ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจทำบุญรับหมาไปเลี้ยงบ้างไหมครับ?หมาฝรั่งพันธุ์เล็กและหมาไทยขนาดกลางมีหมด  (อ่าน 9605 ครั้ง)

ออฟไลน์ 2k

• Hero Member
ตอนนี้กลุ่มกิจกรรมช่วยเหลือหมาที่ผมบริจาคเงินช่วยบ่อยๆประสบปัญหาใหญ่ครับ หมาทั้งหลายที่เค้าช่วยเหลือจากโดนรถชน โดนรุมกัด โดนคนตี เอามีดไล่ฟัน คาบลูกหนีตะกวด คนปล่อยทิ้งกลางทางด่วน ฟร์มใช้งานแล้วปล่อยทิ้งข้างถนน ในตอนนี้ทำการรักษาจนหายดีแล้วแต่ปัญหาก็คือไม่รู้จะให้หมาไปอยู่ที่ไหนดี เพราะว่าคนที่คอยช่วยพวกนี้เลี้ยงหมาในบ้านกันไม่ต่ำกว่า 10 ตัวแล้วไม่สามารถรับเพิ่มได้อีกไหว  :-\

ในตอนนี้มีหมาไทยอายุ 2 - 4 เดือนครับกำลังหาคนรับไปเลี้ยงอยู่มีจำนวนเยอะมากรวมๆแล้วประมาณ 40ตัวได้ ส่วนหมาฝรั่งพันธ์เล็กตอนนี้มีพุดเดิ้ล 4 ตัวกำลังหาบ้านอยู่ ทั้ง 4 ตัวนี้เป็นครอบครัวเดียวกันพ่อแม่ลูก สันนิฐานว่าตัวพ่อกับแม่โดนใช้งานเพาะลูกออกขายอย่างหนัก หมอยืนยันว่าโทรมทีเดียว ฟาร์มใช้งานพอใจเสร็จปุ๊บมันก็ห่อใส่ถุงโดยนทิ้งข้างทางครับ(กรณีแบบนี้เกิดขึ้นเยอะมากๆๆๆๆๆ) โชคดีที่กลุ่มนี้เค้าไปเจอก่อนรถทับตายยกครอบครัว ตอนนี้รับมารักษาให้แข็งแรงเหมือนเดิมพร้อมทำหมันเรียบร้อย ตัวพ่อกับแม่จะขนาดเท่ากับพุดเดิ้ลขาดใหญ่แต่ไม่ยักษ์อายุประมาณ 5 ปีส่วนลูกๆตัวเมียอีกสองตัวอายุประมาณ 2 ปีขนาดเล็กหนักประมาณ 5 กิโล ทุกตัวสีขาวหมด หน้าตาน่ารักพร้อมส่งมอบครับ สามารถรับไปเลี้ยงแยกกันได้ไม่ต้องรับหมดทั้งครอบครัว  :)

หรือว่าสนใจเวลช์ คอร์กี้ขนาดเล็กก็มี เมื่อวันหยุดที่ผ่านมาก็มีคนใจบาปเอาหมาพันธ์เวล์ชคอรืกี้มาปล่อยริมถนนสามตัว หนึ่งในนั้นตกใจตื่นถนนเลยวิ่งเตลิดไปโดนรถชนนอนโคม่าอยู่ข้างทางโดยที่เพื่อนอีกสองตัวนั่งเฝ้าอยู่ใกล้ๆไม่ห่างไปไหน ตอนนี้ตัวที่โดนรถชนกำลังอยู่ในความดูแลของหมอแล้ว สองตัวที่ยังสบายดีพร้อมส่งมอบสำหรับคนที่สนใจเช่นกัน ลูกหมาไทยและหมาเล็กพวกนี้ไม่สามารถปล่อยกลับไปใช้ชีวิตข้างถนนได้ครับเพราะหากินเองไม่เป็น ทิ้งไว้มีแต่ตายเท่านั้นแค่ต่างสาเหตุไป อาจจะโดนรถทับ อดตาย โดนรุมกัด ติดเชื้อโรค หรือโดนทุบหัวเอาไปกิน  :'(

