ผู้เขียน หัวข้อ: (นอกเรื่อง) คนละกติกา ฟิลม์-แอนนี่  (อ่าน 4493 ครั้ง)

ออฟไลน์ Good Boy

• Jr. Member
  • **
(นอกเรื่อง) คนละกติกา ฟิลม์-แอนนี่
« เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 10:49:44 »
http://www.thairath.co.th/column/pol/chuckthong/115197

จากข่าวฟิมล์-แอนนี่ที่ทุกท่านคงได้เห็นกันจนเบื่อแล้ว

ผมกับชอบใน บทความของ คุณ กิเลน ประลองเชิง จากไทยรัฐ

ผมไม่ได้มองในมุม ของแฟนคลับฟิมล์(เพราะผมก็ไม่อยู่แล้ว) ไม่ได้มองในคนผู้แสนดีที่สงสารทุกคน(เพราะผมก็ไม่ใช่้)

แต่....ผมมองในฐานะผู้ชายคนหนึ่ง ครับ

ปล. ถ้ากระทู้นี้ไม่สมควรประการใดลบได้เลยนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2010, 11:45:32 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Hero Member
  • Keep working by Johnie worker
Re: คนละกติกา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 11:23:45 »
นอกเรื่องได้ครับ แต่ว่าช่วยใส่หัวกระทู้ที่เกี่ยวข้องกับเนื้อหาข้างในด้วยครับ อิอิ เพื่อความสะดวกของผู้ที่จะเข้ามาอ่าน

อย่างเช่น (นอกเรื่องครับ)จากข่าวของฟิลม์-แอนนี่... อะไรประมาณนี้ครับ อิอิ
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ Good Boy

• **
Re: คนละกติกา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 11:42:52 »
นอกเรื่องได้ครับ แต่ว่าช่วยใส่หัวกระทู้ที่เกี่ยวข้องกับเนื้อหาข้างในด้วยครับ อิอิ เพื่อความสะดวกของผู้ที่จะเข้ามาอ่าน

อย่างเช่น (นอกเรื่องครับ)จากข่าวของฟิลม์-แอนนี่... อะไรประมาณนี้ครับ อิอิ

ผมมีปัญหาเรื่องการตั้งหัวข้อกระทุ้เสมอ ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Re: (นอกเรื่อง) คนละกติกา ฟิลม์-แอนนี่
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 12:02:19 »
และแล้ว ในที่สุด

เรื่อง ฟิล์ม กับ แอนนี่ ก็ลามมาถึงบอร์ด เราจนได้ ฮ่าๆๆๆ

คืนที่แอนนี่ ออกอากาศ ตีสิบ
นั่นคือครั้งแรก ที่ผมเห็นบุคลิก และการพูดของแอนนี่

ลักษณะท่าทางการพูดของเธอ การเล่นเสียง การใช้ถ้อยคำ
ทำให้ผม นึกถึง ผู้หญิงคนหนึ่ง ซึ่งผมเคยแนะนำให้เพื่อนผมคนหนึ่งไป
จนทั้งคู่ เคยอยู่ร่วมบ้านชายคาเดียวกัน ในช่วง ม.ปลาย

และสุดท้าย ผู้หญิงคนนี้ ก็..ตรงๆนะครับ..เป็นคนประเภท "อยากได้อะไร ต้องเอาให้ได้"
...ทันทีที่เข้ามหาวิทยาลัยเปิดเอกชน ก็เริ่มๆ มีเรื่องราวกันเรื่อยๆ มีปากเสียงกันเรื่อยๆ
หนักข้อจนถึงขั้นที่ว่า ให้เพื่อนผม ไปส่งเธอ ถึงห้องพักของรุ่นพี่ผู้ชาย โดยอ้างว่า
เพื่อจะไปติว

ซึ่ง ก็ต้องทำ ทั้งที่รู้กันอยู่ว่า... เป็นการส่งชิ้นเนื้อ เข้าปากเสือ โดยแท้...

และหลังจากนั้น คู่นี้ ก็เลิกกันในที่สุด
ฝ่ายหญิง ก็คบผู้ชายอีก 2 คน เลิกกันไป 1 และแต่งงานอยู่กินกันในทุกวันนี้อีก 1

สไตล์การพูดจา และการใช้เสียง ลักษณะของการห่อปาก หรือแม้แต่แววตา
เหมือนกับ ผู้หญิง ที่ผมเคยเจอคนนั้น ไม่มีผิด!!!!!!

