ผู้เขียน หัวข้อ: พวกพี่ๆคิดว่า คนไทยจะได้ใช้ nissan leaf กันมั้ยครับ  (อ่าน 5395 ครั้ง)

ออฟไลน์ SP

• Hero Member
มันดูล้ำสมัยมากเลย แล้วเมื่อไรรัฐบาลจะสนับสนุนรถไฟฟ้าเนี่ย ?

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: พวกพี่ๆคิดว่า คนไทยจะได้ใช้ nissan leaf กันมั้ยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:57:37 »
ตอนแรก อาจจะมาได้ แต่ตอนนี้คงไม่แล้วละครับ
Carlos Ghosn ประกาศเปรี้ยง ต่อหน้าสื่อไทยไปแล้วว่า จะยังไม่เอา Leaf มาขายแน่ๆ
จนกว่า Infrastructure บ้านเรา ที่จะรองรับการใช้งานรถไฟฟ้าจะพร้อมจริงๆ

ออฟไลน์ motion

• Full Member
Re: พวกพี่ๆคิดว่า คนไทยจะได้ใช้ nissan leaf กันมั้ยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 11:29:36 »
แสดงว่า ในอนาคต จะต้องมีรถไฟฟ้า เข้ามาทำตลาดแน่ๆ แต่อาจจะไม่ใช่ leaf

วันนั้น...เมื่อไหร่หน่อ.........หวังว่าคงไม่ตายซะก่อนจะได้ใช้นะ   :'(

ออฟไลน์ POPROCK

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 11:29:58 »
หุๆ จะเอาอะไรกับ "ประเทศสารขัณฑ์" อย่างเราครับ

-ประเทศที่ขายรถยนต์ราคาแพงกว่าเมืองนอก
ทั้งๆที่ เรามีโรงงานผลิตในประเทศ

-ประเทศที่มียอดขาย "มือถือ 3G" สูงติดอันดับโลก
ทั้งๆที่ ยังไม่มีเครือข่ายระบบ 3G

นี่แหละ
Thailand = ประเทศสารขัณฑ์
สังคมดีๆ...ไม่มีขาย
อยากได้...ต้องช่วยกันสร้าง
โดยเริ่มจาก...ตัวเราเอง

ออฟไลน์ BnN

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 11:52:55 »
รถไฟฟ้าขับเองยังไม่มีขาย

งั้นใช้ BTS กับ MRT ไปพลางๆก่อนแล้วกันครับ

เหอๆ

ออฟไลน์ maair

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 13:58:59 »
ผมกำลังนึกภาพตัวเอง ขับ Nissan Leaf เข้าปั้ม ปตท. เพื่อไปปลดทุกข์ ซื้อขนมที่ 7-11 และ กาแฟสักแก้วที่ Amazon....

หลังจากแวะไปเสียบปลั๊กเติมไฟที่ปั้มไฟอิสระ ลักษณะเหมือนปั้ม LPG ที่อยู่ข้าง ๆ  ;D

ออฟไลน์ Newhang

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 16:04:40 »
เล่นเอา3g มาเทียบเห็นภาพเลย ;D

ตอนนี้ hybrid พร้อมแล้วเต็มที่เลย

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 19:07:43 »
ยากครับ ซื้อมาก็คงใช้ได้แต่ในกรุงเทพ แต่อยู่กรุงเทพ สภาพทุกวันนี้ ผมคงใช้ BTS MRT ต่อไป

ออฟไลน์ eastbayboy

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 20:19:33 »
คงยากครับ
ถึงมาจริงคงแพงน่าดู
รอ Nissan Hybrid ไปก่อนดีกว่าครับ

ออฟไลน์ udis

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 20:26:25 »
บ้านเรารถ Plug-in Hybrid น่าจะดีกว่า เติมได้ทั้งน้ำมันและชาร์ตแบต

ออฟไลน์ Northbridge

• Sr. Member
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 20:29:43 »
มีอีกตั้งหลายอย่างครับ

ทำไมเครื่องยนต์ดีดี ที่กวาดรางวัลเครื่องยนต์ยอดเยี่ยม ของค่ายฝั่งยุโรป กับตัวรถ จึงไม่มาจุติเกิดบ้านเราเสียที

ฮ่าๆ มันเป็นเรื่องซับซ้อนครับ  8)

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 21:21:07 »
มีอีกตั้งหลายอย่างครับ

ทำไมเครื่องยนต์ดีดี ที่กวาดรางวัลเครื่องยนต์ยอดเยี่ยม ของค่ายฝั่งยุโรป กับตัวรถ จึงไม่มาจุติเกิดบ้านเราเสียที

ฮ่าๆ มันเป็นเรื่องซับซ้อนครับ  8)
เห็นด้วยอย่างแรงครับ *-*

ออฟไลน์ car mood

• Full Member
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 04, 2010, 02:11:17 »
หุๆ จะเอาอะไรกับ "ประเทศสารขัณฑ์" อย่างเราครับ

-ประเทศที่ขายรถยนต์ราคาแพงกว่าเมืองนอก
ทั้งๆที่ เรามีโรงงานผลิตในประเทศ

-ประเทศที่มียอดขาย "มือถือ 3G" สูงติดอันดับโลก
ทั้งๆที่ ยังไม่มีเครือข่ายระบบ 3G

นี่แหละ
Thailand = ประเทศสารขัณฑ์

ถูกใจ