หมาฝรั่งพันธ์ใหญ่ก็มีครับ เป็นโกลเด้นท์ รีทรีฟเวอร์กับร็อทไวเลอร์เชื่องๆตัวนึง(คาบลูกบอลมาชวนให้เล่นด้วยตอนมีคนดอดข้ามรั้วไปทำความสะอาดให้) สองคู่นี้อยู่บ้านเดียวกันทีเจ้าของมันไปทำงานที่สิงค์โปร์ทิ้งให้หมาอดอยาดหลังรั้วทาวเฮ้าส์ของตัวเองหลายเดือนจนมีคนไปช่วยออกมา ก่อนหน้านี้มีสามตัวเป้นชิสจิ๋วอีกตัวนึงแต่ไปช่วยไม่ทันตายไปก่อนหน้านี้แล้ว ทั้งสองตัวนี้ทำหมันแล้วเช่นกันใครที่สนใจอยากทำบุญรับหมาอนาถาไปเลี้ยงทิ้งชื่อไว้ได้เลยครับผมจะติดต่อส่งรายละเอียดให้อีกทีหนึ่ง   :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ tyro24

• Jr. Member
  • **
มูลนิธิ เดียวกับของพีตู้(เพชรฆาตความเครียด) เปล่าท่าน แฟนผมก็เคยบริจาคอยู่ ถ้าไม่ใช่ ช่วยลง web ของมูลนิธิหน่อยท่าน เดี๋ยวผมตามไปบริจาคบ้าง
ส่วนหมานี้ คงช่วยไม่ไหวตอนนี้มี 4 ตัวแล้วท่าน มีตัวหนึ่งมันท่าทางจเข้ากับหมาตัวอื่นลำบาก 

ขอบคุณที่เอาเรื่องดีๆมาบอกต่อ
jazz 08 ford focus 06 navara 4 dr. 4wd 07 mazda 2 2010

ออฟไลน์ Fly to dream

อยากได้นะ แต่อยู่คอนโดตอนนี้
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ Nut_K

อยากเห็นภาพน้องหมาทั้งหมดจังแหะ

ออฟไลน์ Arado_kung

ผมสนใจเจ้าโกลเด้นอ่ะครับ ไม่ทราบว่ามันอายุเยอะรึยังครับ ตอนนี้เลี้ยงโกลเด้นอยู่1ตัว อายุมันเยอะมากแล้ว คุณแม่ก็บ่นร่ำๆอยากได้โกลเด้นมาเพิ่มอีกซักตัวเพราะแกชอบหมาตัวใหญ่แต่ใจดีอ่ะครับ แล้วน้องหมาอยู่ที่ไหนครับ เดี๋ยวว่างจะแวะไปดู ถ้าถูกใจเดี๋ยวเอากลับมาเลี้ยงเลย

ออฟไลน์ อืม...นะ

• Sr. Member
  • Spirit of the "R"
อยากช่วยจากใจจริงครับ แต่ไม่ีมีเวลาเลี้ยงดูเช่นกัน รับมาก็คิดว่าคงไม่สามารถดูแลเค้าได้อย่างดีแน่นอน
'18 Honda Jazz gk5 s mt
'11 Volkswagen Scirocco R
'04 Honda Integra dc5 Type R
'96 Honda Prelude bb1

ออฟไลน์ BnN

เหอๆ อยากได้โกลเด้นเหมือนกัน

แต่เลี้ยงแล้วเดี๋ยวพอมันตายก็สงสารอีก เหอะๆๆ

ออฟไลน์ TAI ^^

• Sr. Member
  • Faculty of Political Science, TU
เอาภาพมาลงบ้างก็ดีนะครับ ภาพเล็กๆก็ได้ถ้ามีเยอะ เผื่อสนใจ อยากได้หมาไทยทนๆมาเฝ้าบ้าน โรงงานครับ
Beauty is in the eye of the beholder...

ออฟไลน์ youngbear

;D ;D ;D...................dear k. 2K     that just was i 've been looking for and what i need is 3-4 Thai dogs m/f is ok..........please give me a call 02-911-4991/4993 between 08.30-09.30 a.m. on mon-fri. ..........sorry couldn't type Thai but do speaking Thai.
and thank you for your kindly.

youngbear

ออฟไลน์ Ruksadindan

สงสารจังครับ แต่บ้านก็ยังไม่พร้อมรองรับเท่าไร

ออฟไลน์ thanawut

• Newbie
  • *
มีรายละเอียดไหมครับว่าติดต่อใครที่ไหนอย่างไร รับเลี้ยงดูต้องทำอย่างไร มีเวปลิ้งไว้หรือเปล่า