม.

มีปัญหาเรื่องลูกปืนล้อหลังดัง ผมก็นำรถเข้าไปเคลมที่ศูนย์ Chev จังหวัดพิษณุโลก

ช่างก็ยืนยันแล้วว่าลูกปืนล้อหลังดัง และลูกหมากกันโคลงช่วงล่างหน้าหลวม ก็จัดการทำเรื่องเคลมไป แต่เรื่องกลับเงียบ โทรไปก็บอกว่าต้องรอเรื่องส่งมาจากกรุงเทพก่อน ถึงจะเบิกอะไหล่ได้

ทุกวันนี้ผ่านมาอาทิตย์นึงแล้วครับ แต่เรื่องก็ยังไม่คืบหน้า

ลองติดต่อทางเบอร์ 1734 ก็ได้แต่ประสานงาน แต่ก็เงียบอีก

ไม่ทราบว่าพอจะมีเบอร์ติดต่อภายเคลมภายในไหมครับ หรือจะเป็นสำนักงานให้ผมเข้าไปร้องเรียนในกรุงเทพก็ได้ เพราะตัวผมเองก็ทำงานในกรุงเทพอยู่แล้ว (ภรรยาผมทำงานที่ตัวเมืองพิษณุโลก) จะได้รีบนัดเปลื่ยนอะไหล่ เนื่องจากภรรยาผมบอกว่าตอนนี้ช่วงล่างหน้าเสียงจากลูกหมากกันโคลงเริ่มดังมากกว่าเดิมแล้ว ถ้ายังทนใช้อยู่ กลัวจะมีปัญหาทีหลังตามมาครับ

ขอบคุณมากครับ

ปล. โตโยต้า วีออสใหม่ของผมอีกคันวิ่งประมาณ 50,xxx มีปัญหาเรื่องลูกปืนล้อหน้าดัง ทางศูนย์บริการก็จัดการสั่งอะไหล่มารอเปลื่ยนวันรุ่งขึ้นเลย

ทั้งๆที่ศูนย์ก็ทำเรื่องแจ้งไปทาง TMT แต่ก็ไม่เห็นต้องรออนุมัติแต่ประการใด
Nothing Drive Me Likes the 1NZ-FE and 1ZZ-FE (VVT-i)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ถ้าเป็น Chevrolet ต้องโทรไปกระทุ้งหน่อยครับ จะทำงานกันค่อนข้างแปลกๆ
และ 1 สัปดาห์ผ่านไป ตอนนี้ก็ได้เวลาโทรแล้วครับ ถ้าจำเป็น ก็ติด โวย เล็กๆ อย่าเยอะ
น่าจะช่วยได้

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับคุณจิมมี่

วันนี้ผมก็เพิ่งโทรไปกระทุ้งหน่อยนึงที่เบอร์ 1734 และติดโวยเล็กๆแบบที่คุณจิมมี่บอกครับ

ไม่รู้ตอนนี้เรื่องของผมจะเป็นอย่างไรบ้าง แต่จะพยายามให้ถึงที่สุดครับ

ขอบคุณมากครับผม
Nothing Drive Me Likes the 1NZ-FE and 1ZZ-FE (VVT-i)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
ถ้าวันจันทร์ที่จะถึงนี้ โทรไปอีกครั้ง แล้วยังไม่ได้เรื่องอีก
พฤหัสถัดไป ช่วยส่งข้อมูลรายบละเอียดตัวรถต่างๆ มาให้ทางหลังไมค์ของผมด้วยครับ
ทั้ง รถรุ่น รุ่นปี สี เกียร์ ชื่อเจ้าจของ นามสกุล ทะเบียนรถ เลขตัวถัง
เหตุการณ์ที่ผ่านมาทั้งหมด เจออะไรมาบ้าง เรียบเรียงแล้วส่งมานะครับ
แต่ ขอเป็นว่า พฤหัสหน้า และในกรณีที่ ยังไม่มีการดำเนินการใดๆให้เท่านั้นนะครับ

• Newbie
  • *
ขอบคุณมากครับคุณจิมมี่

ถ้าวันจันทร์ยังไม่มีอะไรเกิดขึ้น ผมจะส่งทุกอย่าง รวมถึงเรื่องราวทั้งหมดไปทางหลังไมค์ครับ

ขอบคุณจากใจจริงๆอีกครั้งครับผม