โพลล์

คุณคิดว่า 2011 Civic 2HC สวยไหม

สวย
8 (12.3%)
ไม่สวย
57 (87.7%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 61

ผู้เขียน หัวข้อ: ++ นี่คือโฉมหน้า 2011 Honda Civic Sedan ที่แท้จริง นี่มัน City ขยายร่างนี่นา ++  (อ่าน 25629 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
และแล้วก็เปิดเผยโฉมหน้าที่แท้จริงสำหรับ

2011 Honda Civic Sedan กันเสียที อ๊ะ ๆ ที่เห็นเนี่ยคือ US Version นะ

ภาพนี้เป็นภาพถ่ายสปายช๊อตที่ชัดที่สุดเท่าที่เราพบมา

โดยรวมมันคือ City จับมาพองลมนี่ล่ะ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=1916:-2011-honda-civic-sedan---city-&catid=48:spyshot&Itemid=55

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
ขอบคุณครับบ

เห็นภาพแล้ว เอิ่มมมม หวังว่าเวอร์ชันเอเชียจะไม่จืดแบบนี้นา

ปล. ดูไปดูมาผมว่าภายในมันก็สวยดีนะ

ออฟไลน์ TTL

Re: ++ นี่คือโฉมหน้า 2011 Honda Civic Sedan ที่แท้จริง นี่มัน City ขย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ตุลาคม 10, 2010, 15:46:21 »
พูดตรงๆ ผมผิดหวังมากๆเลยกับCivicรุ่นใหม่ มันหาความสวยไม่ได้เลยนะในความคิดของผม รุ่นบัจจุบันยังสวยกว่าเยอะเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 10, 2010, 15:50:44 โดย toon_thanarit »

ออฟไลน์ nonpatan

• Sr. Member
    • non-motocycle
บอกได้คำเดียวว่าไม่สวย

ออฟไลน์ lamoon

• Jr. Member
  • **
ไม่สวยอย่างแรง - -"

dogclubs

• บุคคลทั่วไป
ก็พอขับไปวัดได้  แต่ไม่ชอบไฟท้ายอะ

ออฟไลน์ PREM

อิงกับโฉมปัจจุบันอย่างมาก
หวังว่าจะไม่ดูเก่าก่อนวัยอันควร
2014 Mazda CX-5 2.5 S
2016 Volvo XC60 D4 
2019 Honda Jazz RS+
2020 Volvo V60 T8 Inscription
2022 Mazda CX-30 SP

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
หน้ากับท้าย คงไม่เหมือนกับในเมืองไทย แต่สิ่งที่จะเหมือนกันคงจะเป็น Bodyline

อืมม ผมว่าเส้นสายของรุ่นนี้ดูจืดๆ ไป คือเหมือนกับว่า Honda concern เรื่องเสา A ขนาดใหญ่มากเกินไปหน่อย เลยลดขนาดและความชันของเสา A ลง จนจากรถที่ดูมีเอกลักษณ์ กลับกลายเป็นรถที่ดูพื้นๆ ไป จริงอยู่ว่าเส้นสายใกล้เคียง City แต่ผมก็รู้สึกว่าพอเส้นสายนั้นมาอยู่บนรถที่ใหญ่ขึ้น แล้วมันกลับดูไม่ลงตัว แล้วที่สำคัญคือทำให้ตัวรถดูเล็กลงอย่างเห็นได้ชัด

หลายคนอาจจะบอกว่าเสา A ของรุ่นที่แล้ว ทำให้ขับยาก แต่ผมว่ารุ่นที่แล้วมันสวยเพราะเสา A ครับ

ถ้าไม่ทำหน้ากับท้ายให้จ้าบมากๆ ท่าทางจะสู้กับ Altis ลำบากนะครับ Altis E140 Minorchange ไฟท้ายงามมั่กๆ
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

ออฟไลน์ Tonaka

รอดูกันต่อไปครับ ไม่แน่ใจว่าจะสวยหรือเปล่าคันจริงน่ะ

เพราะตอนซิตี้ก็ทีนึง ตอนเป็นภาพถ่าย มันดูเห่ยๆ พอเป็นตัวจริงกลับดูดีเป็นโข
阿蘇山

ออฟไลน์ tyro24

• **
หวังไว้มาก ไม่น่าเลย วางแผนจะซื้อจริงนะเนี่ยตอนแรก เห็นอย่างนี้ เสียใจ (มันไม่สวยในสายตาผมเลย)
jazz 08 ford focus 06 navara 4 dr. 4wd 07 mazda 2 2010

ออฟไลน์ udis

ท้ายนึกว่า Mazda2
แต่ออกมาผมว่า Civic ก็ขายดีเหมือนเดิมแหละครับ ฐาน Honda ดีอยู่แล้วครับ

ไม่สวยครับ!

