ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอจะทราบบ้างไหมครับว่า รถที่ใช้พลังงานไฟฟ้า ใช้เวลาในการชาร์ทนานเท่าไหร่?  (อ่าน 2971 ครั้ง)

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
รถที่ใช้พลังงานไฟฟ้าอย่างเดียวนี่ เวลาเดิมที่ปั๊มไฟฟ้าใช้เวลาเติมหรือรีชาร์ทนานเท่าไหร่ครับ?
นานพอหลายชั่วโมง หรือแค่สิบนาทีสิบห้าถึงครึ่งชั่วโมง
หรือแค่แปปเดียวเหมือนน้ำมัน ซึ่งคงเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ถ้าชาร์จไฟบ้าน 8-12 ชั่วโมงครับ
ถ้าเป็นสถานี Quickcharge แบบในเมืองนอกที่เขาเตรียมทำกันไว้
ใช้เวลา 20-30 นาทีในการชาร์จให้ได้ไฟ 80%
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ 6162002

ราว10ชม. สำหรับแบตที่ใช้กันส่วนใหญ่ กับไฟเฟสเดียวครับ ถ้าสามเฟส ราว สองชม.