ผู้เขียน หัวข้อ: นี่คงเกือบใช่ Ranger T6 ตัวจริงที่สุดแล้ว  (อ่าน 8913 ครั้ง)

ออฟไลน์ singving

• Jr. Member
  • **
Re: นี่คงเกือบใช่ Ranger T6 ตัวจริงที่สุดแล้ว
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 13:15:17 »
หลายวันก่อน  มีโอกาสได้ไปที่ศูนย์ TOYO__      แห่งหนึ่งในจังหวัดขอนแก่น

ตอนแรกนึกว่าเข้าไปเที่ยวห้าง...  เดี๋ยวนี้เขาลงทุนกับ  First in - Final out  Impression    จริงๆ

เขาเอาความต้องการของลูกค้ามาวางไว้ตรงหน้า  แล้วบริหารเข้าความต้องการนั้นจริงๆ

ทั้งๆที่ Product ที่มี ไม่ได้ดีไปกว่าแบรนด์ประดับวงการเท่าไรเลย..

ต่างกันลิบลับกับบางแบรนด์  เวลารถลูกค้ามีปัญหาแล้วขอเครม
ได้รับคำตอบว่า.. 

"เราขอแสดงความเสียใจในสิ่งที่เกิดและขออภัยที่ไม่สามารถดำเนินการใดๆได้  ถ้าหากความบกพร่องของการผลิต   ไม่มีผลต่อการเป็นอันตรายถึงชีวิต"

ออฟไลน์ shadow

• Newbie
  • *
Re: นี่คงเกือบใช่ Ranger T6 ตัวจริงที่สุดแล้ว
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 05, 2010, 18:45:54 »
ถ้าภายในเป็นแบบนี้สู้ชาวบ้านเค้าที่จะเปิดตัวปีหน้าไม่ได้นะครับ  หุหุ

ที่สู้ไม่ได้  น่าจะเป็นเรื่องระบบการตลาดนะครับ

เรื่องรถ  สมรรถนะ  คงต้องดูกันต่อไป

ต่อไป..  toyota , honda   คงต้องหันมาพัฒนาเรื่องสมรรถนะของรถมากขึ้นเพราะค่ายอื่นเขา  เทกระตักแข่งแล้ว

ในมุมกลับกัน
Ford ,Chev ,Mitsu, Mazda, Nissan 

คงต้องพัฒนาเรื่องการตลาดจากค่ายข้างบนให้มากขึ้น  อันนี้ใช้เงินลงทุนเยอะหน่อยเพราะ 2 ค่ายข้างบนเขาปูทางมาดี..

สำหรับผม.. เอาสมรรถนะก่อนครับ     ;D ;D

ขอบคุณครับ  แล้วตกลงมันประเด็นเดียวกันหรือเปล่า แอบงง