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ตัวที่แล้วสวยกว่าเป็นกองงงง
(รวมไปถึง Dimension)

มันเหมือนจะเอาใจ JDM มากกว่าแหะ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

GreenG

เหมือน Tilda Latio มากกว่า Honda Civic

ไม่สวยคม แต่สวยเรียบๆดี

ตัวรถสูงขึ้นมีการวางแผนฟื้นที่ให้คุ้มค่า

โดยรวม ชอบมากๆครับ

ออฟไลน์ TnP_PKt

ผมว่า FD สวยกว่ามากๆๆๆๆๆๆผมว่าตัวนี้ออกแนวผู้ใหญ่มากกว่า Altis ปัจจุบันเสียอีกเดี๋ยวจะเหมือนตอน City ปี2003 นะครับที่เน้นไปทางหรูแต่โตโยต้าที่ไม่ค่อยประสบความสำเร็จใน Soluna เดิมแล้วทำให้ vios ขายได้ถล่มทลาย แต่ยังไงก็ตามต้องดู Altis ใหม่และ C-segment ตัวอื่นๆในตลาด ณ ตอนนั้นในตลาดด้วยว่า Civic 2HC จะประสบความสำเร็จหรือไม่

ออฟไลน์ KLANG MR-S

คงต้องรอดูตัวของประเทศไทยตอนออกมาอีกที เพราะตอนซิตี้ที่แอบถ่ายในอินเดียก็ทื่อแบบนี้ล่ะ

จริง ๆ ตัวนี้ถ้าเอาไปใส่สเกิร์ตกับแม็กสวย ๆ ก็น่าจะสูสีกับ FD นะ

ออฟไลน์ Ninezti

• Only in a Jeep ..
    • TECHHANGOUT
น่าจะสวยมันยังปิดๆอยู่นิดห่นอยๆ เลยไม่สวยมั้ง ครับ

แต่ไฟท้ายอะ
ไม่ชอบเลย แต่มี led ด้วย 55  พอไปได้
เหมือนเอา stream+city

ออฟไลน์ maggie

จะเป็นไรมั้ย หากผมจะตั้งชื่อมันว่า ไอ้จืด เพราะมันคือเอาCity+Civic FD เส้นสายต่างๆเราก็ชินกับมันมานานโขแล้วนินา เรื่องเล็กลงผมพอเข้าใจว่าเป็นเพราะอะไรจากการติดตามบทความรายงานความเคลื่อนไหวจากWEBนี้ แต่รวมๆแล้ว มันดูไม่สร้างสรร เอาเสียเลย งานนี้ดูเหมือนHonda เล่นเอาง่ายๆ เหมือนงานลนก้น สุกเอาเผากิน มากไปหน่อย ยังไงต้องรอลุ้น โฉมบ้านเราอีกที

ออฟไลน์ karataekung

• Newbie
  • *

อยากรู้ว่าเข้ามาในไทยจะเป็นแบบนี้เลยอ่ะป่าว
ถ้าเป็นแบบนี้ขอซื้อตัวเก่าเก็บไว้ก่อนแล้วกาน
กลัวว่าจะไม่คุ้มค่ากับการรอจังเลย
แต่ก้อขึ้นชื่อว่าเป็น Honda civic คงไม่ทำให้ผิดหวังหรอก
รอดูตัวจริงดีกว่าแล้วค่อยพูด

ออฟไลน์ YIM

• ไม่น่ารัก เราไม่มอง!!
ผมสงสัยอยู่ว่า ทำไมมันไม่ยอมทำเสา A หนาๆ ลาดๆ เหมือนเดิมนะ

City เนี่ย เสา A มันบางแล้วมันดูลงตัวดี เพราะรถมันสั้น แต่พอมาเจอ Civic ที่ยาวกว่า เสา A ที่บางลง ลาดน้อยลง แต่อยากได้ลายเส้นแบบเดิม มันเลยเหมือนกับบังคับให้กระโปรงหน้ามันงุ้มๆ งอๆ บวมๆ มากขึ้น ตัวรถที่รุ่นที่แล้วดูแบนๆ งานนี้เลยดูป่องไปหมดเลย
JDM เท่านั้น จะครองโลก!

