ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าคุณจะซื้อรถคันหนึ่ง แต่มีเงื่อนไขแบบนี้ จะเลือกรุ่นไหนครับ  (อ่าน 3170 ครั้ง)

ออฟไลน์ vellcap

• Hero Member
ถามเล่นๆครับ ถ้าคุณจะซื้อรถคันหนึ่ง แต่มีเงื่อนไขแบบนี้ จะเลือกรุ่นไหนครับ

1.ขนของบ่อย
2.หลังพับเบาะแล้ว ที่เก็บของต้องมีความยาวไม่ต่ำกว่า 1 เมตร
3.ขับเอง
4.รองรับการเดินทางไกล (ตำแหน่งนั่งขับดี เบาะนั่งค่อนข้างสบาย นั่งนานไม่ค่อยเมื่อย)
5.ขับ 110 กินน้ำมันไม่ต่ำกว่า 10 กม/ลิตร
6.อัตราเร่ง 0-100 ไม่เกิน 18 วินาที
7.ราคาประมาณ 2 ล้านบาท
8.ไม่เอารถ Pick-Up

methus zaa

• บุคคลทั่วไป
ผม ถ้าเน้นสบาย ขนของพอประมาณ ผมเลือก เทียน่า ครับ
ถ้าเน้นสบายด้วย ขนของเยอะ ประหยัดน้ำมันด้วย ผมเลือก pajero sport ครับ

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
CAPTIVA 2.0 LT(Z) แต่ไม่รู้ว่าข้อ 2,4 จะผ่านรึป่าวนะครับ  ;D

ออฟไลน์ UkKuP

• Newbie
  • *
รีบไหมคะ? ถ้าไม่รีบรอดูพรีอุสก่อนไหม พับเบาะได้ด้วย
เป็นไฮบริดน่าจะประหยัดน้ำมัน
แต่ข้อ4,5,6คงต้องรอดูตอนรถเปิดตัวให้ได้ลองนั่งลองขับแล้วนะคะ
ส่วนราคาจาก The Coup Channel แย้มไว้แค่ว่า ราคาระหว่าง 6 หลักถึง 7 หลัก
แค่เดือนธันวาเอง รอไหมๆ?

ออฟไลน์ =TUM=

• Sr. Member
CR-V 2.4 ครับ ช่วงล่างมันเซ็ตมาเผื่อการแบกน้ำหนักบรรทุกด้วย เอารถเก๋งมาขนของผมว่าไม่ work นะครับ อาจจะเจอรายการท้ายห้อยด้วย

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
CR-V 2.4 ครับ (2.0 ซดแหลกกก)
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ 2k

แคปทิว่าดีเซล ถ้าขนของบ่อยแปลว่าต้องมีของหนักๆทั้งเลยเลยซึ่งเจ้านี่มีระบบยกท้ายอัตโนมัติทำให้ท้ายไม่กดจนน่าเกลียดหรือเสียการทรงตัวด้วย
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Pan Paitoonpong

• Long live M/T
ถ้าเข้าเงื่อนไขตามนี้ และจ่ายน้อยสุด ก็ต้อง Pajero Sport 2.5GT
เหลือเงินไว้อีก 900,000กว่าบาท
ขนของจะหนักคงไม่ใช่ปัญหา ดีเซลคอมมอนเรลลากไหวอยู่แล้ว
มีกล่องพ่วงอีกใบนึงจะทำให้แรงเท่ารุ่น 3.2 ก็ไม่มีปัญหา
- Nissan Tiida บ้านๆ/NX Coupe/AE111/190E1.8

ออฟไลน์ nuttapatJazz

Pajero Sport ตามพี่แพนเลยครับ

ถึงเค้าจะเรียกรถประเภทนี้ว่ารถกระบะดัดแปลง แต่มันไม่ได้ให้ความรู้สึกว่ามันเคยเป็นรถกระบะเลยครับ

เพราะช่วงล่างที่เซ็ตมาใหม่ ให้ความรู้สึกนุ่มดีเลยที่เดียว แถมยังตอบเงื่อนไขได้ทุกข้อเลยแหละครับ

;D ;D
Nissan Juke 1.6V '14
Mitsubishi Triton Plus 2.4Benzene 2Dr MT '12
Honda FIT(HK Spec) '13