ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดเซฟตี้ที่เขาแถมเวลาซื้อรถนี่มันเป็นยังไงครับ  (อ่าน 4780 ครั้ง)

ออฟไลน์ aA

• Jr. Member
  • **
คือกำลังจะออก New City อะครับ ก็เลยหาพวกข้อมูล ศูนย์ ของแถม บริการ
ไปอ่านดูที่เขาซื้อ New City แล้วผมก็ดูพวกรายการของแถม
แต่ไปสงสัยรายการหนึ่ง เจ้าชุดเซฟตี้ นี่มันเป็นยังไงอะครับ ท่านใดรู้ช่วยบอกที แล้วมันจำ้เป็นมั้ย

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ ฮิ ฮิ้วววว!!~~~

• Full Member
น่าจะเป็นพวก
 - สายพ่วงแบตเตอรี่
 - สายลากจูงรถ

ถามว่าจำเป็นมั้ย อาจจะไม่จำเป็นสำหรับในบางท่าน
แต่สำหรับผม ผมว่าจำเป็นนะครับ ถึงแม้ว่ารถเราอาจจะยังไม่ได้ใช้
แต่เวลาที่รถเพื่อนๆหรือคนรู้จักเกิดแบตหมดขึ้นมา เราก็ยังจะพอช่วยเหลือเขาได้

หรือในบางทีอาจจะเป็นเรา... ที่ต้องใช้มันเองก็ได้นะครับ ^^

สำหรับตัวผมแล้ว ขอมีติดรถไว้ดีกว่าครับ อุ่นใจดี
Master Degree of Science Program in Animal Science
Department of Animal Production Technology
Faculty of Agricultural Technology
King Mongkut’s Institute of Technology Ladkrabang (KMITL)

ออฟไลน์ udis

• Hero Member
อุปกรณ์ปฐมพยาบาล ยาต่างๆ พลุไฟมั้งครับ

ออฟไลน์ Ohmmypp

ชุดของโตโยต้าที่พี่ผมขอได้เป็นของแถมมา เป็นกระเป๋าสีเทาๆ ครับ ภายในมี ไฟฉาย เสียบไฟจากในรถ สายยาวพอให้ส่องห้องเครื่องได้เลยล่ะ แล้วก็สายพ่วงแบต สายลากจูง  แค่นี้ครับ 

เคยเห็นรถเพื่อนพ่อ แอคคอร์ด G7 มีไขควงเบอร์ต่างๆ ครบเลย = = ติดมากับรถด้วย ไม่ใช่ของแถม
JC TU #54

ออฟไลน์ 6162002

มีไว้ไม่เสียหายครับ แต่ผมว่าน่าจะมีอุปกรณ์ให้เปลี่ยนล้อได้ด้วย เอิ๊ก ถ้าไม่มีก็ขอไว้ครับ

ออฟไลน์ patzahut

อุปกรณ์ปฐมพยาบาล ยาต่างๆ พลุไฟมั้งครับ

พลุไฟ !!!!!!  เอาไว้จุดตอนกินเจดีกว่า

มีไว้ไม่เสียหายครับ แต่ผมว่าน่าจะมีอุปกรณ์ให้เปลี่ยนล้อได้ด้วย เอิ๊ก ถ้าไม่มีก็ขอไว้ครับ

เปลี่ยนล้อสมัยนี้เป็นเรื่องยากมาก เพราะโดนขันซะแน่นเลยครับ
ต้องมีข้อต่อเพิ่มแรงขันถึงจะพอไหว ถ้าแค่ยางโดนตะปูแล้วรั่ว ผมว่าพกที่สูบลมดีกว่าที่เปลี่ยนล้อครับ

แตดีที่สุดพกทั้งสองอย่างเลยครับ
 ;D ;D ;D

พลุไฟ !!!!!!  เอาไว้จุดตอนกินเจดีกว่า

เวลาเกิดอุบัติเหตุมั้งครับ ที่มืดๆ เห็น EX มีช่องใส่ เมืองนอกแถมให้ แต่บ้านเราต้องหาซื้อใส่เองครับ
 ;D ;D ;D

ออฟไลน์ 6162002

เปลี่ยนล้อสมัยนี้เป็นเรื่องยากมาก เพราะโดนขันซะแน่นเลยครับ
ต้องมีข้อต่อเพิ่มแรงขันถึงจะพอไหว ถ้าแค่ยางโดนตะปูแล้วรั่ว ผมว่าพกที่สูบลมดีกว่าที่เปลี่ยนล้อครับ

แตดีที่สุดพกทั้งสองอย่างเลยครับ
 ;D ;D ;D
อ้อ ขอบคุณสำหรับข้อมูลด้วยครับ พอดีไม่เคยเปลี่ยนเองเลย แต่เคยเห็นตามหนังมันเปลี่ยนกันแหะๆ