keanetona

เพื่อให้เห็นภาพชัดเจนยิ่งขึ้น

ออฟไลน์ lastDezember Pae

• Keep working by Johnie worker
โอยยยยย ยิ่งทำให้ผมรัก New Mz3 เข้าไปอีก อ๊ากกกกก
ขับรถเร็วไม่ได้เรียกว่าเก่ง ขับรถเก่งไม่จำเป็นต้องขับเร็ว

ออฟไลน์ MyName

• I'm............................
รวมๆ แล้ว ก็ไม่ถึงกับขี้เหร่นะครับ อาจจะสวยไม่สู้เท่า FD เท่าไหร่ ของเอเชียน่าจะปรับให้ต่างจากนี้หน่อย เช่นไฟท้ายน่าจะมีลูกเล่นมากกว่านี้
จะว่าไปรู้สึกว่า C seg สมัยนี้มันเริ่มจะเข้าแนว "ชุบแป้งทอด" เข้าไปทุกทีแล้ว
Altis ปัจจุบัน ก็เอา Vios มาชุบแป้งทอด Mazda3 ใหม่ ก็เอา Mazda2 มาชุบแป้งทอด (ทอดได้สวยซะด้วย)
แถม Civic 2HC ยังจะเอา City มาชุบแป้งทอดกันอีก หุหุ ;D
Cars
2022 - Nissan Almera 1.0 Turbo VL
2016 - Mazda 2 1.5XD High Plus L
2008 - Mitsubishi Space Wagon 2.4 GLS Ltd. !User'Review Click here!
1997 - Daihatsu Mira

Motorcycles
2023 - Vespa Sprint S 150 i
2012 - Yamaha Mio 125 GTX

ออฟไลน์ mandize

• Full Member
โคโรล่า บอก
ดีไซน์ออกมาแบบนี้ หวานหมูโคโรล่า เลย

ออฟไลน์ 6162002

ถ้าผมจะซื้อระดับ C คงได้มองข้ามซีวิคแหงมๆ - - 

ออฟไลน์ Nut_K

พอเข้าไทยนี่ขอเปลี่ยนด้านหน้ากับด้านท้ายด่วนเลย

ไม่สวยเลย

ปล.ผมว่างานนี้ FD ขายดีกว่าเดิมแน่ เพราะโฉมใหม่นี่รับไม่ได้จริงๆอะ

ออฟไลน์ YenChar

ผมขอมองต่างมุม

ผมว่า ถ้าแต่งแล้ว คงสวยนะครับ

เหมือนซิตี้ตัวปัจจุบัน

ตอนแรกว่าเดิมๆก็สวยอยู่แล้ว ไม่ต้องแต่ง
แต่พอเจอแบบแต่งเต็มๆ ผมว่ายิ่งสวย

ออฟไลน์ pkdiamond

• I 'm Axera.............
เอาน่ะๆ เค้าไม่เปลี่ยนช่วงไปใช้ H-shap แบบ Honda-City ก็ดีแล้วครับ

ลองนึกดูนะครับว่า ถ้ากะเอามาแข่งกับ Corolla แล้วลด cost ตาม

เหมือนในยุด Hi-torqe มาเป็น Altis  เปลี่ยนช่วงหลังจาก อิสระ มาเป็นบิดซะงั้น

ซึ่งมันจะไปกันใหญ่เลยแหละ หุหุ  :P

ออฟไลน์ lufi

• **
ตัดไปหนึ่งตัวเลือก เหลือแค่ cruze ,new3  ;D
นี่ออกแบบแล้วรึ

ออฟไลน์ prai

หน้าเหมือนซิสตี้ ตูดเหมือนโปรตอน
เห้อออออออออออออออ ไม่สวย

ออฟไลน์ car mood

• Full Member
นี่ถ้าบอกว่าเป็น city minor chance  ก็เชื่อนะ  

หรือบอกว่า 2HC เป็น civic รุ่นปัจจุบัน  แล้ว FD(ตัวปัจจุบัน) เป็นรุ่นใหม่ model chance ก็เชื่อเหมือนกัน