ผู้เขียน หัวข้อ: พี่จิมครับ มีคิวรีวิว s class มั๊ยครับ  (อ่าน 4668 ครั้ง)

ออฟไลน์ car mood

• Full Member
พี่จิมครับ มีคิวรีวิว s class มั๊ยครับ
« เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 02:27:32 »
ขอถามอีกรอบครับ  เพราะจำคิวไม่ได้แล้วครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: พี่จิมครับ มีคิวรีวิว s class มั๊ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 09:55:30 »
อยากยืมมาลองเหมือนกัน
แต่ขอ E-Class ให้จบในปีนี้ก่อนเถอะครับ ยังเหลืออีก 3-4 คัน อยากให้จบได้ในเดือนพฤศจิกายน
ส่วน S-Class อาจจะต้องว่ากันปีหน้า

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
Re: พี่จิมครับ มีคิวรีวิว s class มั๊ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 14:22:03 »
อยากเห็นรีวิว 530d vs E250 CDI ออกมาเปรียบเทียบในรีวิวเดียวกันครับ (คงยาวมากๆแน่) เทียบกันในทุกหัวข้อเลย อัตราเร่ง คุณภาพวัสดุ ตำแหน่งท่านั่ง ฯลฯ  ;)

ออฟไลน์ car mood

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 14:41:22 »
อยากยืมมาลองเหมือนกัน
แต่ขอ E-Class ให้จบในปีนี้ก่อนเถอะครับ ยังเหลืออีก 3-4 คัน อยากให้จบได้ในเดือนพฤศจิกายน
ส่วน S-Class อาจจะต้องว่ากันปีหน้า

รับทราบครับ ;)

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 19:45:35 »
ขอใช้พื้นที่ตรงนี้ถามพี่จิมด้วยละกันครับว่า มีแผนจะรีวิวเจ้า Volvo S60 บ้างไหมครับ หารายละเอียดอะไรจากเว็บไทยไม่ค่อยได้เลย ต้องไปอ่านเว็บนอกอย่างเดียว แหะๆ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 21:34:46 »
S60 ตัวไหนครับ?

ถ้าเป็นตัวเก่า ที่ตกรุ่นแล้ว มีครับ ใจเย็นๆ

แต่ถ้าตัวใหม่ เชื่อว่า ตอนนี้ พี่ต่าย แห่ง Volvo คงจผมข้าไปอยู่ใน ลิสต์ แล้วละครับ เพียงแต่ เรายังไม่รู้ว่าเมื่อไหร่
ขึ้นอยู่กับว่า รถพร้อมจะเปิดตัวเมื่อไหร่ และจะมีรถมาปล่อยให้ลองขับกันได้เมื่อไหร่?

E250 CDI ควรเปรียบกับ 525d ถึงจะถูกครับ

เราไม่ทำ Comparision Test เพราะว่า ชาวบ้านเขาทำกันมาเยอะแล้ว
อีกทั้ง ผมยังไม่มีที่จอดรถเพียงพอ ที่จะยืมรถมาจอด 2 คันในคราวเดียว
มากสุดที่จะทำคือ ทำข้อมูลในตารางเปรียบเทียบหนะครับ

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: กันยายน 26, 2010, 22:02:14 »
S60 ตัวไหนครับ?

ถ้าเป็นตัวเก่า ที่ตกรุ่นแล้ว มีครับ ใจเย็นๆ

แต่ถ้าตัวใหม่ เชื่อว่า ตอนนี้ พี่ต่าย แห่ง Volvo คงจผมข้าไปอยู่ใน ลิสต์ แล้วละครับ เพียงแต่ เรายังไม่รู้ว่าเมื่อไหร่
ขึ้นอยู่กับว่า รถพร้อมจะเปิดตัวเมื่อไหร่ และจะมีรถมาปล่อยให้ลองขับกันได้เมื่อไหร่?

E250 CDI ควรเปรียบกับ 525d ถึงจะถูกครับ

เราไม่ทำ Comparision Test เพราะว่า ชาวบ้านเขาทำกันมาเยอะแล้ว
อีกทั้ง ผมยังไม่มีที่จอดรถเพียงพอ ที่จะยืมรถมาจอด 2 คันในคราวเดียว
มากสุดที่จะทำคือ ทำข้อมูลในตารางเปรียบเทียบหนะครับ
ครับผม ตัวใหม่แหละครับ พอดีผมเห็นมีจอดในโชว์รูมแล้ว เลยถามดูน่ะครับ รอติดตามเลยครับอิอิ ชอบวอลโว่ตั้งแต่อ่านรีวิว XC60 เลย