และนั่นทำให้ผม อึ้ง....
เพราะปกติ ถ้าผม อ่านคนจากรูปหน้าใคร แม้จะมีผิดพลาดบ้าง
แต่ถ้าทำนาย 10 คน จะถูก ราวๆ 7 คน.......ผิดซะ 3

และได้แต่ถาวนาว่า สิ่งที่ผมทำนาย แอนนี่ไว้ จากสิ่งที่ผมเห็น ขอให้เป็นสิ่งที่ผมทำนายผิด เท่านั้นเลยจริงๆ

--------------------------------

ฟิล์มเอง ก็ ..... ข่าวคราวมีมาต่อเนื่อง คราวก่อน ก็เสี่ย อ. คราวนี้ ก็ น้อง อ.
สรุปว่าฟิล์ม นี่ ไม่น่าจะถูกกับคนชื่อ ขึ้นต้นด้วย อ. อ่าง อย่างรุนแรง (ฮา)

งานนี้ ถ้าจะถามว่าใครผิด ใครถูก
ผมคงมองว่า ผิดทั้งคู่ ไม่มีใคร ได้เปรียบเสียเปรียบไปกว่ากันเลย

อย่างไรก็ดี

ผมเชื่อ ว่า ฟิล์ม เอง ก็คงได้รับการพิพากษาจากสังคมไปมากแล้ว
แอนนี่ เองก็เช่นกัน นี่ถือเป็นบทเรียน ของคนไทย อีกครั้งหนึ่ง
ที่อยากให้เรียนรู้ไว้ ต่อให้เราจะมองว่าเป็นเรื่องของดารา ไม่เกี่ยวกับเราก็ตาม

ครับ ไม่เกี่ยวกับเราหรอก แต่ เป็นตัวอย่าง อุทาหรณ์ ให้เราเห็นได้
สอนลูกสอนหลานว่า ถ้าอยากรักสนุกแต่วัยเรียน ผลออกมา จะเป็นประมาณไหน

ส่วนกรณีนี้ ถ้าเอาคำว่า บุคคลสาธารณะ ที่สังคม ครอบหัว ของทั้งคู่ออกไป
เราทั้งหมด สื่อมวลชน และทุกๆคนในสังคม รวมทั้งผมด้วย ก็ถือว่า
ไปยุ่ง ไปรับรู้เรื่องส่วนตัวของเขา กันอย่างแท้จริง

อย่างไรก็ตาม ถ้าอยากให้ปัญหานี้จบ ทุกฝ่ายต้องหันหน้ามาคุยกันเสียที
ไม่ใช่ต่างเก็บตัวเงียบ ตั้งข้อแม้กัน

ปัญหาคือ นี่ไม่ใช่เวลาที่จะมานั่งมองว่า ต้องให้เกียรติผู้หญิง เพศแม่
หรือว่า ศักดิ์ศรีผู้หญิง โดนย่ำยี...

เปล่านะครับ บอกไว้ก่อนเลยว่า ผมไม่สนใจเรื่องนั้น
ผมมองแค่ว่า ใคร พูดความจริง

และเชื่อว่า ลึกๆ ทุกคนยอมรับ และรู้ว่า อะไรคือความจริง
แต่แสดงออกกับสาธารณชนมากไม่ได้ เพราะจะยิ่ง
ฉิบหายวายป่วงหนักกว่านี้

ถ้าแอนนี่ พูดความจริง ทั้งหมด ทุกอย่างจะกระจ่าง

ตราบใด ที่ แอนนี่ ไม่พูดความจริง ทุกอย่าง ก็จะยังคงเป็นแบบนี้ต่อไป ไม่มีทางจบ

--------------------------------

เรื่อง เฮียฮ้อ...

จากที่เคยได้ยินกิติศัพท์มา จากคนที่เคยทำงานร่วมกันกับเฮียฮ้อ และอยู่รอบๆตัวผมตอนนี้
เฮีย แกเป็นคนตรงไปตรงมา ดังนั้น ถ้าจะพูดอะไร เฮียฮ้อจะต้องมั่นใจแล้ว ในข้อมูลที่มี จึงจะพูด

เรื่อง จุ๊น....

จุ๊น จะทำอย่างที่ทำอยู่ ก็ไม่ใช่เรื่องน่าแปลกใจ และเป็นผม ก็คงทำแบบนั้น
แต่การประกาศตัดขาดจากช่อง 3 เลย ในทันที นั้น เท่ากับเป็นการบอกกับสังคม
ไปโดยปริยายว่า จุ๊นเอง น่าจะมีส่วนในเรื่องนี้อยู่บ้าง....

จุ๊น ไม่ถึงกับต้องอำลาวงการ ทำงานต่อไป...แต่...ทำใจไว้เลยนะ
หลังจากนี้ ฟ้าจะไม่ใสเหมือนวันก่อน

ฟิล์ม เอ้ย

นี่มันครั้งที่เท่าไหร่แล้ว ที่มีข่าวฉาวออกมาแบบนี้
ตัวเอง ทำอะไร ต้องมีสติ ต้องรู้จักแบ่งแยก และต้องมีวุฒิภาวะทางความคิด โตมากกว่านี้
คราวที่แล้ว ข่าวออกมาใหม่ๆ ปฏิเสธ แล้วก็มาร้องไห้ต่อหน้าสื่อ
มาวันนี้ ฟิล์ม ก็ทำตัวไม่ต่างกันไปจากคราวที่แล้วเลย

ไม่ไหวนะ พฤติกรรมแบบนี้

คราวต่อไป อย่ามีอีก
เพราะ ไม่งั้น ชีวิตฟิล์ม ได้ตกอับ จบเห่แน่นอน

คนเรา ครั้งแรก เรียกว่า ไม่รู้ ครั้งที่ 2 เรียกว่า พลาด
ครั้งที่ 3 เรียกว่า สันดาน ครับ
------------------------------------

และสุดท้าย แอนนี่...

กรุณา พูดความจริง ในอีกด้าน ที่คุณยังไม่พูด ถ้าคุณอยากให้เรื่องจบ
ถ้าไม่อยากให้จบ อยากให้ค้างๆคาๆ จงทำในสิ่งที่ทำอยู่ต่อไป ครับ

------------------------------------

พิมพ์มาตั้งนาน ต่อให้ผมแสดงความเห็นเรื่องนี้ เป็นการส่วนตัว
แต่ก็เพิ่งนึกได้ว่า เราเองไม่ควรไปยุ่งกับเรื่องส่วนตัวของเขาเลยนี่หว่า
และผมว่า เราควรยุติการให้ความสนใจกับ คนสองคนนี้ กันเสียที

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 01, 2010, 12:24:23 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ DioVeloce

• **
Re: (นอกเรื่อง) คนละกติกา ฟิลม์-แอนนี่
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 12:29:29 »

พิมพ์มาตั้งนาน ต่อให้ผมแสดงความเห็นเรื่องนี้ เป็นการส่วนตัว
แต่ก็เพิ่งนึกได้ว่า เราเองไม่ควรไปยุ่งกับเรื่องส่วนตัวของเขาเลยนี่หว่า
และผมว่า เราควรยุติการให้ความสนใจกับ คนสองคนนี้ กันเสียที

อ่านมาตั้งนาน.... = ="

นอกจากเรื่องรถแล้ว พี่จิมมี่ยังวิเคราะห์คนได้ละเอียดทีเดียวนะครับเนี่ย ^^

อนาคตจะมีรีวิวมั่งมั้ยล่ะนิ  ;D

ออฟไลน์ XL_SiZe

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 12:39:07 »
ดาราชื่อจุ๊นน่ะ
ผมว่า โกหกแน่นอน ผมเชื่ออย่างนั้นนะ แต่ผมว่าก็เป็นทางออกที่ดีที่สุดสำหรับเค้าเอง
เพราะเค้าก็รู้ ๆ ว่าฝ่ายหญิงยังไง ๆ ก็ไม่ตรวจ ถึงตรวจก็คงไม่ใช่ของเค้า แต่บอกว่าไม่รู้จักเลย ไม่เชื่ออ่ะ....
และฝ่ายหญิงก็คงไม่มีทางพูดว่าสนิทกับตัวเค้าด้วย เพราะจะเสียตัวแอนนี่เองอีก

เฮ้อ....
แต่ สัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรม  ใครทำกรรมใดไว้ย่อมได้รับผลของกรรมนั้น

ต่อไปก็เป็นไปตามกรรมใหม่ ที่แต่ละคนกำลังพยายามก่อขึ้นอยู่

ออฟไลน์ cham 927

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 13:04:41 »
 ฟิลม์-แอนนี่ ==> headlight magazine     มาไงเนี้ย 555...

ไม่ได้ซีเรียสนะครับ แคขำๆ  ไม่คิดว่าจะมาถึง.
ช่วงนี้ตอนเช้าเปิดดูข่าวตอนเช้าเจอทุกช่อง (ไม่ไหวจะหลบ)

แต่ตอนนี้กำลังสนใจผู้โชคดีอีก 2 คนที่ เฮียฮ.. ว่างไว้ไม่รู้ว่า คุณ J!mmy จะติดโผรึเปล่า....(ล้อเล่นครับ  ;D)

ออฟไลน์ MoLee

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 13:08:02 »
อ่านๆมาแล้ว  นึกถึง  ซีรีย์ เรื่องนึง   ชื่อว่า lie to me   เขาจับผิดคนโกหก ด้วยหน้าตาอารมย์ที่แสดงออก 

ถ้ามีคนแบบนี้จริงนะอยากจ้างมา สรุปเรื่อง แอนนี จริงๆ เลย

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 14:26:25 »
ไหนๆ ข่าวนี้ออกมานานได้เรื่อง ก็อยากให้้ลูกๆทุกคน(รวมถึงผมด้วย)ดูความรักจากแม่นะครับว่า  คุณแอนนี่รักลูกขนาดไหน และมองกลับไปหาตัวเองว่าเรารักแม่เหมือนที่แม่รักเราหรือเปล่า 

(อาจตอบไม่ตรงประเด็น ขออภัย)
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

jaesz

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 15:48:05 »
ไม่รู้ว่า มันเป็นอย่างไร

แต่ ฟัง ๆ แล้ว งง ๆ หลาย ๆ จุด

แอนนี่ :ไม่ตรวจ DNA
ฟิลม์ : คบกัน แต่ไม่เป็นแฟนกัน
แอนนี่: อดีตเป็นอดีต
หรืออะไรหลาย ๆ อันก็ตามแต่

แต่ก็ไม่ได้ชัดเจนว่า ความสัมพันธ์จริง ๆ ของฟ กับ อ เป็นอย่างไรกันแน่ ๆ เป็นแค่คู่นอน คู่เที่ยวชั่วคราว  หรือ ถ้าเป็นอย่าแอนนี่ว่า ก็ต้องเป็นคู่รักแอบ ๆ คบกัน

ความจริง คงอยู่ที่สองคนนั้นเท่านั้น เราประชาชนคงได้แต่ดู รับรู้ และ   คิดไปเอง

เชื่อว่าหลายคน คงเคย มีแค่ คู่นอน ชั่วข้ามคืน ข้ามเดือน ข้ามปี หรืออะไรก็ตาม ที่เมื่ออ่านข่าวนี้ ต้องกลับไปเช็ค กลุ่มเสี่ยงที่ไม่ได้ใส่ถุงร่วมรักกัน ว่าจะมีคนมาเรียก พ่อ รึเปล่า

ออฟไลน์ Fly to dream

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 16:54:01 »
เรื่องนี้ทำให้รู้ว่าสังคมไทยเข้าข้างผู้หญิงเกินไปโดยไม่ดูเหตุผลเลย

เท่าที่ผมเคยเจอพี่ฟิล์มและเฮียฮ้อ เค้าเป็นคนที่ดีเสมอต้นเสมอปลาย

พี่ฟิล์ม ไม่ถือตัวจริงๆ แฟนเพลงเข้าไปคุยเหมือนเพื่อนได้เลย เรื่องนี้ผมสงสารพี่เค้ามากจริงๆ

ส่วนเฮียเป็นผู้ใหญ่น่าเกรงขามมากๆครับ แต่ใจดีนะครับ วันนั้นผมไปรอ FFK กับกลุ่มแฟนคลับหลายคนแกซื้อขนมแจกเลย

ในเรื่องๆนี่ผมสรุปตั้งแต่แรกแล้วล่ะครับว่า แอนนี่พูดมาเชื่อได้ (ไม่มาก)
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ wip

• Full Member
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 17:10:26 »
กรณีนี้ทั้งคู่พูดจริงแค่  นอนด้วยกันแล้ว  นอกนั้นยังไม่รู้ ;D

ในฐานะผู้ชาย ต้องขอตรวจอยู่แล้ว เพราะ ไม่ได้อยู่บบ้านเดียวกัน  ไม่ได้โบกปูนปิดไว้นี่ ใครจะรู้เธอไปไหนบ้าง
แถมยังไม่คิดจริงจังอีก  

ผู้หญิงก็น่าจะพูดความจริงไปเลย   ลีลาเกิน  บาดเจ็บที่สุดก็คือลูก
สุดท้ายอาจไม่มีที่ยืน ด้วย

