ผู้เขียน หัวข้อ: อยากให้มีบอร์ดแชทสดๆจังครับ  (อ่าน 9887 ครั้ง)

ออฟไลน์ FelLoW

• Newbie
  • *
อยากให้มีบอร์ดแชทสดๆจังครับ
« เมื่อ: ตุลาคม 11, 2010, 01:07:31 »
ผมเข้ามาดูเวบนี้เกือบทุกวันติดตามมาก็หลายเดือนแหละครับ ที่รู้จักก็เพราะตามดูรีวิวรถของพี่จิมมี่ ชอบมากเลยครับสังคมเวบที่นี่ ทำให้ผมพอมีความรู้เรื่องรถกับเค้าบ้างนิดหน่อย แต่ได้เคยตั้งกระทู้ถามไปแค่ครั้งเดียว แถมยังไม่เคยได้แสดงความคิดเห็นอะไรเลยเพราะผมโง่มากเรื่องรถ โดยส่วนตัวก็ยังไม่ได้มีรถกับเค้าเลย T T แต่ก็ชอบที่ได้อ่านเรื่องราวเกี่ยวกับรถ เลยอยากเสนอพี่จิมมี่ทำบอร์ดแชท XAT สดๆ ไว้ี่หน้าเวบด้วยดีป่าวครับ มันคงน่าสนุกดีนะครับ แค่เสนอเฉยๆนะครับ อย่าว่ากันนะครับ ขอบคุณมากครับที่ให้แสดงความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
  • Hero Member
    • www.headlightmag.com
Re: อยากให้มีบอร์ดแชทสดๆจังครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ตุลาคม 12, 2010, 02:59:28 »
ขอยกตัวอย่าง เว็บไซต์แห่งหนึ่ง ไกลห่างออกจากสังคม ที่คุณกับผมคุ้นเคยกันอยู่นี้ครับ

สมาชิกเรียกร้องให้มีบอร์ด chat สด
พอหา ห้อง chat สำเร็จรูปมาแปะให้เล่น
สัปดาห์แรก คนเข้ามาเยอะอยู่ แต่หลังจากนั้น
ค่อยๆเริ่มลดลง บางครั้ง กลางวัน พอเข้าห้องแช็ต
ไม่มีใครอยู่เลย

คนเล่น ก็เริ่มคิดว่า เฮ้ย จริงๆแล้ว คนตอบในเว็บมันไม่ได้เยอะนี่หว่า
สุดท้าย ก็ค่อยๆ ห่างหายจากบอร์ดไป นานๆ ตอบที

ทุกวันนี้ เว็บบอร์ดที่ว่านั้น แทบจะร้าง ห้อง chat ไม่ต้องพูดถึง ปล่อยเขาไปเลยดีกว่าเถอะ

อีกประการหนึ่งคือ ห้อง chat นั้น เราคุมยาก เพราะทุกคน พิมพ์กันสดๆ
ไม่เหมือนเว็บบอร์ด ที่สามารถ คิด กรอง ก่อนโพสต์ ได้ โอกาสทะเลาะกันสดๆ มี
และปัญหาคือ The Coup team ของเรา มีภาระกิจอื่นๆในชวิตมากกว่าจะมานั่งเป็น
กรรมการห้ามมวยให้กับคู่กรณีรายใดทั้งสิ้น

นั่นคือ 2 สาเหตุที่ทำให้ผมยังไม่กล้าทำ ห้อง chat ในเวลานี้ ครับ