ผู้เขียน หัวข้อ: เอาสเกิร์ตไปจิ้มฝนังมา อาการแบบนี้ปากาแต้มสีเอาอยู่ไหม  (อ่าน 9371 ครั้ง)

ออฟไลน์ SuperDOM

• Full Member
วันนี้จอดรถ ไม่รู้อะไรดนใจ ดันหาวขึ้นมา เลยเหยียบเบรคไม่ทัน เอาสเกิร์ตหน้าไปจูบฝนังมา เป็นรอยตามระเบียบ

รถ ผม มาสด้า 2 แต่พอดีว่าเพื่อนมีวีออสสีขาวอยู่ ว่าจะลองขอสีมาแต้มดู ไม่รู้ว่าอาการแบบนี้มันจะแต้มไหวไหม หรือปากกาแต้มสี จะเอาอยู่ไหมครับ

keanetona

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าถ้าเอาสีของวิออสมาทาอาจต่างจากสีรถครับ แนะนำให้ไปไถสีแต้มจากเซลล์ที่ขายรถให้เราครับ

ส่วนปากกาแต้มสี ผมเคยซื้อมาแท่งนึง ถามคนขายเสียดิบดี แต่พอเอาเข้าจริงกลับคนละสี (น่าเหยียบจริงๆ)

ผมว่าถ้าเอาสีของวิออสมาทาอาจต่างจากสีรถครับ แนะนำให้ไปไถสีแต้มจากเซลล์ที่ขายรถให้เราครับ

ส่วนปากกาแต้มสี ผมเคยซื้อมาแท่งนึง ถามคนขายเสียดิบดี แต่พอเอาเข้าจริงกลับคนละสี (น่าเหยียบจริงๆ)

ตอนเย็นโทรไปไถมาละครับ เซลบอกว่า "มาสด้าไม่มีสีแต้มให้อ่ะพี่" -*- กำ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
แค่นี้ ผมปล่อยวางครับ หุหุ  รอให้มีแผลใหญ่ค่อยเครมทีเดียว
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
เอาไปหุ้มสติ๊กเกอร์ไดน๊อกซ์เลยครับ เท่ห์ดี อิอิ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011

ออฟไลน์ Eddy5659

อย่าแต้มเลยครับ ถึงแม้จะเป็นสีที่มากะรถ แต้มยังไงก็โคตรห่วย

ถ้าจะซ่อมจริงไปอู่ครับ รอยแค่นี้น่าจะซัก 2500 หรือเปล่าไม่แน่ใจ แต่เขาจะคิดราคาทั้งชิ้นนะครับ

แต่ผมว่าถ้าจะดีเช็ดดีๆ แล้วหาสติ๊กเกอร์เป็นลยเคฟล่ามาติดก็สวยดีนะครับ เคยเห็น นศ ใน ม ทำคัน ดูหนุ่มดี ถูกกว่าซ่อมเยอะเลยนะ
2007 Toyota Vios
2009 Toyota Hilux Vigo
2010 Toyota Camry
2011 Ford Ranger
2011 Isuzu Dmax
2011 Toyota Hilux Vigo
2015 Ford Ranger
2015 Ford Everest 2.2 Titanium
2015 Ford Everest 3.2 Titanium+
2016 Toyota Hilux Revo 2.4 J m/t (5 คันจะที่รัก)
2017 BMW 320d iconic

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
เอาไปหุ้มสติ๊กเกอร์ไดน๊อกซ์เลยครับ เท่ห์ดี อิอิ
เห็นด้วยกับพี่อาทเลยครับ กำลังอินเทรนด์มาก
:)

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
ลองออกมาอีหรอบนี้แล้ว...ติดสติ้กเกอร์ลายคาร์บอนโลดครับ  ;D
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ !Chaps!

• Newbie
  • *
  • Live in คราม
รอ เครมดีกว่าครับ

ลองแต้มดูแล้วครับ

ดูไกลๆมากกว่า 1 ม. ไม่ต่อยต่าง แต่ถ้าจ้องๆเข้าไป ไม่เนียยนเอาซะเลย  :-[

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
ถ้ารอยแบบนี้ ปกติผมไม่ค่อยซีเรียสครับ เพราะรถที่บ้านไม่ได้ใส่สเกิร์ต แต่ความสูงกันชนเท่ากับฟุตบาทพอดี
เลยมักขูดประจำ หุหุ  ถ้าไม่สังเกตจริงๆ ก็ปล่อยผ่านไป

ปล. สเกิร์ตสวยมากเลยครับ เข้ากับรถดี
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX