ผู้เขียน หัวข้อ: // รีวิว E-Class Coupe E250 CGI Elegance น่าจะเสร็จราวๆ ก่อนวันจันทร์ //  (อ่าน 10110 ครั้ง)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
เอาละครับ ตอนนี้ ผมได้เรียงลำดับ ของรีวิว ที่จะคลอดก่อน และหลัง จากนี้ ตามกันมาแล้ว

จะเริ่มจาก E250 CGI Elegance Coupe กันก่อน น่าจะคลอดได้ในราวๆวันจันทร์หน้า 11 ตุลาคม นั่นคือช้าที่สุด
จากนั้น Hyundai Tucson จะตามออกมา จะพยายามปั่นให้ได้ภายในวันศุกร์ที่ 15 ตุลาคม

BMW ซีรีส์ 5 ทั้ง 530d และ 523i จะพยายาม ลงให้ได้ ก่อน 25 ตุลาคม

หลังจากนั้น จะมีเซอร์ไพรส์ บางประการ มาให้ได้ชมกัน ขอไม่บอก อุบไว้ก่อน เดี๋ยวจะตกใจกันใหญ่

ส่วน Volvo S80 อาจจะขอเลื่อนออกไปอีกนิดนึง อาจจะต้องหลบให้กับ Volvo S60 ใหม่กันก่อนหรือเปล่า
ยังไม่แน่ใจ

ซีรีส์ 7  เลื่อนเป็น ปลายปี ครับ เป็นของกำนัลคุณผู้อ่านไปเลย
MINI ก็เช่นเดียวกัน

Fiesta ขอรอให้ รถอีก 3 คัน ผ่านมือให้เรียบร้อยก่อน ซึ่งบอกตรงๆเลยว่า ยังไม่รู้เลยว่าเมื่อไหร่
ต้องอยู่ที่ ทางฟอร์ด เขาจะสามารถหารถอีก 3 คันที่เหลือ ให้ผมได้เมื่อไหร่หนะครับ
เหลือ 1.4 เกียร์ธรรมดา 4 ประตู ตามด้วย 1.4 เกียร์อัตโนมัติ 5 ประตู และ 1.6 ตัวท็อป 4 ประตู

เช่นเดียวับ E-Class Saloon W212 ที่ต้องขอรอดูว่า ทาง MB Thailand จะพร้อมส่งรถอีก 3 คันที่เหลือ ให้เราได้เมื่อไหร่หนะครับ
ไหนๆ ทำทั้งที ก็ควรทำให้ครบ ไปเลยในรีวิวเดียวดีกว่า E200 Elegance ขับไปเรียบร้อยแล้ว เหลือ E250 CGI E300 CGI และ E250 CDI

Altis Minorchange ตั้งใจจะทำแน่นอน แต่ อาจจะต้องรอกันแถวๆ พฤศจิกายน หรือ ธันวาคม กันไปเลย

สิ้นปี มี บทความ สรุปรถใหม่ ที่จะเปิดตัวในไทย 2011 - 2014 ที่จะต้องเริ่มเก็บข้อมูลกันได้แล้ว
และจะต้องเสร็จให้ทันปีใหม่

ส่วน The Coup Channel เอง นั้น ตอนนี้ อาจจะหายๆ ไปบ้าง ไม่ได้หายไปไหนนะครับ
น้องๆเค้าซุ่มทำงาน และเตรียมงานองเขากันอยู่ เสร็จเมื่อไหร่ เดี๋ยวจะมีรายการใหม่มาบอกกัน
และคราวนี้ อาจจะเผยแพร่ไปในช่องทางที่ไกลขึ้นกว่าเดิมนิดหน่อย

บทความของตาแพน ก็ยังคงมีอยู่ครับ เพียงแต่ตอนนี้ เจ้าตัวขอเคลียร์งานส่วนอื่นๆ และเตรียมพักผ่อนบ้าง

ตุลาคมนี้ จะมีเซอร์ไพรส์ ให้อ่านกันแน่ๆ....รอได้เลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2010, 19:38:12 โดย J!MMY »

ออฟไลน์ neuro

• Full Member
ปูเสื่อรออย่างใจจดจ่อครับ  อยากอ่าน volvo s60 มากๆ ครับ

ออฟไลน์ Sarutino

• Sr. Member
  • อยากออกไปกอดเมืองไทย^ ^
S60 ท่าทางจะมาไวกว่าที่คิด ;D
"Lose who you are to save what you love."

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
S60 มาไวแหะ รออ่านอย่างจดจ่อครับ  ;D

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
พี่จิมมี่ครับเป็นไปได้ไหมที่จะเอา M3 E92 จาก BMW Thailand มารีวิวอ่ะครับ 

ผมโค ตะ ระ ชอบมากกกกกกก รุ่นนี้
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ FyGI

รอชม E250 Coupe ตัวนี้งามมากกกกกก ชอบสุด

ออฟไลน์ kritphakhin

รออ่านทุกๆรีวิวเลยครับ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ขอบคุณมากครับ เฝ้ารอๆ
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ udis

รอดู The Coup Channel  ครับ

"เผยแพร่ไปในช่องทางที่ไกลขึ้นกว่าเดิมนิดหน่อย"

ออกทีวีหรือเคเบิลเหรอครับ แย่เลยผมไม่มีเคเบิลและไม่ค่อยดูทีวีครับ

ออฟไลน์ boykung

• ตอนเด็กๆ โคตรอยากเป็นจีบันเลย
รอชมครับ
Hyundai Grand Starex 2012
Kia Rio 2013
Volvo XC60 D4 Hybrid with Engine Oil 2013
Mercedes Benz S300Hybrid AMG 2014
BMW 420D Coupe M Sport 2016

ออฟไลน์ keng.

• ฅ.ฅนรักรถ
แอบไปดูคลิปมาแล้วครับพี่จิมมี่
ดูจากหน้าพี่จิมมี่แล้วท่าทางรถมันจะหวิวมากจริงๆ
:(

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ช่ายครับ หน้าพี่จิมกลัวมากๆ ที่ความเร็ว 240 ไม่เคยเหนพี่จิมขับคันไหนแล้วพี่จิมกลัวขนาดนี้มาก่อนเลยครับ
ว้าว รอ s60 f10 ครับ ของชอบๆๆๆ ทั้งนั้นเลย :o :) ;D

พี่จิมมี่ครับเป็นไปได้ไหมที่จะเอา M3 E92 จาก BMW Thailand มารีวิวอ่ะครับ  

ผมโค ตะ ระ ชอบมากกกกกกก รุ่นนี้

ไม่มีทางครับ ไม่มีทางเลยแม้แต่น้อย

S60 ยังไม่ได้มีดีลอะไรทั้งสิ้น อย่าตกใจ ผมแค่จะหลบกระแส S60 เฉยๆครับ

--------------------------

แทนเอ้ย ไม่ต้องเออ ออ ห่อ หมก ขนาดนี้ก็ด้ายยยยย

รถที่เคยขับ 240 แล้วทำพี่กลัวขนาดนี้ ไม่ใช่แค่ E250 CGI Elegance Coupe
ยังมี BMW ซีรีส์ 5 E60 แทบทุกคัน ยกเว้น ตัวไมเนอร์เชนจ์ของ 525i เท่านั้น
แล้วก็ Camry V6 3.5 นั่นละน่ากลัวสุดๆ!

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 06, 2010, 22:32:53 โดย J!MMY »

• ฅ.ฅนรักรถ
พี่จิมมี่ครับมันหวิวคล้ายกับตอนขับ Yaris ประมาณ 140+ มั้ยครับ?

