ผู้เขียน หัวข้อ: Suzuki Swift วางขายญี่ปุ่นแล้ว (แ่ต่จะมาในไทยในระหว่างปี 2011-2012)  (อ่าน 14671 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tanawat

• Newbie
  • *
    • Knes Friendclub
ตามหัวข้อครับ
นี่คือตัวเวอร์ชั่นตลาดโลกครับ

• Newbie
  • *
ส่วนนี้ เวอร์ชั่นญี่ปุ่นครับ

ถ้าถามว่าจะมาไทยเมื่อไร ตามที่พี่จิมมี่บอกครับ 2011-2012 ครับ

• Newbie
  • *
เข้ามาตอบกันเลยครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ดีใจจัง พี่จิมมี่บอกว่า Swift มันคือ ECO CAR 1.2L

ออฟไลน์ nudragon

• Hero Member
  • MT Mania!!
แต่งสวยดีผมชอบครับ ;)

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
จะให้ตอบว่าอะไรดีละ?

อ้อ รูปโปรโมท ชุดนี้ ถ่ายทำเหมือนกันครับ ชุดเดียวกัน
แต่ ใช้คอมพิวเตอร์ ตกแต่งเรื่องทะเบียนนิดหน่อย เทคนิคเดี๋ยวนี้ทำได้ไม่ยากครับ
----------------------

พี่ยังไม่ได้บอกขนาดนั้น
บอกแค่ว่า มันเป็นไปได้สูงมากว่าจะเป็น ECO Car ในไทย ต่างหาก

ออฟไลน์ ocgolf

• Newbie
  • *
สวยมากครับ

ออฟไลน์ Nut_K

ในใจผมอยากให้ Swift เป็น Eco Car มากกกกกกกกก

ต่อให้ Honda กับ Toyota ก็เถอะ

ผมว่ายอดขาย Swift ชนะได้แน่

ออฟไลน์ 007

• Jr. Member
  • **
  • ชีวิตติดน้อง2
เป็นอีโคคาก็ดีสิครับ ชอบตัวนี้อยู่

ออฟไลน์ i-vertex

• Newbie
  • *
ใช่ครับ อยากให้เป็น ECO car รัฐบาลไทยสนับสนุนหน่อยนะคร้าบ

ออฟไลน์ Wisidsak

• My life is HONDA
    • ICONacc
ในใจผมอยากให้ Swift เป็น Eco Car มากกกกกกกกก

ต่อให้ Honda กับ Toyota ก็เถอะ

ผมว่ายอดขาย Swift ชนะได้แน่

ลดขนาดเครื่องยนต์ เป็น 1.2l จะทำให้ราคาตัวรถลดลงได้มากหรือไม่นะครับ

หรือว่าจะไปเจอภาษี ecoCar
  ปังปอนด์ป่วน...คร๊าบ

ออฟไลน์ hamylee

• **
ตัวเก่างามกว่า

แต่ถ้าตัวใหม่เป็นecoคงต้องมองบ้างละ

ออฟไลน์ kritphakhin

สวยดีเมหือนกันนะครับ

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ดูไม่ค่อยออกว่าต่างกับ Gen ที่แล้วยังไงครับ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ FyGI

สวย + น่ารัก

ออฟไลน์ lufi

• **
ผมดันอยากให้มันมาพร้อม เครื่อง 1.6 ม้าซัก 125 แบบขอเครื่องแรงได้มั้ย ไม่ว่าตัวเก่าหรือใหม่ผมว่ามันสวย แต่งขึ้นแต่เครื่องดันไม่แรง ส่วนเรื่องการบริโภคน้ำมัน แบบว่าไม่แคร์ เพราะยังงัยผมก็ติดแก็ส

