ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยฟังทีครับ จากคลิปสำเนียงคนที่ไหน (กระทู้นอกเรื่อง แอบฮา)  (อ่าน 4105 ครั้ง)

ออฟไลน์ BigBlahBlah

• Full Member

เดาสิ สำเนียงคนที่ไหน

ปล.ถ้าซ้ำขออภัย
Gadgets ?????????????????????

ออฟไลน์ 6162002

• Hero Member
ที่ไหนหว่า เหมือนเป็นแขกผสมลาว เอิ๊ก

แต่ว่าฮาดีครับ ถ้าเป็นคนไทยบางคน ด่ากระจายแล้ว ขับรถซะหรูระดับนั้น อุปกรณ์ช่วยก็เยอะแยะ ถอยได้อนาถมาก - -

ออฟไลน์ Fly to dream

ดูจากป้าย ไม่มาเลเซียก็สิงค์โปร์ เพราะใช้ป้ายเหมือนกัน  ว่าแต่  ถอยได้ห่วยมากเลย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ผมว่าน่าน่าจะเป็น มาเล๊ มาเล๊ นะ เพราะมี ..Lar.. ต่อท้ายคำเยอะเหมือนกันนนา

ออฟไลน์ best

• Sr. Member
พากย์ได้ฮาจริงๆครับ 55 ;D
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

ออฟไลน์ car mood

ดูแล้วอยากฝากถึงคนที่ยังไม่ค่อยมีทักษะในการขับรถ  คือก่อนจะขับรถออกสู่ท้องถนน สำหรับมือใหม่  ควรจะฝึกฝนให้มีทักษะสักหน่อยนะ  อาจจะฝึกในสถานที่ปิดที่ไหนสักแห่ง  หรือไปเรียนขับรถให้มีทักษะนิดนึง  เพราะบางทีอาจสร้างความเดือดร้อนให้กับตัวเองและผู้ร่วมทาง  และบางครั้งอาจอันตรายถึงชีวิต

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
ผมว่ามาเลย์ครับ.. เพราะผมมีเพื่อนอยู่มาเลย์ มันก็พูดสำเนียงนี้แหล่ะ  :-\
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

ออฟไลน์ Eddy5659

ดูแล้วอยากฝากถึงคนที่ยังไม่ค่อยมีทักษะในการขับรถ  คือก่อนจะขับรถออกสู่ท้องถนน สำหรับมือใหม่  ควรจะฝึกฝนให้มีทักษะสักหน่อยนะ  อาจจะฝึกในสถานที่ปิดที่ไหนสักแห่ง  หรือไปเรียนขับรถให้มีทักษะนิดนึง  เพราะบางทีอาจสร้างความเดือดร้อนให้กับตัวเองและผู้ร่วมทาง  และบางครั้งอาจอันตรายถึงชีวิต

ไอ้พวกขับออกมาถนนที่รถเยอะ แล้วก็ป่วนไปทั่ว พอมีอะไรก็บบอกว่ามือใหม่
อาจจะบอกว่าไร้น้ำใจ แต่คุณอาจจะเป็นสาเหตุให้คนอื่นเขาบาดเจ็บ หรือเสียทรัพย์

แฟนเพื่อนผมแท้งลูกเพราะไอ้ที่บออกว่ามือใหม่ เลนขวาอยู่ๆดีๆลงซ้ายจะเติมน้ำมัน โดยไม่เร่ง ไม่มีไฟเลี้ยว รถเพื่อนผมหักหลบตกถนน
ปรากฏว่าแฟนที่ท้อง 7 เดือนกว่าๆ ตกเลือด ส่งตัวไปโรงพยาบาลก็สายไป น้องไม่รอดแล้ว ตอนนี้ทั้พ่อและแม่น้องยังเสียใจอยู่

ผมอยู่กับรถและคู่กรณี เป็นสาวน้อย หน้าตา เหมือนจะน่าสงสาร และบอกคำเดียว "หนูพึ่งจะหัดคะพี่ หนูไม่ได้ตั้งใจ''

เคยนึกถึงใจคนที่เขาสูญเสียไหม ไอ้พวก...
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ Jae_156JR

ไม่ Singapore ก็ Malay ครับ

บางทีผมชอบนะ ฟังง่ายดี แต่บางทีเจอฟังตั้งนานกว่าจะรุ้เรื่อง

ส่วนพวกมือใหม่ ถ้ามาแกะกะ ขับซี้ซั้วจะพาคนอื่นไปตาย ผมไม่มีสงสารนะ

น้ำใจอ่ะมี แต่ต้องมีถูกที่ ถูกวาระ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 27, 2010, 10:14:20 โดย Jae_156JR »

ออฟไลน์ BigBlahBlah

ตัวผมเองก็ไม่ทราบครับ ว่าสำเนียงคนที่ไหน

แต่ว่าเจอแบบนี้ก็รำคาญเหมือนกัน

จุดประสงค์จริงๆต้องการคลายเครียด ส่วนตัวคิดว่าถ้าฟังเสียงไปดูไปมันตลกดี

กลายเป็นว่าทำให้คนอื่นเห็นแล้วเครียด ขออภัยด้วย
Gadgets ?????????????????????