คนละแบบกันนะ คล้าย แต่คนละอาการกันครับ

• ฅ.ฅนรักรถ
คนละแบบกันนะ คล้าย แต่คนละอาการกันครับ
ผมเข้าใจแล้วหล่ะว่าทำไมพี่จิมมี่ถึงทำหน้าอย่างนั้น
ขอบคุณพี่จิมนะครับที่มาตอบคำถาม

methus zaa

ออๆครับ พี่ ก้อพี่ไม่เคยทำคลิปให้ดูนิครับ เลยไม่รู้ 555555555555 ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 07, 2010, 23:16:33 โดย TAN altis 2010 »

--__--'

ออฟไลน์ Panpak

• Newbie
  • *
รอดูรีวิวหลังคา E-Coupe อยู่นะพี่ แฮ แฮ ;p

ออฟไลน์ BBOnLY

• เพจวิศวะท่องโลกการเงิน
รอดู surprise จากพี่จิมครับว่าจะเป็นคันไหน
^^

ติดตามเพจ "วิศวะท่องโลกการเงิน" ได้นะครับ

https://www.facebook.com/engineerinsidefinanceworld

ให้ #แอดบอยดูแล ได้ครับ

ออฟไลน์ Best_Vorakit

• Cars and Motion: A Blog about Cars and Travel
รออ่านครับ  :)

ออฟไลน์ JT77

• Jr. Member
  • **
มารออ่านนะครับผม  ;D

ออฟไลน์ zzzz

• Newbie
  • *
ขอรบกวนคุณจิมมี่ครับ
พอจะแบ่งภาค fiesta ตัวที่เทสไปแล้ว มาให้รับชมกันสักนิสสสจะได้ไหมครับ
เกรงว่าอีกสามคันกว่าจะมาครบอาจจะใช้เวลานานนะครับ
แบบว่า ใจร้อนนะ...อิอิ.
รักเต่า ใช้เต่า

ออฟไลน์ jones

ชอบ e250 coupe avan มากๆๆ แต่อยากดู 5 series อ่า
ผู้ชายลัลล๊า อิอิอิ

รอติมตามทุกผลงานครับ
สงสัย The coup จะมาทางดาวเทียมแน่เลย

ขอรบกวนคุณจิมมี่ครับ
พอจะแบ่งภาค fiesta ตัวที่เทสไปแล้ว มาให้รับชมกันสักนิสสสจะได้ไหมครับ
เกรงว่าอีกสามคันกว่าจะมาครบอาจจะใช้เวลานานนะครับ
แบบว่า ใจร้อนนะ...อิอิ.

ไม่แบ่งภาคให้ครับ

เพราะ ขืนแบ่งภาค ก็จะเท่ากับว่า ต้องทำรีวิว หลายๆครั้ง ซึ่ง เหนื่อยมาก กว่าจะทำเสร็จ
ถ้ารถรุ่นใดหมือนัน แต่ต่างกันแค่ Variation ย่อย ผมจะจับทำรวมไปเลยทีเดียวครับ ให้เสร็จในรีวิวเดียวไปเลยดีกว่า

ความคืบหน้าของ E-Class Coupe ตอนนี้
เหลือ
1. ประวัติ คร่าวๆ จะไม่เขียนยาวแล้ว
2. ภาพรวมในการทดลองขับ ทั้งหมด ทุกด้าน และเรื่องความปลอดภัย
3. ดูสิว่าจะทำตารางอย่างไร

แค่นี้เลยครับ

น่าจะเสร็จทันวันจันทร์นะ คาดว่า

methus zaa

ไม่เข้าใจเลยว่าทำไมเบนซ์ไม่ให้รุ่นavantgards มา :(

ออฟไลน์ RisTwY

• Jr. Member
  • **
โอ้ยยยยยพี่จิมมี่ครับ ใจจะขาด55555555
น่าติดตามเป้นอย่างยิ่งงงงงงงงงงงงงงงง
มีแต่ของดีๆทั้งนั้น ^______________^

ออฟไลน์ boynakrob

• Newbie
  • *
พี่ๆเพื่อนๆคนไหนสนใจ E coupe

รถสุดฮอตชั่วโมงนี้

เเต่รอรถนานมาก

ข่าวดีครับ หลังวันที่15ตุลาคมนี้

ผมมีโควต้า รถรุ่นนี้ 20 คันครับ

สนใจโทรมาสอบถามได้

ไม่ต้องรอคิวนานครับ รับรถได้เลย

ติดต่อมาได้เลยครับ

083 133 9390
                                   บอย นักรบ