ผู้เขียน หัวข้อ: อยากถามคุณ Plus หรือท่านอื่นๆ ว่าถ้าอยากแต่ง Triton เป็นแบบนี้ ต้องทำไงบ้างครับ  (อ่าน 7896 ครั้ง)

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hero Member
  • Hail to the darkside
รูปนี้ผมดัดแปลงจาก Triton ตัวนอกที่เป็นสี่ประตู มาใส่ตัว Triton Megacab
เราสามารถเบิก part Pajero Sport ออกมาแต่งเป็นแบบนี้ได้เลยรึเปล่าครับ แล้วคนในคลับมี
ใครเคยทำแล้วรึยังครับ ผมก็เคยเข้าไปหาดูในคลับ แต่ยังไม่เคยเห็นเลย
ดูรูป Triton ตัวนอกแล้วสวยสุดๆ เลยครับ

และท่านอื่นมีใครแต่งกันยังไงบ้างครับ มาคุยๆ กันหน่อย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2010, 10:25:29 โดย ned »

ออฟไลน์ gatasila

• Sr. Member
ผมเคยถามที่ศูนย์ เค้าบอกราวๆ6หมื่นเบ็ดเสร็จ ในคลับเห็นมีเด่นๆก็คันสีส้มยกสูงๆครับ

ออฟไลน์ toptaro

• Jr. Member
  • **
หน้า ปาเจโร่ เลยนิครับ

เห็นว่ามันต้องแปลงพวกจุดยึดนิดหน่อยน่ะครับ

ลองเข้าไปคุยในคลับ เลย ครับ

แต่เหมือนผมจะเคยได้ยินว่า  สามหมื่น กว่า น่ะครับ คงไม่ใช่เบิกศูนย์โดยตรง เพราะก็เคยคิดจะทำ เหมือนกัน อิอิ

ออฟไลน์ Tonaka

เห็นทำอยู่หลายคันแล้วครับ

ผมว่ามีอีกวิธีที่น่าสนกว่าคือ ไปซื้อไฟโปรเจคเตอร์มาใส่ และใส่กระจังตาข่ายนี่แหล่ะ ก็แหล่มแล้ว ^^

ส่วนตอนนี้ผมอยากได้ชุดคอนโซลกลางของตัวใหม่มากกว่า อิอิ  

ถามศูนย์มา ทั้งหมดราวๆ 4000 บาทครับ
阿蘇山

ออฟไลน์ nuttapatJazz

3หมื่นกว่าครับใช้อะไหล่นอกศูนย์

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13

ออฟไลน์ plus

• Sr. Member
ทำหน้า ปาเจโร่  สปอร์ค  ต้องใช้ไฟหน้า  ไฟตัดหมอก ที่ครอบไฟตัดหมอก  กันชน เเล้วก็กระจัง ครับ กระจัง รังผึ้งของปาโรโร่  สวยครับ  เเต่รอ นาน   ส่วนล้อ ในคลับtriton ยังไม่มี ใครใส่ลายนี้ครับ
ลอง ถามร้านขายอะไหล่ดีกว่าครับอาจจะได้ของเร็วกว่า ศูนย์ครับ
ที่กันกระเเทก  สามารถเบิกจากตัวขาวมุขเเคปมาใส่ได้ครับ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กันยายน 30, 2010, 16:27:14 โดย plus »

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
ขอบคุณทุกคนมากครับ