• Newbie
  • *
Q - Swift 2011 จะได้เป็น Eco-Car หรือไม่
A - ไม่ครับ เพราะว่าหลักการตลาดเขาได้เตรียมพร้อมให้ Swift ในไทยเป็นแฮทช์แบ็คไปแล้ว
ดังนั้น ถ้าจะลดตัวไปเป็น Eco-Car ต้องหมดสิทธิ์ในทันทีครับ อันเนื่องมาจาก
1.การลดระดับใส่เครื่องยนต์ 1.2 แทน 1.5 จะทำให้ความเร็วต้องลดลง และอืด ส่งผลให้ระยะเวลาการบำรุงรักษาบ่อยมากเกินความจำเป็น
2.การตอบรับของคนทั้งประเทศ ก็จะไม่พอใจต่อการตัดสินใจของ Suzuki ไปใหญ่ จนกระทบไปถึงความอยู่รอดของ SAMT เลยนะครับ
ป.ล. เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

• Newbie
  • *

...พี่ยังไม่ได้บอกขนาดนั้น
บอกแค่ว่า มันเป็นไปได้สูงมากว่าจะเป็น ECO Car ในไทย ต่างหาก
เป็นไปได้สูง ก็แสดงว่า ยังเป็นแฮ็ชเเบ็คเหมือนเดิมน่ะสิครับ ;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป

...พี่ยังไม่ได้บอกขนาดนั้น
เป็นไปได้สูง ก็แสดงว่า ยังเป็นแฮ็ชเเบ็คเหมือนเดิมน่ะสิครับ ;D
แต่ผมเห็นตรงข้ามนะครับ ผมว่า Suzuki ควร+ต้องทำให้เป็น Eco car เพราะอย่างน้อยๆ ราคาที่ต่ำกว่า ก็น่าที่จะทำให้คนสนใจ Swift มากขึ้น
+ ความประหยัดน้ำมันของ Eco car จะเป็นตัวที่ชดเชยเรื่องของข้อด้อยในเรื่องอัตราเร่ง ซึ่งเป็นข้อด้อยของตัวปัจจุบันลงไปได้

ออฟไลน์ keetawee

• Newbie
  • *
  • เริ่มหารถที่ถูกใจตั้งแต่ปี '09 รอเวลาเจอเนื้อคู่
Eco car หรืออะไรก็ได้ แต่ขอให้ศูนย์มันเยอะกว่านี้ครับ

ออฟไลน์ Dark Overlord

• Hail to the darkside
Eco car หรืออะไรก็ได้ แต่ขอให้ศูนย์มันเยอะกว่านี้ครับ

ตอนนี้เค้าก็เร่งเพิ่มศูนย์อยู่ครับ แค่ในมือกำ 50 ล้านอัพ ก็ไปขออนุญาติเค้า เปิดศูนย์ได้เลย หุหุหุ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
Tanawat

อย่าคิดว่า อะไรๆ จะเป็นไปไม่ได้ครับ

บอกได้แค่นี้

ออฟไลน์ sakano

• Sr. Member
Q - Swift 2011 จะได้เป็น Eco-Car หรือไม่
A - ไม่ครับ เพราะว่าหลักการตลาดเขาได้เตรียมพร้อมให้ Swift ในไทยเป็นแฮทช์แบ็คไปแล้ว
ดังนั้น ถ้าจะลดตัวไปเป็น Eco-Car ต้องหมดสิทธิ์ในทันทีครับ อันเนื่องมาจาก
1.การลดระดับใส่เครื่องยนต์ 1.2 แทน 1.5 จะทำให้ความเร็วต้องลดลง และอืด ส่งผลให้ระยะเวลาการบำรุงรักษาบ่อยมากเกินความจำเป็น
2.การตอบรับของคนทั้งประเทศ ก็จะไม่พอใจต่อการตัดสินใจของ Suzuki ไปใหญ่ จนกระทบไปถึงความอยู่รอดของ SAMT เลยนะครับ
ป.ล. เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

มั่วหรือป่าวครับ

ในยุโรป ก็ใช้เครื่องขนาด ต่ำกว่า 1.5 L

รวมทั้งทีื่ japan ด้วย

:-X