เรื่องของเขาเราอยากเจือก อิอิ

ออฟไลน์ PREM

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 18:01:35 »
ผมว่ามีคนบางคนที่เอาแต่เข้าข้างแอนนี่ มากเกินไป
เอะอะอะไรก็อ้างเพศแม่ๆ ให้เกียรติผู้หญิง ฯลฯ แล้วออกมาต่อว่าเฮียฮ้อที่แถลงข่าวไปแบบนั้น

ไม่ใช่ว่าผู้หญิงจะคบผู้ชายทีละหลายๆ คนไม่เป็นนะครับ

สิ่งที่ผมเห็นว่าจะช่วยแก้ไขอะไรได้คือตรวจ DNA น่าจะช่วยไปได้เรื่องหนึ่ง
ถ้าเป็นลูกฟิล์ม เรื่องก็จบ ฟิล์ฺมก็ต้องยอมรับ
แต่ถ้าไม่ใช่... เรื่องอาจจะยาวกว่านี้ และแอนนี่ก็จะเสียหายมากกว่านี้แน่นอน  แต่ในเมื่อนั่นเป็นสิ่งที่เธอทำ ใครก็ช่วยอะไรไม่ได้
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ GZaar

• Sr. Member
  • quattro > 4titude
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 22:29:10 »
ผมว่าไม่น่าเชื่อกันสักคนเลย ไม่รู้ว่าความจริงตกลงมันยังไงกันแน่เดาไม่ออก

แอนนี้ จากที่ดูในตีสิบ ลักษณะท่าทางเฟคๆยังไงไม่รู้ แต่ผมว่าอย่างน้อยเธอก็ไม่ทำแท้งเหมือนเด็กผู้หญิงใจแตกสมัยนี้

ฟิล์ม มั่วจริงครับ ทั้งหญิง ทั้งชาย เที่ยวอ่างประจำ(มีคนเคยเห็น)

here ฮ้อ เห็น RS เสื่อมแค่ไหน here แกก็เป็นแบบนั้นแหละ

จุ๊น นี่ตัวดีเลย มันเคยมาจีบเพื่อนแฟนผม เพื่อนแฟนผมบอกว่าสุดๆอ่ะ แม่มจ้องผสมพันธุ์ตลอดเวลา
คาสโนวา = คนเจ้าชู้ = สุนัข = สัตว์เดรัจฉาน

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ตุลาคม 01, 2010, 23:37:09 »
คุณหนูๆ คร้าบบ

เขียนอะไรระวังนิดนึงนะคร้าบบ อาจโดนฟ้องร้องกันได้นะคร้าบบบบ

แสดงว่า โอม กระบี่ เคยไปเป็น "ผีต้นเข็ม" มาแล้วใช่ป่าว อิอิอิอิอิ

(เป็นศัพท์ ที่คนใน RS เขาเรียกน้องๆ แฟนเพลง ที่มาเฝ้าเจอศิลปินคนโปรด ที่หน้าค่าย หนะครับ
เพราะที่จอดรถ หน้าตึก เชษฐโชติศักดิ์ ของ RS เขาปลูกต้นเข็ม เอาไว้)

ออฟไลน์ Ruksadindan

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 01:08:32 »
พี่จิมก็ยังเป็นสื่อมวลชนที่เที่ยงตรงเหมือนเดิมนะครับแม้ไม่ใช่สายงานโดยตรงก็เถอะ (เพราะสายการบันเทิงนี่ คงเที่ยงตรงไม่ได้มั้ง??)
สำหรับเรื่องนี้ ก็อยากให้แต่ละฝ่ายพูดออกมาให้หมด แล้วไม่โกหก? หันหน้ามาคุยกับอีกฝ่ายนึงสิไม่ใช่เป็นอีแอบ ตรวจก็ตรวจไปจะได้กระจ่าง

สงสารเด็กครับ

ออฟไลน์ jones

• Sr. Member
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ตุลาคม 02, 2010, 12:09:47 »
ผมฟังแล้วรู้สึกขัดๆอยู่หลายอย่างเหมือนกันนะ น่าจะโกหกทั้งคู่ซะเปงส่วนใหญ่ อีกอย่างจะไปเข้าข้างแต่เพศแม่มันก็ไม่ได้ เพราะก็คงผิดทั้งคู่แหละ แอนเองก็น่าจะปิดบังอะไรอยู่พอสมควร เชื่อได้บ้างไม่ได้บ้าง รอดูต่อไป งานนี้

เอ๊ ยุ่งเรื่องของเขามากไปปะนิ ;D
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